• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

htdungcaonguyen

Well-Known Member
Opera mobile 9.7 build 35532

Opera mobile 9.7 build 35523

Phần mềm lướt web nổi tiếng Opera v9.7 có build mới sửa lỗi build trước.
- Opera mobile 9.7 build 35523 VGA ENG:Tải
- Opera mobile 9.7 build 35523 QVGA ENG:Tải

Chỉnh sửa cuối:

kinh81

Bạn ơi phiên bản này bị lỗi khi cài đặt vào HTC diamont không khởi động được?

Dung060278

Wi-Fi.Companion.v2.9.3

Phần mềm hỗ trợ kết nối Wifi khá chuyên nghiệp, giúp bạn đến với thế giới internet nhanh hơn qua wifi.

Phần mềm tại đây

ban ơi.mình đang sài máy LG ct810 windowsmobile 6.1.kết nối với wifi đươc .nhưng khi vô wep nó báo;,,,,,the pare cannot be displayed or download because the connection was lost.check the connection and try again later....như vây đó.ban giúp mình với.rất cãn ơn

viettrung0101

Lỗi cài trên o2 iis

Opera mobile 9.7 build 35523

Phần mềm lướt web nổi tiếng Opera v9.7 có build mới sửa lỗi build trước.
- Opera mobile 9.7 build 35523 VGA ENG:Tải
- Opera mobile 9.7 build 35523 QVGA ENG:Tải
Em cài trên o2 IIs mà chạy không được , cài thử cả bản cho vga thì chạy nhưng màn hinh hiểu thị không đủ. Bác xem co cách nào khắc phục được không vậy . Thanhk

chaopac

có 1 lỗi trên fixOperaFlash bản mới này, khi nghe nhạc hay xem phim, tiếng giựt, hình ảnh giựt, kô ổn định và liên tục như bản cũ. nên đổi sang bản trước đó sẽ tốt hơn

htdungcaonguyen

Well-Known Member
Opera Mobile 9.7 Build 35541

Opera Mobile 9.7 Build 35541, build sửa lỗi:

VGA:
HTML:
http://www.multiupload.com/IE07U3158P

QVGA:
HTML:
http://www.multiupload.com/KIHP9VWJTA

ahojmimi

em đã thử nhiều lần cái này, khi vào xem phim trên các trang có vide online, chỉ lên hình chứ không bấm vào nút play được. có bác nào bị như vậy không ? em dùng x1 và mạng wifi cực mạnh luôn mà vẫn thấy vào nét chậm khủng khiếp. dùng skyfire thì hình ảnh không nét, chán thật. các bác chỉ giúp cách khắc phục nhé. thanks !:(

htdungcaonguyen

Well-Known Member
em đã thử nhiều lần cái này, khi vào xem phim trên các trang có vide online, chỉ lên hình chứ không bấm vào nút play được. có bác nào bị như vậy không ? em dùng x1 và mạng wifi cực mạnh luôn mà vẫn thấy vào nét chậm khủng khiếp. dùng skyfire thì hình ảnh không nét, chán thật. các bác chỉ giúp cách khắc phục nhé. thanks !:(

Chắc có lẽ bọn mình phải đợi bản chính thức từ nhà sản xuất thôi, còn các build trên như mình biết đều là những bản sửa lỗi của các KTV:D

ahojmimi

Chắc có lẽ bọn mình phải đợi bản chính thức từ nhà sản xuất thôi, còn các build trên như mình biết đều là những bản sửa lỗi của các KTV:D

vâng , có lẽ phải vậy nhưng không biết khi nào thằng opera mới chịu học hỏi các KTV đây.:-/

Xuanlap

Bản opera này mình không tài nào vào net qua GPRS được,mặc dù IE vẩn chạy ào ào. Nhìn giao diện thì good thật nhưng xài thì rỏ chán. Chưa test thử wifi

htdungcaonguyen

Well-Known Member
Opera Mobile 10 beta

Ô-pe-ra đã công bố Opera Mobile 10 cho nền tảng Di động Windows. Phù hợp với tới Ô-pe-ra, Phiên bản này cho điện thoại Windows sẽ nâng khả năng duyệt web giống như máy để bàn.... ..

Thông tin thêm: 10 điều mà Opera Mobile 10 dành cho bạn:

1. Mới: giao diện trực quan - đơn giản về mặt thẩm mỹ.
2. Speed Dial: Speed Dial phục vụ như bảng nội dung cá nhân của bạn cho trang Web..
3. Tabbed browsing: Mở mới liên kết trong nhiều tab để trả lại giữa các trang web dễ dàng.
4. Quản lý mật khẩu : Lưu các mật khẩu khó nhớ với quản lý mật khẩu của Opera, hoặc nếu bạn cảm thấy không thích, chỉ đơn giản và nhanh chóng xóa tất cả.
5. Màn hình cảm ứng hay bàn phím chuyển hướng: Cho dù điện thoại Windows Mobile của bạn là màn hình cảm ứng hay bàn phím , Opera Mobile 10 beta tùy biến cho phong cách chuyển hướng của bạn.
6. Lưu hình ảnh: Chọn và lưu hình ảnh trên Facebook của bạn bè tới PPC của bạn để xem offline.
7. Opera Turbo: giảm chi phí (offload trang hoàn lại của bạn vào một trong các máy chủ của Opera)
8. Nâng cao tính tương thích: Opera Mobile beta 10 là dựa trên
Trình duyệt Opera cho máy tính để bàn, nó vẫn duy trì nâng cao Web-site
khả năng tương thích và đảm bảo rằng hầu như bất kỳ trang web có thể truy cập từ một điện thoại di động
9. Smooth surfing: Hiệu ứng Pan, zoom và cuộn.
10. Nó là miễn phí! - Opera Mobile 10 bản beta cho Windows Mobile download miễn phí tại trang chủ.

Tải

Chỉnh sửa cuối:

ahojmimi

thật đáng tiếc là khả năng chơi video online không thấy nói đến, dù sao thì vẫn chưa thể thay thế skyfire được.:-?

AnhPheCT

Opera Mobile 10 beta! Phải nói ngày càng giống PC hơn!! Tốc độ chạy khá nhanh. Duyệt Web còn gì bằng chỉ tiết ko hổ trợ Flash!

fixOperaFlash v1.5.3.0 - phần mềm hỗ trợ
Opera chạy flash như Skyfire (16/11/2009)

fixOperaFlash v1.5.3.0

Hiện tại Opera đang thua thiệt Skyfire về mặt chạy các file flash khi vào một số trang web như vtc.com.vn, youtube.com.... và đây là một biện pháp giúp khắc phục lỗi sự thiếu vắng trên. Giờ đây bạn có thể vào youtube, vtconline hay xem các video clip trên 24h.com một cách thực sự mà ko cần cài thêm bất cứ 1 phần mềm duyệt web nào khác

* Các OPERA BIULDS thì bạn vào đây tham khảo nhé!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=486502

* Flash lite adobe thì bạn vào đây:
http://www.adobe.com/products/flashlite/version/

ĐÃ TEST TRÊN CAC OPERA BUILDS:

Mã:
Opera 9.5:
#15233, #15529, #15613, #15746, #15750
#16702, #16844, #16983

Opera 9.7:
#beta1 (Turbo Speed turned off)

Để cài đặt bạn phải có (chưa có thì cài, có sẵn trong Room rồi thì thôi: (File đính kèm)
- SdkCerts.cab
- NETCFv35.Messages.EN.wm.cab

Cách cài đặt và chạy fix flash
1. Chạy Opera browser và thoát bằng cách vào Menu -> Exit -> OK
2. Copy file fixOperaFlash.exe từ file đính kèm vào thư mục root folder của Opera (\Windows\Opera9) Thông thường nằm ở bộ nhớ trong của máy.
3. Chạy fixOperaFlash.exe và làm theo từng bước theo quy trình hướng dẫn (Theo ảnh):

Mã:
[B]v1.5.3.0 [16-NOV-2009]
Flash Library version 1.4.0.0
added Tools -> Advanced -> First Time Launch
added registry backup for newest 9.7 Opera s builds (restore in progress)
added [Restore] and [Rollback] will affect all Opera s root folders
fixed crash bug on initialize version of newest 9.7 Opera s builds
fixed screen rotation bug[/B]

Download:

fixOperaFlash v1.5.3.0

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

Còn 1 vấn đề nửa là đối với nhửng máy có thanh zoom cảm ứng thì không hoạt động được trên opera bata 10 này!

AnhPheCT

fixOperaFlash v1.5.4.0 - phần mềm hỗ trợ
Opera chạy flash như Skyfire (23/11/2009)

fixOperaFlash v1.5.4.0

Hiện tại Opera đang thua thiệt Skyfire về mặt chạy các file flash khi vào một số trang web như vtc.com.vn, youtube.com.... và đây là một biện pháp giúp khắc phục lỗi sự thiếu vắng trên. Giờ đây bạn có thể vào youtube, vtconline hay xem các video clip trên 24h.com một cách thực sự mà ko cần cài thêm bất cứ 1 phần mềm duyệt web nào khác

* Các OPERA BIULDS thì bạn vào đây tham khảo nhé!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=486502

* Flash lite adobe thì bạn vào đây:
http://www.adobe.com/products/flashlite/version/

ĐÃ TEST TRÊN CAC OPERA BUILDS:

Mã:
Opera 10
Opera 9.5:
#15233, #15529, #15613, #15746, #15750
#16702, #16844, #16983

Opera 9.7:
#beta1 (Turbo Speed turned off)

Để cài đặt bạn phải có (chưa có thì cài, có sẵn trong Room rồi thì thôi: (File đính kèm)
- SdkCerts.cab
- NETCFv35.Messages.EN.wm.cab

Cách cài đặt và chạy fix flash
1. Chạy Opera browser và thoát bằng cách vào Menu -> Exit -> OK
2. Copy file fixOperaFlash.exe từ file đính kèm vào thư mục root folder của Opera (\Windows\Opera9) Thông thường nằm ở bộ nhớ trong của máy.
3. Chạy fixOperaFlash.exe và làm theo từng bước theo quy trình hướng dẫn (Theo ảnh):

Mã:
v1.5.4.0 [23-NOV-2009]
Flash Library version 1.5.0.0
First Opera10 support attempt
fixed First Browser Launch check box

Download:

fixOperaFlash v1.5.4.0

chuate

em làm theo hướng dẫn của bác, nhưng khi vào windows để vào thư mục root folder của Opera, nhưng không có đường dẫn (\Windows\Opera9). Em tưởng là chưa sử dụng opera để lướt web nhưng, sau khi sử dụng opera và exit rồi dùng resco explorer vào theo hướng dẫn của bác những vẫn không tìm thấy: (\Windows\Opera9).

Bác có thể hướng dẫn giúp em không ạ. Em dùng Atomlife bản win 6.1 core 20753 của bác Mẫn.

Chân thành cảm ơn bác.