• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

Nguyen_Minh

Cái taskbar của mình bị méo đó. Có ai giúp mình ko?

Đấy là do theme, a chuyển sang theme khác thì nó đổi cái thanh status đi thì ko có viền nâu đó nữa. Theme của p9 có cái theme đó mà khi dùng nhìu người tưởng nó làm sao đó

Nguyen_Minh

Hôm nay e đã phát hiện ra máy e duyệt opera mini rất tốn pin. Như thế này. Để mở wifi, chạy opera rồi để nguyên thì máy sau 5p lên hơn 30%. Nhưng nếu cắm sạc chạy opera 5p thì pin giảm đi 3% Thế là tại pin hay tại cái opera này nó tốn pin hả các anh?

lohubu

Tình hình là hôm nay em chạy lai chạy lai FW bằng chương trình Update của SE.

-Chạy xong chuẩn bị cài Capswitch:
-Bấm vào Cap trog thẻ nhớ thì nó báo:
The identity of the software supplier cannot be guaranteed.
Nhưng vẫn install đc !

- Đến fần cài Swiss pro 1.7:
- Bấm vào file sis Swiss trog thẻ nhớ thì vẫn báo như trên.
The identity of the software supplier cannot be guaranteed.

- Bấm yes típ tục nữa thì nó báo :
Cannot install
A required capability is not signed for.

Em thủ cái một số soft khác thì đìu hiện ra câu " The identity of the software supplier cannot be guaranteed " nhưng vẫn install thành công, chỉ có SwissPro là ko chay đc !

Cho em hỏi cách khắc phục tình trang như vậy ah !

Chỉnh sửa cuối:

bubble

Đấy là do theme, a chuyển sang theme khác thì nó đổi cái thanh status đi thì ko có viền nâu đó nữa. Theme của p9 có cái theme đó mà khi dùng nhìu người tưởng nó làm sao đó
Quá chuẩn. Thanks. Chút nữa là đi thay màn hình rồi
=D>=D>=D>

Nguyen_Minh

Tình hình là hôm nay em chạy lai chạy lai FW bằng chương trình Update của SE.

Em thủ cái một số soft khác thì đìu hiện ra câu " The identity of the software supplier cannot be guaranteed " nhưng vẫn install thành công, chỉ có SwissPro là ko chay đc !

Cho em hỏi cách khắc phục tình trang như vậy ah !

Cái này a ấn vào file sis, chọn detail xem ngày sign của nó lúc nào chuyển ngày về rồi cài

Posted via Mobile Device

lohubu

Cái này a ấn vào file sis, chọn detail xem ngày sign của nó lúc nào chuyển ngày về rồi cài

Posted via Mobile Device

là chuyển ngày tháng làm sao để cho phù hợp đây anh. Nhưng em cài Swiss bản 2.0 thì ok ! Ko hỉu sao cài 1.7 va 1.8 thì ko đc !:(

NokuaN70

Well-Known Member
là chuyển ngày tháng làm sao để cho phù hợp đây anh. Nhưng em cài Swiss bản 2.0 thì ok ! Ko hỉu sao cài 1.7 va 1.8 thì ko đc !:(

Sau khi bấm vào Details tìm dòng Expire date, VD Expire date 20/10/2009 có nghĩa là sẽ hết hạn vào ngày 20/10/2009, bạn chỉ cần set ngày tháng lại trước ngày Expire vài ngày là dc.

Posted via Mobile Device

khoaku

Banned
mình xài con w950i trước đây sau khi cài capswith và installserver vào thì cài các software khác rất ok, nhưng sau khi mình up firmware máy thì hình như capswith và installserver không còn tác dụng nữa, cài chương trình vào nó báo "the backage use a protected uid", cap và inst vẫn mở (dĩ nhiên là cap để chế độ off), bạn nạo biết xin chỉ giùm cách khắc phục, cám ơn!

Nguyen_Minh

mình xài con w950i trước đây sau khi cài capswith và installserver vào thì cài các software khác rất ok, nhưng sau khi mình up firmware máy thì hình như capswith và installserver không còn tác dụng nữa, cài chương trình vào nó báo "the backage use a protected uid", cap và inst vẫn mở (dĩ nhiên là cap để chế độ off), bạn nạo biết xin chỉ giùm cách khắc phục, cám ơn!

Up lại firm thì a phải chạy lẹi installer thì mới có file installer ở c sys bin thì mới hack sign thành công

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

khoaku

Banned
chạy lại file "installee" là file nào và nó nằm ở đâu vậy, hiện giờ mình kiểm tra thấy trong sys/bin có file installserver A000AECO.exe nè, có phải nó không, mình xài file installserver.sis 1.1.27, cài trực tiếp luôn đó, bạn nói cụ thể hơn được không, hiện giờ chỉ cài được 1 số chương trình, còn các soft như flash flugin, coreplayer ..đều hiện "the package use a protected uid", cảm ơn!!!

khoamap

anh Congvoi ơi...em là Mem mới nên ko rành lắm về Hack Phone,anh có nhận Hack và cài đặt FW cũng như các ứng dụng cho P990i ko zậy anh

Nguyen_Minh

chạy lại file "installee" là file nào và nó nằm ở đâu vậy, hiện giờ mình kiểm tra thấy trong sys/bin có file installserver A000AECO.exe nè, có phải nó không, mình xài file installserver.sis 1.1.27, cài trực tiếp luôn đó, bạn nói cụ thể hơn được không, hiện giờ chỉ cài được 1 số chương trình, còn các soft như flash flugin, coreplayer ..đều hiện "the package use a protected uid", cảm ơn!!!

A chạy lại cái installer activator ấy. Gõ bằng đt nên bị lòi ra 1 chữ e :D

khoamap

hom nay tu nhien em vao o C:\private\....=> hien ra thong bao "error in reading folder" la sao vay anh....?????

NokuaN70

Well-Known Member
sau khi cài file install.sis thì vào Menu/Entertainment tìm nhé. Trước khi chạy Install Activator nhớ chuyển Capswitch Off nha.
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

file đó nằm ở đâu vậy bạn

Ôi trời. Thế anh chưa đọc bài hack phone nhanh của vietduck à? Chạy cái file install.signed.sis xong vào mainmenu_tools_chạy installer activator_chọc vào tên trên cùng, chọn install. Nhưng nhớ tắt capswitch khi hack nhé

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Các anh chị ơi, con p9 của e mọi khi dung smp rất bt. Tự dưng hôm nọ dùng cái network acc hide xong ra chờ mất luôn cái số chỉ bộ nhớ của smp. Bật ct gì đó hay vào main thì mới hiện ra. Còn cái nữa. E dùng opera mini vào web 1 lúc là pm DAT bị close luôn, chẳng hỉu sao
Posted via Mobile Device

khoaku

Banned
có ai xài con G900 với W960i không, mình xài 2 con này đều bị lỗi delay phím # (phím cách), khi nhắn tin phím thăng cứ bị delay làm cho việc nhắn tin cực kỳ chậm, ví dụ nhắn cụm từ "a#a" để có từ "a a" (vì phím thăng là phím cách) thì nó lại thành "ab", vì thế khi gõ "a#" rồi phải chờ hơn 1s rồi gõ tiếp a thì mới không bị, có ai bị như mình không xin chỉ giùm cách xử lý, cám ơn nhiều!!