• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÀI ĐẶT GPRS TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

phuonglev

Khi mình mở phần mềm chat thì GPRS tự động connect. Mình muốn bỏ chế độ tự động connect đi thì làm như thế nào. Mình dùng WM6

vntrueloves

Em cài GPRS thành công rồi. Cả MMS nữa. Nhưng MMS của em bị lỗi, tin không vào inbox, outbox mà cũng không mở được, chỉ báo incoming thôi, nên phải Hardreset. Nhưng cài lại MMS mãi mà vẫn ko nhận được. Bác nào chỉ giáo lại cho em với. Nhất là cái đoạn MMS setting với ah. Em dùng Vinaphone.

vudq

Cài đặt GPRS Mobifone cho O2 Exec

Có bác nào biết cài đặt các thông số GPRS mạng Mobifone cho O2 Exec không xin chỉ giáo cho tôi với. Thanks các bác nhiều ;;);;);;);;);;);;) =D>=D>=D>=D> =D>

rockone1909

mình nhớ là mobifone k fải vài proxy ohair không, thế thì bạn chỉ cần đăng ký dịch vụ là được, trog phần setting bạn thêm cấu hình như trên mobifone cug cấp nhé,nhớ chọn loại kết nối qua gprs nhá ( hình như tên mà m-wap và user name và pass là mms, k fải cài proxy đâu bạn nhé)

vntrueloves

Em cài GPRS thành công rồi. Cả MMS nữa. Nhưng MMS của em bị lỗi, tin không vào inbox, outbox mà cũng không mở được, chỉ báo incoming thôi, nên phải Hardreset. Nhưng cài lại MMS mãi mà vẫn ko nhận được. Bác nào chỉ giáo lại cho em với. Nhất là cái đoạn MMS setting với ah. Em dùng Vinaphone.

Không bác nào dùng MMS của Vina nữa ah? Có bác nào vô tình qua đây post cho em cái hình cài đặt MMS setting một cái? Em xin đội ơn với ah. Em cài mãi mà mới chỉ receive được header thôi, còn download file và gửi đi thì cứ báo cannot hoài thôi. Oải quá. :((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Không bác nào dùng MMS của Vina nữa ah? Có bác nào vô tình qua đây post cho em cái hình cài đặt MMS setting một cái? Em xin đội ơn với ah. Em cài mãi mà mới chỉ receive được header thôi, còn download file và gửi đi thì cứ báo cannot hoài thôi. Oải quá. :((

Bạn dùng PM Network Wizard đi cài vào dùng là OK thôi nó tự set mạng đó. Thân!!!

vntrueloves

Bạn dùng PM Network Wizard đi cài vào dùng là OK thôi nó tự set mạng đó. Thân!!!

Em đã cài cái Network wizard của bác. GPRS thì ok, nhưng MMS vẫn không được bác ah. Bác chụp cho em cái hình thông số MMS setting thì tốt quá. Nó báo là: cannot send all messages hoặc cannot receive all message. Chỉ nhận được header thôi, bác ah. Không download được.

Nemmatlanh

Em đã cài cái Network wizard của bác. GPRS thì ok, nhưng MMS vẫn không được bác ah. Bác chụp cho em cái hình thông số MMS setting thì tốt quá. Nó báo là: cannot send all messages hoặc cannot receive all message. Chỉ nhận được header thôi, bác ah. Không download được.

MMS ở VN hiện tại chưa mạng nào hỗ trợ cho PPC đâu bạn ạ,nên không gửi được là phải rồi :))

apolon

Cài GPRS đối với mạng Viettel

Theo trang chủ của Viettel Mobile, cài đặt GPRS với một số máy không hố trợ cài đặt tự động như sau:

* O2
Vào mục Setting\Connections\Connections
- Vào mục Add a new modem connection
- Enter a name for the connection: Ghi lại một tên dễ nhớ, ví dụ: abc
- Select a modem: Chọn Cellular Line (GPRS)
- Acess Point name: v- internet
- Nhấn next và chọn Finish
- Quay trở lại mục Connections chọn Setup my Proxy Server. Bỏ dấu chọn vào This network connect to the internet và bỏ dấu chọn ở mục This network uses a proxy server to connect to the Internet.
- Trong mục Edit mya Proxy Server vào mục Modem: Đảm bảo phải chọn “modem connection” vừa tạo.

* T- Mobile:
Vào mục Setting\Connections\Connections
- Vào mục Add a new modem connection
- Enter a name for the connection: Ghi lại một tên dễ nhớ, ví dụ: abc
- Select a modem: Chọn Cellular Line (GPRS)
- Acess Point name: v- internet
- Nhấn next và chọn Finish
- Quay trở lại mục Connections chọn Edit my Proxy Server. Bỏ dấu chọn vào This network connect to the internet và bỏ dấu chọn ở mục This network uses a proxy server to connect to the Internet.
- Trong mục Edit mya Proxy Server vào mục Modem: Đảm bảo phải chọn “modem connection” vừa tạo.

Lưu ý: Đối với máy O2 và máy T- Mobile, có nhiều hệ điều hành (ROM) cũ không hỗ trợ cài đặt GPRS nên việc cài đặt trên sẽ không có tác dụng. Nếu khách hàng muốn sử dụng GPRS phải nâng cấp ROM.

Các bạn cài rồi cho biết kết quả nhé, mình không dùng Viettel nên không thử được. Thông tin thêm xem tại đây
trước tiên em cám ơn bác đã hướng cài trên O2 em xaid con O2 bèo nhưng tật em táy máy rất nhiều. em cai đủ thứ phần mềm nên giờ em vừa cài GPRS này vào em thấy nó hiện chử G trên man hình liên tục. Em sợ bị tính tiền truy cập net, do do có bac nào biết tắt gprs hoàn toàn khồng, chỉ khi nào mình cần tới mới cho bật lên được không

trước tiên em cám ơn bác đã hướng cài trên O2 em xaid con O2 bèo nhưng tật em táy máy rất nhiều. em cai đủ thứ phần mềm nên giờ em vừa cài GPRS này vào em thấy nó hiện chử G trên man hình liên tục. Em sợ bị tính tiền truy cập net, do do có bac nào biết tắt gprs hoàn toàn khồng, chỉ khi nào mình cần tới mới cho bật lên được không

Bạn chỉ cần xóa password kết nối GPRS là được, khi một phần mềm nào đó muốn kết nối thì nhập pass vào là OK bạn nhé!

Nemmatlanh

Cái chữ G đó là để thể hiện Sim của bạn đã được kết nối GPRS với dịch vụ mạng.Khi đã kết nối thì chữ G không bao giờ mất đi được cả và bạn cứ yên tâm là chữ G tuy hiện liên tục nhưng bạn không truy cập Wed thì sẽ không bao giờ bị tính tiền đâu nhé :).Còn sợ bị vào mạng do sơ ý thì bạn làm theo cách của Đạt nói ở trên là vào xóa Pass của GPRS đi nhé :).Chúc vui!

Benz

Bác nào thành thạo exec giúp em cài đặt GPRS với mạng vinaphone và viettel. Em setup như trên nhưng nhiều mục không giống trong hướng dẫn.
Em là thành viên mới, mong các bác chỉ giáo.

Bác nào thành thạo exec giúp em cài đặt GPRS với mạng vinaphone và viettel. Em setup như trên nhưng nhiều mục không giống trong hướng dẫn.
Em là thành viên mới, mong các bác chỉ giáo.

Bạn chỉ cần cài HTC Network Wizard vào rồi để nó tự động cài là OK thôi bạn, ko cần phải nhập thông số gì cả!

bienxanhconson

Máy O2 Neo của mình sau khi SR thì máy báo lỗi như sau:
GPRSNotify.exe
The file "GPRS Notify" cannot be opened. Either it is not signed with a trusted certificate, or one of its components cannot be found. If the problem peists, try reinstalling or restoreing this file.
Không biết đây là lỗi gì và mình cũng ko thể truy cập được internet. Mong các pác giúp đỡ (Mình xài mạng Viettel)

XuanTruong

Super V.I.P
Máy O2 Neo của mình sau khi SR thì máy báo lỗi như sau:
GPRSNotify.exe
The file "GPRS Notify" cannot be opened. Either it is not signed with a trusted certificate, or one of its components cannot be found. If the problem peists, try reinstalling or restoreing this file.
Không biết đây là lỗi gì và mình cũng ko thể truy cập được internet. Mong các pác giúp đỡ (Mình xài mạng Viettel)

Bạn vào thư mục Windows\StartUp và xóa file GPRSNotify.exe đi là OK ngay mà! Không ảnh hưởng gì đến việc truy cập Internet cả! Mình bị nhiều lần roài, Vì có những bản Rom khi cài Spb GPRS Monitor vào thì bị báo lỗi như Bạn, nhưng cũng có bản Rom thì không bị như vậy! Chúc vui!8-|

duylong187

Mình đóng góp tí kinh nghiệm về GPRS của Vinaphone hiện nay: máy mình chỉ cài phần modem có mỗi điểm truy cập là m3-world, user và pass là mms, còn lại để trống; còn phần proxy nâng cao thì mình chỉ định Ip trong mục WAP: "192.168.59.51" và port là "9201". Tất cả Ip các mục khác như HTTP...đều bỏ trống=> máy vô GPRS nhanh lắm và kết nối ổn định. Bạn thử xem dc ko.
(mình nghĩ chắc là sử dụng Ip trên là gateway internet luôn rồi nên nó không cần những thông số địa chỉ như lớp A hay sao ấy, ko biết đúng không)

NBLam

Cài GPRS đối với mạng VinaPhone

Nếu bạn nào dùng Vinaphone đã đăng kí mở dịch GPRS (trả sau thì không cần đăng kí) thì làm đúng các bước sau nhé, với thông số này mình đã dùng cả năm nay vào Internet qua GPRS rất OK. Để ý, sẽ có biểu tượng G cạnh cột sóng nếu đã dược cung cấp dịch vụ.

1- Vào Settings --> Connections --> Tại mục My Work Network chọn Add a new modem connection --> mục Enter a name... thì gõ bất kể gì --> Tại Popup Selec a modem chọn Cellular Line (GPRS) --> Next --> Tại Access poin name vào m3-world --> user name và Pass: mms --> Finish.
(Bạn để ý tại phần My ISP mình không động chạm hay thay đổi gì)

2- Đến lúc này sẽ quay lại cửa sổ Connections. Tại đây, ở mục My work Network Chọn Manage exitsting connections (dòng thứ 4) --> Chọn tab Proxy settings --> Tick vào This network connect to the Internet và The network uses... --> Chọn Advanced --> Tại HTTP vào 10.1.10.46 Port 8000; WAP vào 10.1.10.46 port 9201; Secure Wap vào 10.1.10.46 port 9203; Socks vào 10.1.10.46 port 1080; Tại Type chọn Sock4. (có thể dùng thao tác copy, paste với địa chỉ 10.1.10.46 cho nhanh) --> OK

3- Bây giờ mở IE trên PPC và vào thử nhé!

Sao tôi làm đúng như thế trên con O2s (đã thử cả với ROM WM5 và WM6) mà lần nào nó cũng quay rồi sau vài giây thì báo:
The answering modem has disconnected. To check your connection settings and change them if needed, tap Settings.

Hồi trước có lần tôi cũng cài rồi và dùng ngon. Lâu lâu giờ muốn cài lại toàn thế là thế nào các bác nhỉ?

Nemmatlanh

Sao tôi làm đúng như thế trên con O2s (đã thử cả với ROM WM5 và WM6) mà lần nào nó cũng quay rồi sau vài giây thì báo:

Hồi trước có lần tôi cũng cài rồi và dùng ngon. Lâu lâu giờ muốn cài lại toàn thế là thế nào các bác nhỉ?

Để cài đặt GPRS cho VinaPhone thì bạn chỉ cần làm bước 1:

1- Vào Settings --> Connections --> Tại mục My Work Network chọn Add a new modem connection --> mục Enter a name... thì gõ bất kể gì --> Tại Popup Selec a modem chọn Cellular Line (GPRS) --> Next --> Tại Access poin name vào m3-world --> user name và Pass: mms --> Finish.
(Bạn để ý tại phần My ISP mình không động chạm hay thay đổi gì)

Còn các bước còn lại không cần nữa nhé.
Sau đó bạn lại quay ra ngoài,rồi vào GPRS setting,có 2 chế độ Pap và Chap,bạn chọn chế độ ở trên,mình nhớ không nhầm là Pap đó.Riêng mạng Vina thì phải chọn thế mới vào được GPRS nhé.Thân!

bibisalem

cho em hỏi em đã ghi đầy đủ các thông số GPRS của VINAPHONE nhưng ko hiểu sao lúc truy cập máy cứ báo lỗi . như vậy là sao

Status
Không mở trả lời sau này.