• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

camaptot

cấp cứu con p990i của e mấy bác ơi!!!

tình hình là con p990i của e đã đến lúc điên loạn rồi! cứ khởi động điện thoại lên (dù ở chế độ phone mode hay flight mode) là nó mở masage lun, nó cứ tự động "enter" liên tục (tab menu lun có vạch sáng tức là giống như mình chọn menu và nhấn phím "ok" vậy. tình hình là ko thể sử dụng được j cả, vào nghe nhac thì cũng bị "nó" làm "pause" rồi lại "play" lại "pause"....liên tục như thế. mỗi khi di chuyển vạch sáng để chọn 1 chức năng nào đó trong điện thoại mình chưa kịp làm j thì "nó" đã enter dùm rồi! Mỗi khi mở máy lên là phải nhanh tay khóa flip lại để ko cho nó mở menu! lúc đó nó làm màn hình điện thoại cứ chớp nháy liên tục sáng đêm!!! a` mỗi khi "nó" "điên" thường xuất hiện cái câu này: " to use voice dial add voice command to contact" . hiện tại chỉ sạc được pin qua đế sạc chứ cắm thẳng vào máy nó không sạc đầy đc mặc dù pin vẫn báo đang sạc!
* Đã thử đủ mọi cách: internal format; úp lại firmware (R6E28); remove softs; quét vius, tháo thẻ nhớ format thẻ; tháo sim; tháo pin; tháo flip... nó vẫn không hết được!!!
*máy mua đc hơn 1 năm ở TGDD, máy bắt đầu bị "điên" khoảng 3-4 tháng nay
* lúc trc có xài thử mod camera của bác Đồngxanh; dùng soft intall sever, capswiss... nhưng đã up lại firmware thì ko fai do mod hack phone mà bị thế đúng ko các bác? em nghỉ chắc máy bị hỏng phần cứng j rồi chứ ko phải do phần mềm! mà hỏng phần cứng thì....hjx hjx!!!
Thoy các pro vào cứu em mau nào!!! nếu trị hết chứng "bệnh điên" của "nó" thì em xin hậu tạ!!!

NokuaN70

Well-Known Member
tình hình là con p990i của e đã đến lúc điên loạn rồi! cứ khởi động điện thoại lên (dù ở chế độ phone mode hay flight mode) là nó mở masage lun, nó cứ tự động "enter" liên tục (tab menu lun có vạch sáng tức là giống như mình chọn menu và nhấn phím "ok" vậy. tình hình là ko thể sử dụng được j cả, vào nghe nhac thì cũng bị "nó" làm "pause" rồi lại "play" lại "pause"....liên tục như thế. mỗi khi di chuyển vạch sáng để chọn 1 chức năng nào đó trong điện thoại mình chưa kịp làm j thì "nó" đã enter dùm rồi! Mỗi khi mở máy lên là phải nhanh tay khóa flip lại để ko cho nó mở menu! lúc đó nó làm màn hình điện thoại cứ chớp nháy liên tục sáng đêm!!! a` mỗi khi "nó" "điên" thường xuất hiện cái câu này: " to use voice dial add voice command to contact" . hiện tại chỉ sạc được pin qua đế sạc chứ cắm thẳng vào máy nó không sạc đầy đc mặc dù pin vẫn báo đang sạc!
* Đã thử đủ mọi cách: internal format; úp lại firmware (R6E28); remove softs; quét vius, tháo thẻ nhớ format thẻ; tháo sim; tháo pin; tháo flip... nó vẫn không hết được!!!
* lúc trc có xài thử mod camera của bác Đồngxanh; dùng soft intall sever, capswiss... nhưng đã up lại firmware thì ko fai do mod hack phone mà bị thế đúng ko các bác? em nghỉ chắc máy bị hỏng phần cứng j rồi chứ ko phải do phần mềm! mà hỏng phần cứng thì....hjx hjx!!!
Thoy các pro vào cứu em mau nào!!! nếu trị hết chứng "bệnh điên" của "nó" thì em xin hậu tạ!!!

Chưa chắc đã bị phần cứng đâu bạn. Đem ra tiẹm cho nó vệ sinh máy thử xem, có thể sử dụng lâu ngày bị ẩm phím thôi.

Posted via Mobile Device

Serebro

Các bạn giúp mình cái, con máy của mình tử hôm nhận mấy file qua bluetooth từ máy thằng bạn hình như bị nhiễm virus rồi. Hôm mới về khi sạc pin thường xuyên bị khởi động lại, bây giờ thỉnh thoàng lại dở chứng, nhất là lúc có cuộc gọi đến. Mình đã cài ct antivirus nhưng kô ăn thua. Bạn nào có cách sửa kô, kô phải fomat lại máy càng tốt.

khoaku

Banned
diễn đàn này không ai biết bệnh delay phím # của con se w960i và g900 sao nhỉ? không ai trả lời được sao?

vangtuba

Em dùng P990i,bây giờ sạc pin màn hình vẫn sáng liên tục,cách chữa như thế nào vậy ?
Thank.

Nguyen_Minh

Em dùng P990i,bây giờ sạc pin màn hình vẫn sáng liên tục,cách chữa như thế nào vậy ?
Thank.

Anh choc vào quả bin, chọn setting. Chọn
-cầm tay: tự động
-trên xe: bật
Ok để xem có hết ko :D

Posted via Mobile Device

vangtuba

Kíu em với,em muốn Master Reset nhưng máy báo đòi nhập code,em ko biết,cách reset,em muốn hỏi có phần mềm nào reset máy ko.
Thank.

camaptot

cứu!!! upppppppp

Nguyen_Minh

Hôm nay e bật máy lên thấy máy đã hiện ra chữa 3G. Vậy là mobifone đã ra 3G rồi hay máy e bị lỗi thanh status?

Son_Nguyen

Hôm nay e bật máy lên thấy máy đã hiện ra chữa 3G. Vậy là mobifone đã ra 3G rồi hay máy e bị lỗi thanh status?
Hehe, MOBI đã thấy nói cung cấp 3G đâu em, chỉ có VINA đến tháng 10 thông báo là bắt đầu triển khai thoi.:D.

Nguyen_Minh

Hehe, MOBI đã thấy nói cung cấp 3G đâu em, chỉ có VINA đến tháng 10 thông báo là bắt đầu triển khai thoi.:eek:.

Thế chắc status của e có vấn đề. Lại phải đổi. Ngại quá :D

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Mọi người giúp em với. Dạo này dùng opera bật pm gõ tiếng Việt lên là ko dùng đc con lăn. E lăn mà nó cứ đýưng đờ ra, do nothing luôn. Có cách giải quyết ko ạ? Tks
Posted via Mobile Device

homashu

máy p1i của mình dạo này khìn khìn sao á, nó cứ tự nhấn nút như bị kẹt nút vậy, ai giúp mình với
Posted via Mobile Device

pphapp

máy p1i của mình dạo này khìn khìn sao á, nó cứ tự nhấn nút như bị kẹt nút vậy, ai giúp mình với
Posted via Mobile Device

bạn tháo ra vệ sinh bàn phím đi,nếu còn bảo hành thì đem ra nhờ họ vậy.

homashu

ý mình là cái màn hình cảm ứng ấy, nó cứ chọn nút ở góc trên bên trái màn hình hoài à, cảm ứng thì lúc được lúc không :(
Đà Nẵng mưa bão quá đi thôi, không biết cúp điện mấy ngày nữa đây
Posted via Mobile Device

supervinh

máy của bạn bị lệch cảm ứng rùi,ban chỉnh lại cảm ứng xem.nếu vẫn không được thi phải thay cam ứng thui.chắc máy cua bạn bị va đập ah.

uk2000

0 hiểu sao con P9 của mình khi up lại FW lúc khởi động máy nó hiện phone lock,mọi lần ấn 0000 là vào đc nhưng bây h thì 0. ấn 0000 rồi done thì bị đơ luôn ấn kiểu j cũng 0 hiện ra số mác dù cảm ứng & bàn phím vẫn hoạt động đc. chạy XS++

23:06:09| XS++ v3.2 Dev1 (Crystal) Ready !
23:06:09| Executed on Microsoft Windows XP
23:06:19| Executing SEMC Smartphone Operations!
23:06:19| Please hold boot key ('@' or 'C') and connect device...
23:06:33| Master Port detected: COM3
23:06:33| Slave Port detected: COM4
23:06:33| Opening Port!
23:06:33| INIT MASTER...OK!
23:06:33| PHONE INFO SAMPLED...OK!
23:06:33| EPOC APPLET HEADER SENT...OK!
23:06:34| APPLET BODY SENT...OK!
23:06:34| SHUTTING DOWN MASTER...OK!
23:06:35| Baseband ID: 7100
23:06:35| Protocol Version: 3.1
23:06:36| Speed set to 460800
23:06:36|
23:06:36| Sending db2000_cid03_prodid_p3b.bin...
23:06:38| Applet ID: 070410 1354 NPACXC125871_DB2000_PRODUCTIONIDLOADER_P3B
23:06:38| This is a PRODUCTION_ID loader
23:06:38| Activating GDFS...
23:06:38| Phone name detected!
23:06:38|
23:06:38| Profiling EPOC smartphone...
23:06:38| Platform: DB2001
23:06:38| OTP CID: 49
23:06:38| EROM CID: 49
23:06:38| EROM Color: Red
23:06:38| IMEI: 35959300xxxxxx
23:06:38| Phone ID: P990
23:06:38| Part Number: FAD-3022011-BV
23:06:38| Phone smartphone version: R2D01
23:06:38| Phone software version: CXC162037 R9G007
23:06:38| Processing Unit: CXC162087 R6A04
23:06:38| Bluetooth: CXC162058 R5A01
23:06:38| Organizer: CXC162090 R6D23
23:06:38| CDA: CDA162007/6 R6D23
23:06:38| ... and the phone lock code is: 00000000 (only 0 digits)
23:06:38| Ready for operation!

ghi phone lock code is: 00000000 ................đánh 00000000 vào máy vẫn báo sai pass. 0 hiểu bị bệnh j nữa, có ae nào giúp đỡ chứ h bó tay rôi,đã rs lại máy nhưng vẫn vậy