• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: ĐỌC BÁO ĐIỆN TỬ TRÊN PPC

heniken83

hichic; mấy bac nói chuyện ve tempates e chẳng hiểu gì cả, có cách nào hướng dẫn cho người ko am hiểu nhiều lắm về máy cái này ko??để cho người nào cũng có thể sử dụng dc PPC!!!!!

HaChau

Super V.I.P
Cái template có thể hiểu nôm na là mẫu xử lý, qua đó các nguồn dữ liệu khác nhau được xử lý để thể hiện được trong Spb Insight dưới dạng bài báo. Cũng giống như cập nhật thời tiết, chỉ có điều chương trình nó làm sẵn cho bạn nên bạn không biết mà thôi.
Việc tạo template để đọc tin không đơn giản. Bạn đọc một số bài viết trước sẽ thấy.

HaChau

Super V.I.P
Máy của nemmatlanh đã hiển thị tốt chứng tỏ template của vnnexpress hoạt động bình thường. Bác ntnam1972 thử vào spbInsight, bấm Ctrl + D để kích hoạt chế độ debug trong Options lên, nó có tùy chọn mới cho phép xóa lại tin rồi update lại tin xem có được không? Nếu không được thì phần tích file log mới tạo ra xem có lỗi gì không?
Em tin là bác gỡ bỏ Spb Insight đi, xóa mọi dữ liệu cũ sạch sẽ rồi cài lại là được.

ntnam1972

kỳ lạ thấy, nhớ mấy hôm đầu mới dùng thì update all là nó tự động up tất tần tật! giờ thì hết được rồi, tớ đã thử cài đè lại rồi, cũng thế, nó chẳng tự động cập nhật khi mình nhấn update all, phải vào từng tin rồi click update, có thể click 1 đống cho nó update 1 lần, nhưng cũng mất công quá!

tanlinhub

Super V.I.P
NewsBreak v1.1

NewsBreak v1.1

Các bạn quan tâm đến việc xem tin tức online có thể tham khảo thêm soft NewsBreak v1.1 của Ilium Software (có lẽ phiên bản đã cũ), nếu ai đã có phiên bản mới thì up lên để mọi người cùng sử dụng. Tôi thấy Phần mềm này rất hữu ích cho những người dùng thiết bị cầm tay thường xuyên phải duyệt và đọc những kênh thông tin trên Internet. Nó sẽ giúp kiểm soát tin tức một cách hiệu quả như những phần mềm theo dõi tin RSS khác trên máy PC.

Nemmatlanh

kỳ lạ thấy, nhớ mấy hôm đầu mới dùng thì update all là nó tự động up tất tần tật! giờ thì hết được rồi, tớ đã thử cài đè lại rồi, cũng thế, nó chẳng tự động cập nhật khi mình nhấn update all, phải vào từng tin rồi click update, có thể click 1 đống cho nó update 1 lần, nhưng cũng mất công quá!

Thế thì không hiểu máy Bác thế nào rồi?Cái spb insight này em chẳng cần cài lên Main nữa.mà chỉ cài lên the nhớ thôi.Vậy mà làm việc vẫn rất ngon lành.Ấn UpdateAll cái là Update từ đầu đến cuối luôn.Mà bác xem lại xem là đã để Content Location lên thẻ chưa?Em sợ Bác chưa để nên khi UpdateAll,bộ nhớ máy không đủ,nên nó không cho UpdateAll thì sao?Bác xem lại xem sao nhá.Thân!

khoavetccty

@nemmatlanh: Bác đang dùng template của vnn và dantri phải không, em dùng template này nhưng chỉ update đuợc khoảng 90%các mục tin thôi, còn lại một số mục tin (channel) sao không thể update đuợc. Bác có bị giống em khong ?
Sẵn đạy bác có template nào khác không, hỗ trợ cho anh em với. Thks bác nhiều lắm.

ntnam1972

Tớ đã để hết rồi, thế mới lạ! hiện giờ toàn phải update bằng tay, click vào 1 dọc rồi để nó update! lúc đầu dùng thì không sao, lạ quá! để hôm nào có time sẵn up ROM khác rồi thử lại luôn xem sao!

Nemmatlanh

@nemmatlanh: Bác đang dùng template của vnn và dantri phải không, em dùng template này nhưng chỉ update đuợc khoảng 90%các mục tin thôi, còn lại một số mục tin (channel) sao không thể update đuợc. Bác có bị giống em khong ?
Sẵn đạy bác có template nào khác không, hỗ trợ cho anh em với. Thks bác nhiều lắm.

Hì hì,em nói chung thỉng thoảng cũng bị tình trạng chỉ Update được 90% các mục tin.Nhưng chắc do nó nặng quá,làm máy chậm nên mới có tình trạng đấy.Em ra ngoài xem thử thì thấy Ram của mình còn có hơn 1MB với cả 2MB.Em cứ X ra ngoài,rồi vào ấn Update lại là lại ok.Còn Template thì em đang dùng 2 cái của VNN và VNExpress mà.Thế này thì chắc Bác có thêm của dantri rồi?Vậy là em là người xin Bác chứ?Hì hì.Bác Post cái Tem của dantri lên cho em xài với nhá?:)

ndmc

Tớ đã để hết rồi, thế mới lạ! hiện giờ toàn phải update bằng tay, click vào 1 dọc rồi để nó update! lúc đầu dùng thì không sao, lạ quá! để hôm nào có time sẵn up ROM khác rồi thử lại luôn xem sao!

vo option -> content -> default channel properties , bỏ check ô Manual article updating!!!

minhty

Không dùng được Isnight

Tôi cũng cài SPB Insight 1.01, cài bình thường, hiện lên được icon trong program nhưng không biết làm cách nào để xem được dù đã chạy chương trình rồi vào New chọn RSS/Atom feed URL rồi nhập name, URL đúng như trong trang chủ, vậy mà vẫn không xem được. Các bạn chỉ cho tôi cách cài từ đầu, từng bước một nhé. Thanks
:-??
Các bác ơi em up lộn chỗ rồi, cứ tưởng tạo chủ đề trong mục đọc báo thì nó ở trong đấy ai dè lại lên trên này. Mong các MOD thông cảm nhé vì e vẫn còn bỡ ngỡ quá.Thanks

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Amen,lại gặp ông này?Toàn chưa tìm hiểu đã Post bài?Bác tuy đã cài SPB Insight 1.01 lên được rồi,nhưng muốn dùng để xem tin được thì Bác phải có Template của Wed muốn xem tin nữa.Trên Forum mình có 2 template dùng cho SPB Insight 1.01 rồi đấy.Đó là của trang VNN với cả của VnExpress.Bác Down về,rồi Copy 2 cái Template đó vào trong thư mục Local content là ok thôi.Bác vào đây xem thêm chi tiết nhé.Chúc vui
http://pdaviet.net/showthread.php?t=163

heniken83

các bác oi, cho e hỏi ti'; thế tempates là do người dùng fair tao ra ah? ko fai có sẵn do các báo lam sao?nếu vậy muốn xem báo nào đó trên mạng thi lại fai cho người ta lam tempate rồi mới có xem ah.?????

chanhtrungnct

Lưu ý các bác là với SpbInsight các bác dow ít ít trang thui chứ nhiều quá là lập tức treo máy ngay! :(

Nemmatlanh

các bác oi, cho e hỏi ti'; thế tempates là do người dùng fair tao ra ah? ko fai có sẵn do các báo lam sao?nếu vậy muốn xem báo nào đó trên mạng thi lại fai cho người ta lam tempate rồi mới có xem ah.?????

Đúng vậy,template không có sẵn đâu.Hiện nay chỉ có 2 template của VNN và VNExpress thôi.Còn nếu Bác là người biết lập trình thì có thể tự làm cho mình và cho mọi người cái Template khác nữa cũng được.Đã có bài hướng dẫn tạo Template ở trang SPB rồi đấy.Toàn bằng tiếng Anh thôi,do đó cần một yêu cầu nữa là Bác phỉa giỏi ngoại ngữ nhá:D .Thân!

huytmhp

Chào các bạn, tôi sử dụng phần mềm Mobipocket Reader để đọc báo điện tử offline trên PPC rất hay, có thể đọc được bất kỳ báo điện tử nào có hỗ trợ RSS. Chỉ cần cài đặt Mobipocket Reader 5.2 lên máy tính và PPC và Add RSS là xong.

cuongh

Add RSS o phần nào trên Mobipocket Reader thế bạn? bạn hướng dẫn hộ mình nhé, cảm ơn nhiều

minhty

SPB Insight 1.0.1

Phần mềm đọc báo điện tử thông qua công nghệ RSS qua GPRS, Wifi hay ActiveSync của Spb

Ảnh minh hoạ:

Download tại trang chủ theo link:
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/products/insight/?en

Dùng code sau để đăng ký: 3H3DEFO87B46

Templete đính kèm dùng để đọc offline trang tin tức VNN và VNExpress
Bác utxd cho em hỏi chút, em đã cài thành công Inshight rồi nhưng không thể update bằng syn qua PC được, em đã thử update bằng wifi được bình thường. Như vậy là sao hả bác? Em phải làm gì để có thể up được bằng cách syn chứ mỗi lần muốn up lại phải ra quán thì khổ em quá. Mong bác trả lời sớm cho. Thanks:-/

Utxd

Bác utxd cho em hỏi chút, em đã cài thành công Inshight rồi nhưng không thể update bằng syn qua PC được, em đã thử update bằng wifi được bình thường. Như vậy là sao hả bác? Em phải làm gì để có thể up được bằng cách syn chứ mỗi lần muốn up lại phải ra quán thì khổ em quá. Mong bác trả lời sớm cho. Thanks:-/

Mình đoán bạn chưa lên NET được bằng PPC qua AS, thử bằng cách dùng trình duyệt IE mở 1 trang Web nào đó thử xem. Nếu không được thì tham khảo chủ đề THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC nhé. Chừng nào mở được 1 trang Web bằng IE thì Inshight cũng sẽ Update được thôi :D