• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

AnhPheCT

NetFront Browser v3.5 build 1001

NetFront Browser v3.5 build 1001

Cập nhật phiên bản tiếp theo của trình duyệt Web NetFront, phiên bản mới với nhiều tùy biến, tiêu thụ điện năng thấp, tối ưu hóa CPU...

4S:NetFront Browser v3.5 build 1001

RS: NetFront Browser v3.5 build 1001

AnhPheCT

Dorothy: Trình duyệt Web cho Windows Mobile 6/ 6.1

Dorothy: Trình duyệt Web cho Windows Mobile 6/ 6.1

Trình duyệTrinhfChir hổ trợ HĐH Windows Mobile 6/6.1, Cho dòng máy
SAMSUMG OMNIA, SONY- XPERIA ERICSSON
HTC Touch HD. Chỉ dành riêng cho màn hình WVGA(800x480)

vdhoan

Các pro cho tui hỏi cái:
Opera mini và Opera mobile khác nhau chỗ nào hỉ? cái nào chạy nhanh hơn?
HTC Touch HD của tui cài Opera mobile 9.5 thì được nhưng sao cài cái Opera mini không được, nó yêu cầu mở một chương trình nào đó để chạy, không biết có phải do bị thiếu chương trình nào đó không. pro nào biết chỉ tui cài Opera mini với. Thanks nhiùu!!!!!!!!!!!!!

QuangThang89

Well-Known Member
Các pro cho tui hỏi cái:
Opera mini và Opera mobile khác nhau chỗ nào hỉ? cái nào chạy nhanh hơn?
HTC Touch HD của tui cài Opera mobile 9.5 thì được nhưng sao cài cái Opera mini không được, nó yêu cầu mở một chương trình nào đó để chạy, không biết có phải do bị thiếu chương trình nào đó không. pro nào biết chỉ tui cài Opera mini với. Thanks nhiùu!!!!!!!!!!!!!

Opera mobile là phiên bản dành cho PPC, còn Opera mini là phiên bản dành cho Sym, vì dành cho Sym nên opera mini chạy trên nền Java, nếu bạn muốn cài cái này thì bạn phải cài ctr giả lập Java, bạn có thể tải ctr đó tại đây. Chúc vui :)

AnhPheCT

fixOperaFlash v1.4.8.0 - phần mềm hỗ trợ Opera chạy flash như Skyfire

fixOperaFlash v1.4.8.0 - phần mềm hỗ trợ
Opera chạy flash như Skyfire (10/09/2009)

fixOperaFlash v1.4.8.0

Hiện tại Opera đang thua thiệt Skyfire về mặt chạy các file flash khi vào một số trang web như vtc.com.vn, youtube.com.... và đây là một biện pháp giúp khắc phục lỗi sự thiếu vắng trên. Giờ đây bạn có thể vào youtube, vtconline hay xem các video clip trên 24h.com một cách thực sự mà ko cần cài thêm bất cứ 1 phần mềm duyệt web nào khác

* Các OPERA BIULDS thì bạn vào đây tham khảo nhé!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=486502

* Flash lite adobe thì bạn vào đây:
http://www.adobe.com/products/flashlite/version/

ĐÃ TEST TRÊN CAC OPERA BUILDS:

Mã:
Opera 9.5:
#15233, #15529, #15613, #15746, #15750
#16702, #16844, #16983

Opera 9.7:
#beta1 (Turbo Speed turned off)

Để cài đặt bạn phải có (chưa có thì cài, có sẵn trong Room rồi thì thôi: (File đính kèm)
- SdkCerts.cab
- NETCFv35.Messages.EN.wm.cab

Cách cài đặt và chạy fix flash
1. Chạy Opera browser và thoát bằng cách vào Menu -> Exit -> OK
2. Copy file fixOperaFlash.exe từ file đính kèm vào thư mục root folder của Opera (\Windows\Opera9) Thông thường nằm ở bộ nhớ trong của máy.
3. Chạy fixOperaFlash.exe và làm theo từng bước theo quy trình hướng dẫn (Theo ảnh):

* Cách gỡ bỏ chương trình về trạng thái lúc đầu:
Vào About tab -> button Rollback.

bandicuoctinh

ai có thì cho em xin bản ucweb english mới nhất đi,em lên trang chủ của nó down k đc còn trong này toàn bản tiếng nga!em cám ơn trứơc!ah em có bản ucwebv7.0 nhưng toàn là ô vuông k àh và cũng k liên kêt đc với mediafire nữa tiện thể cho em hỏi lun là có ai bít down trên mediafire bằng uweb của ppc k?em down bằng ucweb6.3 english(hình như chỉ bản english mới liên kết đc với mediafire) CLICK HERE TO STAR DOWNLOAD nhấn save chạy đc 26kb là xong lun dù file bao nhiêu M nhưng chỉ chạy đc 26kb thôy!?nhấn task detail thì báo size của file đó là 0.00kb?trong khi cũng là file đó nhưng down bằng opera thì vẫn ngon lành(nhưng down bằng opera chậm hơn ucweb và k bít down đc bao nhiu hay down khoảng nhiu phút mới xong nói chung về download thì thua xa ucweb)?

Chỉnh sửa cuối:

humiho

Opera Mini 5 beta

Opera Mini 5 beta Build 5.0.15650

Tính năng mới:

- Duyệt theo các thẻ tab
- Tính năng Speed dial, truy cập nhanh các trang web
- Giao điện theo phong cách Touch và có thêm bàn phím nhập liệu kiểu Iphone rất đẹp
- Quản lý các password
- Nhiều tính năng mới khác

Tham khảo tại trang chủ:
Mã:
http://www.opera.com/mini/next/

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

fixOperaFlash v1.4.9.0 Cập nhật (16/09/2009)

fixOperaFlash v1.4.9.0 - phần mềm hỗ trợ

fixOperaFlash v1.4.9.0

Hiện tại Opera đang thua thiệt Skyfire về mặt chạy các file flash khi vào một số trang web như vtc.com.vn, youtube.com.... và đây là một biện pháp giúp khắc phục lỗi sự thiếu vắng trên. Giờ đây bạn có thể vào youtube, vtconline hay xem các video clip trên 24h.com một cách thực sự mà ko cần cài thêm bất cứ 1 phần mềm duyệt web nào khác

Mã:
Opera 9.5:
#16702, #16844, #16983

Opera 9.7:

Để cài đặt bạn phải có (chưa có thì cài, có sẵn trong Room rồi thì thôi: (File đính kèm)
- SdkCerts.cab

2. Copy file fixOperaFlash.exe từ file đính kèm vào thư mục root folder của Opera (\Windows\Opera9) Thông thường nằm ở bộ nhớ trong của máy.
3. Chạy fixOperaFlash.exe và làm theo từng bước theo quy trình hướng dẫn (Theo ảnh):

Mã:
v1.4.9.0 [16-SEP-2009]
Flash Library version 1.3.0.0
added flash7 player for compatibility
added Language list box (Safe Mode dependent)
added <language> variable inside fixOperaFlash.ini file
added Disk Cache size picker (up to 20MB)
added Elf, Elfin, Hermes, Max4G devices

fixOperaFlash v1.4.9.0

bongtom

Cách cài Opera Mini như thế nào hả các pác, tôi download về toàn đuôi gì ý?

huymilanistavn

xin chỉ em cách cài Opera mini 4.2 cho O2 XDA IIi

Các anh chị thân mến ! em có con O2 XDA IIi, đã cài java rồi. Không hiểu sao em download operamini 4.2 về cài đặt, khi tới chỗ chọn "lauch" rồi nó load xíu xong tắt luôn, bản 5.0 cũng vậy, còn khi chọn install thì nó bắt điền URL gì đó em không điền gì hết mà chọn launch luôn, máy có nối internet wifi. bản 3.1 thì chạy được nhưng giật giật sao í. Anh chị nào biết thì chỉ dùm em với !!! em mới xài chưa có kinh nghiệm .:|

CuongSuper

fixOperaFlash v1.4.8.0 - phần mềm hỗ trợ

fixOperaFlash v1.4.8.0

Mã:
Opera 9.5:
#16702, #16844, #16983

Opera 9.7:

- SdkCerts.cab

e dùng exec thì Dl cái opera 9.7 đó có đc ko bác, em dùng bản việt hóa 9.5 ma toàn lỗi thôi, cú phải dùng cái màn hình QVGA mới đc mà máy em là VGA nên khi xoay ngang nó ko đcj. e dùng bản 9.7 ở trên đc chứ

AnhPheCT

[TOOL] [25-SEP-2009] fixOperaFlash v1.5.0.0 (Updated!)

fixOperaFlash v1.5.0.0 - phần mềm hỗ trợ
Opera chạy flash như Skyfire (25/09/2009)

fixOperaFlash v1.5.0.0

Mã:
Opera 9.5:
#16702, #16844, #16983

Opera 9.7:

- SdkCerts.cab

Mã:
[B]v1.5.0.0 [25-SEP-2009]
Flash Library package version 1.3.0.10
added support for featured builds, which using registry instead of ini files
added auto-detect patch destination (registry or ini files)
added Max open tabs picker (up to 9)
added Tools -> Advanced -> Debug Mode
reduced patch timing[/B]

Download:

fixOperaFlash v1.5.0.0

anhtuhntl

Mình đả cài Opera browser mà chả thấy thư mục root folder của Opera (\Windows\Opera9) ai giúp mình với mình xài atom life opera browser 9.7!Mà opera có cần cài vào bộ nhớ máy không moi người!A giúp mình fix cái này với!
Mình chạy được fixOperaFlash.exe rồi nhưng atom life không hổ trợ trong danh sach fix này bó tay rồi!!

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Mình đả cài Opera browser mà chả thấy thư mục root folder của Opera (\Windows\Opera9) ai giúp mình với mình xài atom life opera browser 9.7!Mà opera có cần cài vào bộ nhớ máy không moi người!A giúp mình fix cái này với!
Mình chạy được fixOperaFlash.exe rồi nhưng atom life không hổ trợ trong danh sach fix này bó tay rồi!!

Bạn dùng Resco File cho nó hiện tấc cả các file ẩn, file của Rom lên kể cả thư mục ẩn của Rom. Xong Bạn vào thư mục Opera9 theo đường dẫn sau\Windows\Opera9 Bạn Coppy file fixOperaFlash.exe vào thư mục đó và làm theo HD là OK!!

anhtuhntl

Mình dùng resco explorer 7.05 không kiếm thấy thư mục \windows\opera9 nhưng có 1 thư mục \windows\appmgr\opera software opera mobile không biết có phải thư mục root folder của Opera hay không.Mình có chép vào đó file fixOperaFlash.exe và đả vào phần patch được nhưng atom life lại không có danh sách hổ trợ trong fixOperaFlash.exe.Mình có nhờ aDEO bên XDA giúp thì được trả lời là phải kiếm danh sách UAProfiles từ link
http://www.seeo2.com/uaprofile/uaprof-atomlife.xml
Nhưng vào không được!Mình không rành vụ này,ai biết giúp mình fix cho Opera trên atom life của mình đọc được video trên web với.Opera xài tốt quá mà không fix được chán thật
Thanks all!

AnhPheCT

Mình dùng resco explorer 7.05 không kiếm thấy thư mục \windows\opera9 nhưng có 1 thư mục \windows\appmgr\opera software opera mobile không biết có phải thư mục root folder của Opera hay không.Mình có chép vào đó file fixOperaFlash.exe và đả vào phần patch được nhưng atom life lại không có danh sách hổ trợ trong fixOperaFlash.exe.Mình có nhờ aDEO bên XDA giúp thì được trả lời là phải kiếm danh sách UAProfiles từ link
http://www.seeo2.com/uaprofile/uaprof-atomlife.xml
Nhưng vào không được!Mình không rành vụ này,ai biết giúp mình fix cho Opera trên atom life của mình đọc được video trên web với.Opera xài tốt quá mà không fix được chán thật
Thanks all!
Thư mục nó nằm ở đây:

Làm theo HD!!​

anhtuhntl

Vậy AnhPhe076 cho mình hỏi thêm 1 vấn đề atom life của mình không trong danh sach hổ trợ của fixOperaFlash.exe thì mình làm sao fix được vậy!Thanks

AnhPheCT

Vậy AnhPhe076 cho mình hỏi thêm 1 vấn đề atom life của mình không trong danh sach hổ trợ của fixOperaFlash.exe thì mình làm sao fix được vậy!Thanks
Quan trọng là Bạn có cài Opera theo như các version ở trên đó ko? Chứ còn máy nào chả là máy!!.