• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

squall14

mình dùng GPRS của Mobifone, chát thế này có tốn tiền nhiều ko các bác
hình như GPRS của MOBI chỉ có 10d/kb

remankid

mình dùng GPRS của Mobifone, chát thế này có tốn tiền nhiều ko các bác
hình như GPRS của MOBI chỉ có 10d/kb

Cũng rẻ bạn à, mình chat với 2 người,dùng toàn Uni có dấu mà mất khoảng 2k /1h :D

Lucky68

IM+ theo mình thấy là hay nhất rồi các bạn ơi nhưng vấn đề là nếu có hỗ trợ chat room hay conferrence nữa thì tuyệt nhỉ

ducboss

Mình thấy chat bằng IM là sof tốt, hôm qua mình vừa chat với thằng bạn ở Nhật, còn mình thì ở công trường vùng hẻo lánh bằng kết nối GPRS, mỗi tội mình dùng Viettel chẳng biết hết nhiều tiền không nếu chỉ chat?
hic.

namlh

Một là do bạn chọn sai phiên bản khi download Skype. Hai là khả năng bị thiếu bộ nhớ (thiếu RAM hoặc storage). Bạn thử kiểm tra lại hai khả năng trên nhé.
Bạn cũng có thể thử dùng IM for Skype đã post ở diễn đàn xem thế nào. Nó nhẹ hơn Skype nhiều và có thể sử dụng thông qua GPRS (Skype không có) và WiFi.

Thân!

Tôi cũng bị như vậy. Cài bản 2.2 thì bị lỗi tự thoát. Cài bản 2.0 thì call được. Nhưng tính năng không hay bằng 2.2

Mình thấy chat bằng IM là sof tốt, hôm qua mình vừa chat với thằng bạn ở Nhật, còn mình thì ở công trường vùng hẻo lánh bằng kết nối GPRS, mỗi tội mình dùng Viettel chẳng biết hết nhiều tiền không nếu chỉ chat?
hic.

Nếu chỉ chat thôi thì ko tốn kém lắm đâu, nhưng nên cài thêm bộ đếm nữa để chủ động hơn bạn nhé!

musungus77

cách tốt nhất để dùng IM+ là:
- install IM+
- rename folder vừa cài đặt
- uninstall IM+
- rename folder trở lại như cũ
- tạo shortcut ra để dùng
các bác làm theo cách này là ok, em đảm bảo 120% là được!!!!!!!!!!!!

Azumy

hic.

IM không tốt và hay bằng inlux messenger của Nga đâu, bảo đảm bạn đó, tiếc rằng inlux ko dùng được trên WM06 nên mình phải từ bỏ, IM chat hay đơ và tin nhắn đến cứ nháy lên bực lắm

Viettel ko cẩn thận là trừ tiền âm đấy, nhưng bạn yên tâm, cứ tính như thế này nhé: 1 ký tự là 8bytes,1000 bytes là 1 kb, mà 1 kb là 10d.Mình dùng vina 4, 5 tháng nay dùng để duyệt web và chat chit mà tk vẫn còn 15.000. mặc dù nạp thể 100.000 từ tháng 5 đó.

HaChau

Super V.I.P
Icứ tính như thế này nhé: 1 ký tự là 8bytes,1000 bytes là 1 kb, mà 1 kb là 10d.
Đính chính câu trên của Azumy một chút, về lý thuyết:
Có 2 dạng mã hoá chúng ta hay dùng, mình giải thích nôm na cho các bạn dễ hiểu:
- Ký tự không dấu (VD: hom nay em o truong) thì mỗi 1 ký tự chỉ chiếm 1 byte.
- Ký tự có dấu (ký tự Unicode = 16 bit = 2 bytes).
Khi chat chit trên PPC bằng tiếng Việt Unicode (có dấu) thì các bạn mất nhiều tiền hơn chat không dấu do nguyên nhân đã giải thích ở trên. Cũng không đơn giản là 2 bytes gấp đôi 1 byte nên tốn tiền gấp đôi đâu vì tiếng Việt thuộc hệ latin, nhiều ký tự có sẵn trong bảng mã ASCII (mã hoá được 256 ký tự, kể cả ký tự điều khiển) nên không bị tính thành 2 byte.
1.024 bytes thì tính là 1 KB.
1.024 KB thì tính là 1 MB.
(Bội số của 2 theo hệ nhị phân)

Thực tế số tiền phải trả không đơn thuần là đếm số lượng quy ra tiền (sẽ nhiều hơn) vì khi chương trình chat hoạt động nó còn phải kết nối với server để gửi/nhận tin...
Để quản lý chi phí GPRS hợp lý, tránh bị lạm quỹ thì các bạn nên sử dụng thêm chương trình Spb GPRS Monitor.

Thân!

namlh

Cho xin bản Skype 2.x chuẩn chạy VM5 các bác ơi. Tôi down toàn bị lỗi tự động thoát khi call thôi hic

cyberman

mình đã down bản Skype đúng cho con XDA3 của mình rồi mà sao cài lên khi gọi voice vẫn bị hiện tượng gọi được vài phút là lại bị out vậy nhỉ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đã down bản Skype đúng cho con XDA3 của mình rồi mà sao cài lên khi gọi voice vẫn bị hiện tượng gọi được vài phút là lại bị out vậy nhỉ

Có thể là do mạng wifi chập chờn lên dẫn đến tình trạng vậy xem lại bạn nhé. Thân!!!!

haihvn

Nhiều phần mềm Chát quá! Bác nào kết luận hộ 1 câu, cái nào ổn định, login nhanh hộ cái.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Nhiều phần mềm Chát quá! Bác nào kết luận hộ 1 câu, cái nào ổn định, login nhanh hộ cái.

Mình đang sử dụng dụng +IM login nhanh, chạy ổn định, tạo nhiều tab cho mỗi người (rất tiện) báo tin nhắn đến, người login, người out.... rất nhiều cái chờ bạn vọc tiếp :)):)):)). Thân!!!

yeuemnhieu

Verichat v1.42

Thêm một lựa chọn CHAT trên ppc để các bạn lựa chọn.

Dành cho WM2003 và WM 2005 tại đây

Bro ơi link này die rồi có thể post lên link khác không? Thanks

duongson

ớ sao cái IM+ mình không sử dụng liên lục thì sau vài giây nó không tự động refresh các bác nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.