• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

0935539195

Các bác cho em hỏi tí, có chương trình nào lướt net chơi được happyfarm trên facebook không, chỉ em với, thank!

AnhPheCT

[TOOL] [06-10-2009] fixOperaFlash v1.5.1.0 (Updated!)

fixOperaFlash v1.5.1.0 - phần mềm hỗ trợ
Opera chạy flash như Skyfire (06/10/2009)

fixOperaFlash v1.5.1.0

Hiện tại Opera đang thua thiệt Skyfire về mặt chạy các file flash khi vào một số trang web như vtc.com.vn, youtube.com.... và đây là một biện pháp giúp khắc phục lỗi sự thiếu vắng trên. Giờ đây bạn có thể vào youtube, vtconline hay xem các video clip trên 24h.com một cách thực sự mà ko cần cài thêm bất cứ 1 phần mềm duyệt web nào khác

* Các OPERA BIULDS thì bạn vào đây tham khảo nhé!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=486502

* Flash lite adobe thì bạn vào đây:
http://www.adobe.com/products/flashlite/version/

ĐÃ TEST TRÊN CAC OPERA BUILDS:

Mã:
Opera 9.5:
#15233, #15529, #15613, #15746, #15750
#16702, #16844, #16983

Opera 9.7:
#beta1 (Turbo Speed turned off)

Để cài đặt bạn phải có (chưa có thì cài, có sẵn trong Room rồi thì thôi: (File đính kèm)
- SdkCerts.cab
- NETCFv35.Messages.EN.wm.cab

Cách cài đặt và chạy fix flash
1. Chạy Opera browser và thoát bằng cách vào Menu -> Exit -> OK
2. Copy file fixOperaFlash.exe từ file đính kèm vào thư mục root folder của Opera (\Windows\Opera9) Thông thường nằm ở bộ nhớ trong của máy.
3. Chạy fixOperaFlash.exe và làm theo từng bước theo quy trình hướng dẫn (Theo ảnh):

Mã:
[B]v1.5.1.0 [06-10-2009]
Flash Library package version 1.3.2.0
added more supported devices (iPAQ hx4700 will never be between them)
added File -> View -> override_download.ini, errors.log and fixOperaFlash.log
added soft reset dialog after Push Internet state changed
changed name of the "INI" tab to "FIX", to be more accurate with newest Opera 9.7
changed name of "Patch" button to "Fix it!", to be more accurate with tab name
added Zoom Slider bar fix (thanks to Riekr)
fixed Push Internet toggle menu
fixed crash bug, when trying to patch if some ini key is divided on two rows (thanks to homeward)[/B]

Download:

fixOperaFlash v1.5.1.0

tunhan

các bạn cho mình hỏi ,sao mình cài opera 9.7 ( hỗ trợ wvga ) mà click vào chẳng thấy mô tê gì cả :( . mình xài toshiba t01a , kg biết soa nữa :(

PDA2007

Mình đã làm đúng như hướng dẫn ở trên , nhưng k hiểu sao vào mấy trang vtc...vẫn k xem đc , nó chỉ hiện logo F (flash) và dấu hỏi chấm , em đang sài Touch Diamond 2 , mong các pro chỉ giáo.

AnhPheCT

Mình đã làm đúng như hướng dẫn ở trên , nhưng k hiểu sao vào mấy trang vtc...vẫn k xem đc , nó chỉ hiện logo F (flash) và dấu hỏi chấm , em đang sài Touch Diamond 2 , mong các pro chỉ giáo.

Dùng chương trình Skyfire v1.1.0.13052 này duyệt web các trang đó chỉ bằng Wifi, GPRS...3G mới có tiếng còn Sync với PC thì ko có tiếng (Được này mất kia).
Tham khảo phiên bản mới nhất tại đây:
http://pdaviet.net/showpost.php?p=855890&postcount=28

chitaivotinh

fixOperaFlash v1.5.1.0 - phần mềm hỗ trợ
Opera chạy flash như Skyfire (06/10/2009)

fixOperaFlash v1.5.1.0

Hiện tại Opera đang thua thiệt Skyfire về mặt chạy các file flash khi vào một số trang web như vtc.com.vn, youtube.com.... và đây là một biện pháp giúp khắc phục lỗi sự thiếu vắng trên. Giờ đây bạn có thể vào youtube, vtconline hay xem các video clip trên 24h.com một cách thực sự mà ko cần cài thêm bất cứ 1 phần mềm duyệt web nào khác

Mã:
Opera 9.5:
#16702, #16844, #16983

Opera 9.7:

Để cài đặt bạn phải có (chưa có thì cài, có sẵn trong Room rồi thì thôi: (File đính kèm)
- SdkCerts.cab

2. Copy file fixOperaFlash.exe từ file đính kèm vào thư mục root folder của Opera (\Windows\Opera9) Thông thường nằm ở bộ nhớ trong của máy.
3. Chạy fixOperaFlash.exe và làm theo từng bước theo quy trình hướng dẫn (Theo ảnh):

Mã:
[B]v1.5.1.0 [06-10-2009]
Flash Library package version 1.3.2.0
added more supported devices (iPAQ hx4700 will never be between them)
added File -> View -> override_download.ini, errors.log and fixOperaFlash.log
added soft reset dialog after Push Internet state changed
changed name of the "INI" tab to "FIX", to be more accurate with newest Opera 9.7
changed name of "Patch" button to "Fix it!", to be more accurate with tab name
added Zoom Slider bar fix (thanks to Riekr)
fixed Push Internet toggle menu
fixed crash bug, when trying to patch if some ini key is divided on two rows (thanks to homeward)[/B]

Download:

fixOperaFlash v1.5.1.0

Làm theo hướng dẫn rồi mà không được. Bác hướng dẫn cụ thể không, làm thep hình mà nhỏ quá không thấy rõ, và theo thứ tự, mong bác chỉ giúp.

minhluc

Hic...down được rồi nhưng thử đến thử lui vẫn ko fix được...chả hiểu nổi nữa,có bác nào fix thành công rồi xin chỉ giáo...

AnhPheCT

[TOOL] [22-OCT-2009] fixOperaFlash v1.5.2.0 (Updated!)

fixOperaFlash v1.5.2.0 - phần mềm hỗ trợ
Opera chạy flash như Skyfire (22/10/2009)

fixOperaFlash v1.5.2.0

Mã:
Opera 9.5:
#16702, #16844, #16983

Opera 9.7:

- SdkCerts.cab

Mã:
[B]v1.5.2.0 [22-OCT-2009]
Flash Library package version 1.3.3.0
added deploy button to be disabled if Opera is still running
added "UAProf URL Enable" key, which claims to be used from newest 9.70 builds
fixed crash bug when trying to initialize "Tabs" with value grater than 9
fixed crash bug when trying to initialize "Cache" with value grater than 20MB
fixed Asus-P750 support[/B]

Download:

fixOperaFlash v1.5.2.0

ahojmimi

rất muốn dùng nhưng chưa lần nào em thấy opera xem được video online (các kênh trên vtc). thử làm theo hướng dẫn của bác AnhPhe076 nhưng cuối cùng thì vẫn chẳng thấy cái màn hình xem tv đâu. khi làm thành công nó có hay hơn skyfire không thưa bác ?

AnhPheCT

Sao ko hay hơn!! Skyfire khi Sync PC ko có tiếng còn Opera thì vô tư!! Dù sao Opera cũng đã tích hợp vào bản Rom ko cần phải cài thêm skyfire đúng ko!! Làm theo hướng dẫn có gì đâu!! Bình thường thôi. HD quá rõ ràng rồi!!
Copy file fixOperaFlash.exe từ file đính kèm vào thư mục root folder của Opera (\Windows\Opera9) Chạy file fixOperaFlash.exe và làm theo từng bước theo quy trình hướng dẫn (Theo ảnh):
..................
Vào Net test thôi!!

ntthanh

Tôi cài vào thử nhưng có thấy thư mục root Opera (\Windows\Opera9) mà chỉ thấy trong \Windows\AppMgr\Opera... (đã dùng cả resco explore cũng không có \Windows\Opera9). Copy file fixOperaFlash.exe để chạy nhưng cũng không fix được, thoát ra ngoài chạy thì không chạy được opera nữa.

Mình đang dùng I-mate 8150 nhưng thấy cài một số chương trình vào thấy nó chạy không được nuột lắm (bộ gõ VN advanced Keyboard không chạy được, FtouchSL 2.5 vuốt trượt được nhưng không chọn được các Item trong startup...) Trường hợp này không biết có bị như vậy không mà ko fix được Opera như hướng dẫn ở trên.

chaopac

fixOperaFlash chơi đc cả game flash trên Gamevui.com :D Opera VÔ ĐỊCH!!!!!!! sài skyfire đố bác nào chơi đc game flash mà sài chuột kéo kéo di di đấy, hơn nữa em đảm bảo tốc độ chạy Flash của Opera nhanh GẤP NGÀN LẦN Skyfire b-). Opera khi đang chạy Flash thì khi kéo ở chỗ Flash (như mấy game thần công phá nhà, kéo chuột ra sau để tạo lực) thì nó sẽ kô di chuyển trang web, thằng Skyfire cùi mía, kéo kéo như thế là đảm bảo nó đi cả trang web luôn :)), thằng Skyfire chỉ chơi mấy game ấn chuột chọt chọt thôi, chứ kéo kéo lê lê sao bằng đc Opera :)):))
P/S: em xin bổ sung bài viết của Anh Phê nhé:
đó là khi copy file fixoperaflash.exe vào folder root của opera rồi, thì các bác đừng Deploy vội, mà hãy ấn menu, xem cái Push Internet có đc check kô:
+nếu đc check rồi, các bác bỏ check đi, nếu nó đòi SR thì cứ reset đi
+nếu đã kô có check sẵn, các bác hãy ra ngoài chạy Opera, rồi thoát ra bằng cách ấn Menu=>Exit=>Ok.
quan trọng là bước này đấy các bác ạh, em đã thử rồi, 2 bước Deploy và Patch kia kô hề quan trọng j hết, làm trứơc sau ra sao cũng đc cả, nhưng nếu bứơc này các bác làm sai thì nó sẽ ra Flash chẳng như ý muốn đâu nhé.
Thân

Chỉnh sửa cuối: