• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.
không biết có chương trình chat nào hổ trợ proxy ko ? (chỉ cần MSN + Yahoo là ok rùi, ko cần mấy cái khác)
cái IM+ tìm hoài ko ra chổ cài proxy (tại xài ad-hoc connect tới lap tới internet)
Thanks

Theo mình biết thì ko có cái nào hỗ trợ proxy đâu bạn, lúc trước cũng tìm một cái để chat qua Toonel nhưng hầu như ko tìm thấy!

hooliganboy

không biết có chương trình chat nào hổ trợ proxy ko ? (chỉ cần MSN + Yahoo là ok rùi, ko cần mấy cái khác)
cái IM+ tìm hoài ko ra chổ cài proxy (tại xài ad-hoc connect tới lap tới internet)
Thanks

Không có phần mềm nào như thế cả bạn à , mình cũng từng kiếm rồi .
Nhưng bạn có thể dùng cách chat trực tiếp trên web thông qua OPERA đó , như thế có thể áp dụng Toonel vào để giảm bớt chi phí chat . Bạn vào trang ebuddy.com để chat nhé , mình thấy trang này dùng để chat là hay nhất đó ........

ctheanh

Inlux Messenger

Thanks

Theo tôi biết thì có Inlux Messenger nhưng quả thật là không kiếm đâu ra bản cracked.

Azumy

Theo tôi biết thì có Inlux Messenger nhưng quả thật là không kiếm đâu ra bản cracked.

Chú ý , khi cài đặt phần mềm này xong thì lần đầu tiên sử dụng có 1 thông báo, bạn gửi số ID vào email cho công ty của nó nó sẽ gửi khóa cho, bạn có thể vào trong option hay setting để biết thông tin, theo mình cảm nhận thì đây là soft chat hay nhất, tiện lợi nhất, pro nhất, IM+ hay Agllie chỉ đáng xách dép, chỉ tiếc là tính ổn định chưa cao và không dùng được trên WM06, uổng ghê gớm.

AnhQuynh

Well-Known Member
gsICQ v2.0.0.5 (mChat)

Phần mềm Chat.Phiên bản tiếp theo.
Hỗ trợ WM2003, 5.0

AnhQuynh

Well-Known Member
Sqij - Messengers 1.0

Phần mềm Chat mới hỗ trợ MSN/Live Messenger * Yahoo Messenger

Tham khảo thêm tại đây

Chỉnh sửa cuối:

ctheanh

Để chat voice trên PPC cũng có 1 số giải pháp như sau
1 : Skype - Nói chung là thông dụng.
2 : Fring - Có thể thay thế cho Skype và thêm ICQ,MSN,Google Talk và SIP
3 : Octro Talk :Dùng Googletalk và Jaber

misa123

Mình đã dùng thử Sky, thấy kết quả tốt. Xin cảm ơn Rockone 1909 và Ctheanh nhe.

dng

Có soft nào khi login vào YIM mà có thể invisble với một số nick nào đó ko các bác?

Có soft nào khi login vào YIM mà có thể invisble với một số nick nào đó ko các bác?
Ko có phần mềm nào làm được điều đó trên PPC đâu bạn, bạn dùng Y!M trên PC, log vào rồi chọn invisible đối với một số nick nào đó khi bạn online thì được thôi mà!

xntgx

Em cũng thấy IM+ dùng ko vấn đề gì,nhưng muốn kiếm 1 soft chuyên biệt cho y!m thôi, đầy đủ tính năng send file, voice, emotions... Có bác nào biết ko? ngày trc có cái bản y!m cho ppc nhưng cũ lâu lắm rồi, bi h ko có dùng đc

doibung0

Em cũng thấy IM+ dùng ko vấn đề gì,nhưng muốn kiếm 1 soft chuyên biệt cho y!m thôi, đầy đủ tính năng send file, voice, emotions... Có bác nào biết ko? ngày trc có cái bản y!m cho ppc nhưng cũ lâu lắm rồi, bi h ko có dùng đc

Trên ppc thì vẫn chưa có app nào hỗ trợ chat voice (trừ skype) và send file đâu bạn!

nthntcl

Yahoo trên IM+

Các bác cho mình hỏi sao mình không thể connect vào yahoo được, báo lỗi :
'
" Authorization to Yahoo!serve is failed.Check your login and password."

Mình đã kiểm tra password và cố gắng loggin nhưng không được, mong các bác giup đỡ.

Tmap

Super V.I.P
'

Mình đã kiểm tra password và cố gắng loggin nhưng không được, mong các bác giup đỡ.

Bạn nên chú ý, có thể lúc đăng nhập bạn đang dùng bàn phím tiếng Việt, bạn kiểm tra lại xem nhé! Nếu đúng hãy chuyển sang bàn phím tiếng Anh.

rockone1909

'

tháo ra và cài lại, bạn kiểm tra xem kết nối trên ppc có ổn khong nhé, nếu k connect được thì nó cũng hay báo lỗi vậy đấy

AnhQuynh

Well-Known Member
gsICQ v2.0.0.6(mChat)

Phần mềm Chat.Phiên bản tiếp theo.
Hỗ trợ WM2003, 5.0
Yêu cầu PPC phải có .Net CF2.0

nthntcl

tháo ra và cài lại, bạn kiểm tra xem kết nối trên ppc có ổn khong nhé, nếu k connect được thì nó cũng hay báo lỗi vậy đấy

Mình cũng có remove và cài lại nhưng vẫn bị tình trạng như vậy, điều đáng nói ơ đây là mình connect vào MSN,Gmail rất ổn định.

Khi nhập password, mình cũng đã cố gắng chú ý đến bàn phím rồi, dùng tiếng anh.

Rất mong các bác chỉ thêm.

xuanthuyle

Tôi cần tìm soft để chat và send file trong Google talk. Có thể sử dụng soft nào xin các bạn chỉ giúp. Cám ơn

Status
Không mở trả lời sau này.