• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: ĐỌC BÁO ĐIỆN TỬ TRÊN PPC

Utxd

- Giới thiệu các phần mềm đọc báo điện tử trên PPC.
- Giải đáp thắc mắc, hướng dẫn cài đặt, sử dụng các phần mềm dọc báo điện tử.
- Các bài không liên quan sẽ bị Del hoặc di chuyển đúng vị trí.
- Mời các bạn tham gia, xây dựng chủ đề.

Utxd

SPB Insight 1.0.1

Phần mềm đọc báo điện tử thông qua công nghệ RSS qua GPRS, Wifi hay ActiveSync của Spb

Ảnh minh hoạ:

Download tại trang chủ theo link:
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/products/insight/?en

Dùng code sau để đăng ký: 3H3DEFO87B46

Templete đính kèm dùng để đọc offline trang tin tức VNN và VNExpress

Chỉnh sửa cuối:

Utxd

iCA PPC 1.0.3

Một sản phẩm cùa người Việt :D
Chương trình có chức năng:
- Thu nhận thông tin của các tin tức đã được thu thập, xử lý tự động trên Website Tổng hợp Tin tức từ các trang Nguồn như Vnexpress, VNecomomy, Vietnamnet, Tintucvietnam,...
- Tạo ra giao diện trực quan, nhanh chóng dễ dàng cho việc xem tin tức hằng ngày với tốc độ download tin tức nhanh chóng và thời gian xem tin được rút gọn một cách tối thiểu.
- Lưu trữ tin tức trong CSDL có trong PPC. Giúp cho việc xem tin tức offline dễ dàng (đòi hỏi PPC phải có SQL CE).
- Sắp xếp, chọn lọc các thể loại, website mà bạn muốn xem.

Chương trình được phân phối cho sử dụng với mục đích cá nhân hoàn toàn miễn phí.

Theo trang chủ thì chỉ hỗ trợ WM2003 nhưng đã test trên WM5 vẫn hoạt động tốt.

Hình minh hoạ:

Download chương trình và SQL CE tại trang chủ theo link:
Mã:
http://soft.zidean.com/download.php

Nemmatlanh

Anh utxd ơi,SPB Insight 1.0.1 là một Soft rất hay,nhưng mà có mỗi 2 cái Templates của VNExpress với cả cvuar VNN thôi.Anh xem còn cái nào nữa như của trang 24h không anh?Em thích dùng Soft này quá.

HaChau

Super V.I.P
Để tạo template cho Spb Insight yêu cầu bạn cần có kiến thức cơ bản về scripting và HTML.
Nguồn thông tin tham khảo về cách tạo template cho Spb Insight bạn có thể lấy từ đây:
http://www.spbinsight.com/documentation.php
http://www.spbclub.com/forum/viewforum.php?f=36
Đây là tổng hợp các tutorial cho Spb Insight. Có cả cho nguồn tin dạng RSS hoặc không.
Tôi post lên đây cái template đang test cho báo CAND (An ninh thế giới). Kết quả chưa được hoàn toàn như ý muốn nhưng nó là bước khởi đầu để cho bạn tham khảo. Cũng không khó nếu bạn dùng thành thạo DOM inspector để đối chiếu.
Ngoài ra, tôi đang tìm hiểu cách lấy tin từ chính PDAViet này để xem offline. Tuy nhiên cái này phức tạp hơn. Rất vui nếu bạn bỏ chút thời gian để hoàn thiện ý tưởng này. Đồ nghề của nó có thể tham khảo template cho diễn đàn của Spb đính kèm theo bài viết này.

Thân!

ndmc

Anh utxd ơi,SPB Insight 1.0.1 là một Soft rất hay,nhưng mà có mỗi 2 cái Templates của VNExpress với cả cvuar VNN thôi.Anh xem còn cái nào nữa như của trang 24h không anh?Em thích dùng Soft này quá.

các file XML mình có thể open = notepad dc, thêm link các trang báo chí vô thêm là okie thôi!!Minh đã thử với 1 số trang nhu gamethu, sohoa, thấy rất ok

HaChau

Super V.I.P
các file XML mình có thể open = notepad dc, thêm link các trang báo chí vô thêm là okie thôi!!Minh đã thử với 1 số trang nhu gamethu, sohoa, thấy rất ok
Không đơn giản chỉ là bổ sung site vào là có được nguồn tin mới đâu bạn. Về nguyên tắc nếu chúng có cùng dạng thức thiết kế thì được nhưng thực tế là rất nhiều trang khác nhau nên sẽ không thể có template tất cả trong một.

cuongh

Bác utxd ơi cho tôi hỏi chương trình iCA PPC 1.0.3 khi tôi cài lên nhưng đến phần cập nhập dữ liệu sao ko cập nhập được từ trang chủ, máy báo ko kết nối đc với server?

Utxd

Bác utxd ơi cho tôi hỏi chương trình iCA PPC 1.0.3 khi tôi cài lên nhưng đến phần cập nhập dữ liệu sao ko cập nhập được từ trang chủ, máy báo ko kết nối đc với server?

Trước tiên bạn phải đăng ký 1 tài khoản (Free) trên server của nó, kết nối với NET (qua Wifi, ActiveSync, GPRS) sau đó cập nhật tin tức nhé. Nếu vẫn không được thì server đang bận, chờ 1 lát cập nhật lại.

ntnam1972

Spb Inside sao tớ không update hết được, chỉ update được tiêu đề, còn muốn xem thì phải click vào từng tin để update tiếp, mấy trăm tin như thế mà ngồi làm từng cái thì ngại quá, bác nào chỉ tớ cách làm thế nào chỉ cần update all là nó vào full luôn cả tin cả hình nữa với!
tks!

Utxd

Spb Inside sao tớ không update hết được, chỉ update được tiêu đề, còn muốn xem thì phải click vào từng tin để update tiếp, mấy trăm tin như thế mà ngồi làm từng cái thì ngại quá, bác nào chỉ tớ cách làm thế nào chỉ cần update all là nó vào full luôn cả tin cả hình nữa với!
tks!

Ở trang trước có Template, chép vào chương trình để nó load về đầy đủ tin mà xem. Hiện chỉ mới có template của 3 trang tin tức thôi :).

chanhtrungnct

tks!

Cái này tùy theo kênh cung cấp bác à! Có kênh nó cho đầy đủ thông tin lẫn hình, có kênh nó chỉ để tiêu đề thui, muốn coi phải kết nối vào Net! :-/

ntnam1972

Cái hình trên máy tớ đây, nó chỉ vào tiêu đề, còn bên trong thì fải click vào mới update, mất công quá...

HaChau

Super V.I.P
tks!
Bác thử ví dụ kênh tin nào mà chỉ được cái tiêu đề? Em có gần 30 kênh mà tự động update hết.
Nếu post được cái screenshot lên thì tốt quá.
Bổ sung: Vừa post bài lên thì bác đã gửi cái screenshot lên rồi.
Bác chụp thêm 3 trang Option thì dễ dàng kiểm chứng hơn.

À mà bác thử chọn Update All thì nó có update không?
Cái này tùy theo kênh cung cấp bác à! Có kênh nó cho đầy đủ thông tin lẫn hình, có kênh nó chỉ để tiêu đề thui, muốn coi phải kết nối vào Net! :-/
Dùng Spb Insight nó có thể lấy tin được từ cả RSS hoặc trang web thường đó bạn ạ. Quan trọng là viết template xử lý tin để hiển thị vào Spb Insight như thế nào thôi.

ntnam1972

hình như là thế này, những ngày đầu, khi mới cài soft này hình update all là nó update hết thì phải, vì chạy rất lâu, tới trang của VNN nó chạy lâu lắm, nên tớ bỏ ! mấy hôm nay chỉ dùng của vnexpress! nhưng vài bữa nay cập nhật thông tin thì lại thấy nhanh lắm, nhưng không đọc kỹ kiểm chứng, hôm nay mở ra thì mới biết, nó cập nhật nhanh nhưng chỉ có tiêu đề!

1. Khỉ mở soft

2. tiếp tục

3. Phải cập nhật thủ công 2 cái trên cùng

Nemmatlanh

Em chẳng hiểu Bác dùng Soft này thế nào chứ?Em dùng nó kết nổ đĩa,Update cung nhanh mà?Ngày nào em chẳng Update?Chỉ một số cái là không có hình thui,còn đâu có hết à.Mà các Bác xem còn cái template nào nữa thì Share cho em xài với?Có mỗi 2 cái Vnn với cả VnExpress này hơi ít.hì hì

ndmc

có bác nào có nhiều temple hay ko up lên cho em xài ké với , em xin cám ơn!!!

heniken83

bạn ơi, sao tui SPB Insight 1.0.1 lên máy; nó chạy,nhưng ko thể đọc dc;nó hiện lên mỗi dòng tựa đề của bài báo thoi, no chỉ mình fai chuyển hướng sang trang web chính, Còn cai code bạn đưa dung để lam gì vậy; sao nó ko yêu cầu tui fai nhập code thế nhỉ? làm ơn hướng dẫn vơi nhé