• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

dreamhouse

em dùng con W960i, dạo này nó có bị mất cảm ứng, mang ra 33 trần hưng đạo , máy anh nói là màn hình bị loang rồi, mà em mới thay màn hình cảm ứng 6 tháng nay, bây giờ mà lại phải thay chắc toi mất, thỉnh thoảng nó lại dùng được, các bác nào giúp em với mà khôgn phải thay màn hình không !@

Nguyen_Minh

Tình hình là rất tình hình các anh ạ. Em để máy ở nhà đi học. Sau 3 tiếng trở về, máy từ 71% xuống còn có 31%. Mặc dù ko wifi, ko nhạc nhẽo gì cả. Vậy là máy em có pm nào chạy ẩn tốn pin hay pin có vấn đề? Pin của em giữ tốt lắm mà. Có bao giờ để cạn, cũng có bao giừo 100 rồi vãn sạc tiếp đâu
Posted via Mobile Device

nhoemnhiu

mới cài giao diện tv xong reset máy lại==>> máy bị reset liên tù tì có cách nào hardreset bằng phím cứng như wm ko? máy mình ko có flip

Son_Do

Well-Known Member
mới cài giao diện tv xong reset máy lại==>> máy bị reset liên tù tì có cách nào hardreset bằng phím cứng như wm ko? máy mình ko có flip

Bạn tháo sim ra và khởi động lại máy, nếu nó tới được màn hình hỏi sim thì có thể format từ màn hình này(jogdial up * - Jogdial down - Jogdial down * - Jogdial down *), nếu chưa tới màn hình hỏi sim mà đã restart rồi thì chỉ còn nước up lại fw thôi.

redipro

Tình hình là rất tình hình các anh ạ. Em để máy ở nhà đi học. Sau 3 tiếng trở về, máy từ 71% xuống còn có 31%. Mặc dù ko wifi, ko nhạc nhẽo gì cả. Vậy là máy em có pm nào chạy ẩn tốn pin hay pin có vấn đề? Pin của em giữ tốt lắm mà. Có bao giờ để cạn, cũng có bao giừo 100 rồi vãn sạc tiếp đâu
Posted via Mobile Device

1 máy sạc pin chưa đầy e rút ra
2 máy có đứa nào vào nghịch
3 pin đã đi bộ đội :-?:-?:-?

nhoemnhiu

Bạn tháo sim ra và khởi động lại máy, nếu nó tới được màn hình hỏi sim thì có thể format từ màn hình này(jogdial up * - Jogdial down - Jogdial down * - Jogdial down *), nếu chưa tới màn hình hỏi sim mà đã restart rồi thì chỉ còn nước up lại fw thôi.

haizzz zay là up rồi máy mượn có j chắc ăn mì gói quá :((

Nguyen_Minh

1 máy sạc pin chưa đầy e rút ra
2 máy có đứa nào vào nghịch
3 pin đã đi bộ đội :-?:-?:-?

Em chắc chắn máy pin 100 rồi.
ở nhà lúc ấy có mỗi thằng em. Mà nó có biết mở khóa iplock đâu anh:D
Vbậy là pin đi rồi sao. Hic hic, em hết xiền rồi

Posted via Mobile Device

kazeron2003

Posted via Mobile Device

Sao bạn ko mở Task Manager xem mục Recent, để biết em bạn có nghịch máy hay ko? Nếu có quá nhiều chương trình hoặc nhưng chương trình bạn ko xài chạy ở đây thì có nghĩa là đã có người sử dụng máy bạn.

Iphonelock cũng dễ mở mà nhỉ ?:-? Con nít bây giờ khôn lắm !

Thỉnh thoảng, nên dùng chức năng Reclaim memory cấp độ 2 của Swiss Mager Pro giải phóng bớt Ram, sẽ đỡ hao pin hơn !

Nếu ko phải do chương trình chạy ngầm, thì... 1 là hư pin, 2 là hư nguồn, nhưng triệu chứng của bạn, giống bị người khác vọc máy hơn :))

Nguyen_Minh

Sao bạn ko mở Task Manager xem mục Recent, để biết em bạn có nghịch máy hay ko? Nếu có quá nhiều chương trình hoặc nhưng chương trình bạn ko xài chạy ở đây thì có nghĩa là đã có người sử dụng máy bạn.

Thỉnh thoảng, nên dùng chức năng Reclaim memory cấp độ 2 của Swiss Mager Pro giải phóng bớt Ram, sẽ đỡ hao pin hơn !

Nếu ko phải do chương trình chạy ngầm, thì... 1 là hư pin, 2 là hư nguồn, nhưng triệu chứng của bạn, giống bị người khác vọc máy hơn :))[/aUOTE]

Liệu có phải ro cái đèn led nháy ko anh? Em mở ra thấy có cuộc gọi nhỡ đc 10p. Nghĩa là cái đèn nháy đc 10p. Còn mấy cái chạy ẩn em cũng thạo rồi. Chỉ có mỗi mcafee firewall chạy thui. Em cũng dùng recalm level 3 luôn mà :D. Thằng cu em nó ko bik mở đâu. Recent trăng trơn nè anh

Posted via Mobile Device

shadow141206

Nếu ko phải do chương trình chạy ngầm, thì... 1 là hư pin, 2 là hư nguồn, nhưng triệu chứng của bạn, giống bị người khác vọc máy hơn :))[/aUOTE]

Liệu có phải ro cái đèn led nháy ko anh? Em mở ra thấy có cuộc gọi nhỡ đc 10p. Nghĩa là cái đèn nháy đc 10p. Còn mấy cái chạy ẩn em cũng thạo rồi. Chỉ có mỗi mcafee firewall chạy thui. Em cũng dùng recalm level 3 luôn mà :D. Thằng cu em nó ko bik mở đâu. Recent trăng trơn nè anh

Posted via Mobile Device

Hoặc cũng có thể do cu ấy vọc vọc cho màn hình sáng lên rồi thích mắt mà làm hoài không ... :D. Giờ chỉ còn cách thử thôi,em sạc lại cho đầy pin rồi theo dõi hoạt động của máy xem sao, nếu máy vẫn còn dùng được lâu như trước đây thì an tâm rồi :D

Nguyen_Minh

Hoặc cũng có thể do cu ấy vọc vọc cho màn hình sáng lên rồi thích mắt mà làm hoài không ... :D. Giờ chỉ còn cách thử thôi,em sạc lại cho đầy pin rồi theo dõi hoạt động của máy xem sao, nếu máy vẫn còn dùng được lâu như trước đây thì an tâm rồi :D

Hic. hiện tượng này em đã bị 1 lần. Đã pót bài hỏi. Nhưng mấy hôm sau nó hết. Bh lại bị. đang theo dõi máy anh ạ. Ko thấy gì đặc biệt

Posted via Mobile Device

tuan83nt

Hi,
Sao mình cài phần mềm Magic Screen v_0_3_4 cho G900 lại thấy thông báo: The package uses a protected uid. Ai biết không chỉ giùm mình với. TKS

NokuaN70

Well-Known Member
Do bạn chưa hack phone. Tìm, đọc và làm theo HD của topic : "Cách hack phone nhanh cho UIQ 3.x. Tối quan trọng khi dùng UIQ". Chúc bạn thành công.

Posted via Mobile Device

conmagia

Em đang dùng con M600i, trước đây em vẫn dùng PC suite để kết nối với máy tính bình thường nhưng không kết nối với XS++ và ESU được, không hiểu tại sao. Hum qua em nghịch định đổi startup và shutdown nhưng do copy nhầm đã restart lại nên máy bị đơ, chỉ sáng đèn bàn phím, màn hình đen xì, không boot vào được. Em tìm đủ mọi cách rồi máy vẫn không kết nối với XS++ (cả 3.1 và 3.2) và ESU được. Các bác có ai đã từng up FW cho M600i rồi thì chỉ dẫn cho em với được không ạ. Hjx, bây h ngậm ngùi nhìn cục gạch mà đau lòng quá :((

tommynguyen1961

Em đang dùng con M600i, trước đây em vẫn dùng PC suite để kết nối với máy tính bình thường nhưng không kết nối với XS++ và ESU được, không hiểu tại sao. Hum qua em nghịch định đổi startup và shutdown nhưng do copy nhầm đã restart lại nên máy bị đơ, chỉ sáng đèn bàn phím, màn hình đen xì, không boot vào được. Em tìm đủ mọi cách rồi máy vẫn không kết nối với XS++ (cả 3.1 và 3.2) và ESU được. Các bác có ai đã từng up FW cho M600i rồi thì chỉ dẫn cho em với được không ạ. Hjx, bây h ngậm ngùi nhìn cục gạch mà đau lòng quá :((

kIỂM TRA LẠI máy vi tính của bạn xem thế nào nhé.

conmagia

Em nghĩ chắc máy tính không sao thì mới kết nối được qua PC suite chứ ạ! Em vào device manager vẫn thấy nó nhận là sony M600i mà. Em thử down 3-4 bản XS++ (cả 3.1 và 3.2) ở cả tinhte, pdaviet, handheld rồi mà không cái nào detect được phone. Có bác nào có thời gian có thể giúp em 1 tý được ko ạ :(

tommynguyen1961

Em nghĩ chắc máy tính không sao thì mới kết nối được qua PC suite chứ ạ! Em vào device manager vẫn thấy nó nhận là sony M600i mà. Em thử down 3-4 bản XS++ (cả 3.1 và 3.2) ở cả tinhte, pdaviet, handheld rồi mà không cái nào detect được phone. Có bác nào có thời gian có thể giúp em 1 tý được ko ạ :(

Nếu bạn làm không dc thì có thể bữa nào rãnh hẹn nhau ở quán cf nào đó mình giúp cho. Mình ở tphcm.

conmagia

ặc, em ở ngoài HN cơ ạ. :-s
Thôi để em mang ra service cho nhanh :(
Mò mẫm mấy mấy hôm rồi nản quá, mang qua 1 lần cho biết cách làm luôn. Thanks các bác !

yamaha1982x

Em change CDA mãi mà ko đc.Xin các bác giup e

Tình hình là e mới mua đc con P990i đc gần một tháng. Vì mới dùng nên cung chưa biết gì nhiều. Sau một thời gian tìm hiểu thì mới biết máy e vẫn dùng FW cũ. CDA của nó là CDA 162008/16 R5A02,hàng của orange. E dùng USE để úp FW thì nó báo là phần mềm mới nhất rồi. E dùng đủ mọi cách để đổi CDA sang GW1 hoạc GW2( dùng XS++3.1,3.2,dùng cách đổi file) nhưng đều ko đc. Dùng XS++ sau khi nó báo "ready for
operation" e chạy run crip để load GDFS thì nó báo là
A Brown Smartphone? Joking?
Error:Failed to send CSLoader
FSX Shutdown
Disconnected...Unplug the phone
e đã tìm hiểu trên tất cả các diễn đàn nhưng ko có lỗi này. E chỉ còn cách nhờ các bác thôi. Mong các bác dành chút thời gian giúp e. E cám ơn các bác lắm lắm.

phoenix1985

Mấy bác giúp e với !!!

Tình hình vọc cây M600i sau khi MOD startup và shutdown reset xong thì máy đơ luôn chỉ sáng đèn bàn phím. E chạy SEUS nhưng chạy gần xong thì máy báo hết pin....:((

Bây giờ cắm sạc đầy pin cấm vô SEUS thì báo: ko nhận dạng đc. Chạy XS++ để restore CDA nhưng vẫn ko động tĩnh gì cả.

Bác nào có kinh nghiệm về FW thì giúp e với.