• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: ĐỌC BÁO ĐIỆN TỬ TRÊN PPC

Mình vừa cài Spb Insight v1.5.1, có cách nào chỉnh số lượng tin tối đa cho 1 lần update ko các bác ? Chứ mình chọn khoảng 5-6 mục của vnexpress, mỗi mục nó update những 30 tin ( có lẽ vì là lần đầu update ). Vừa lâu lại vừa tốn thẻ nhớ.
Bạn vào Option>Content>Default Channel Properties>Cleaning, mục "Limit number of article..." bạn để số lượng tin tối đa mà bạn muốn nhận là được ! Nếu bạn chỉ muốn nhận những tin trong ngày thì mục "Automatically delete articles ..." bạn để là 1 là xong ! :D

DonMetal

Em mới dùng Spb Insight bản 1.5.1. Có vẻ như em bị đụng soft, kể từ khi cài soft này máy em xảy ra tình trạng bị tắt màn hình, bấm mọi cách đều không lên phải chọc reset mới được đó. Có ai bị như em không ạh
Em dùng prophet bản rom Pv 4.0.0.0.3.!!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em mới dùng Spb Insight bản 1.5.1. Có vẻ như em bị đụng soft, kể từ khi cài soft này máy em xảy ra tình trạng bị tắt màn hình, bấm mọi cách đều không lên phải chọc reset mới được đó. Có ai bị như em không ạh

Nếu bạn nghĩ vậy tại sao bạn không thử remove nó đi sẽ biết ngay là có phải do lỗi của nó hay không. Nếu không còn bị nữa bạn lại thử cài lại một bản khác xem có bị tình trạng như vậy nữa không nhé. Thân!!!

Kobold1609

Cũng có thể nguyên nhân do đụng soft với nhau ,hoặc là bị tụt RAM..... rất nhiều nguyên nhân gây ra lỗi đó ->lỗi đơ máy đó bạn :D.
Bạn thử remove phần mềm đó đi ,sau đó thử xem thế nao nhé.
Chúc vui !

nampvi

Để tạo template cho Spb Insight yêu cầu bạn cần có kiến thức cơ bản về scripting và HTML.
Nguồn thông tin tham khảo về cách tạo template cho Spb Insight bạn có thể lấy từ đây:
http://www.spbinsight.com/documentation.php
http://www.spbclub.com/forum/viewforum.php?f=36
Đây là tổng hợp các tutorial cho Spb Insight. Có cả cho nguồn tin dạng RSS hoặc không.
Tôi post lên đây cái template đang test cho báo CAND (An ninh thế giới). Kết quả chưa được hoàn toàn như ý muốn nhưng nó là bước khởi đầu để cho bạn tham khảo. Cũng không khó nếu bạn dùng thành thạo DOM inspector để đối chiếu.
Ngoài ra, tôi đang tìm hiểu cách lấy tin từ chính PDAViet này để xem offline. Tuy nhiên cái này phức tạp hơn. Rất vui nếu bạn bỏ chút thời gian để hoàn thiện ý tưởng này. Đồ nghề của nó có thể tham khảo template cho diễn đàn của Spb đính kèm theo bài viết này.

Thân!

Cho mình hỏi cái, nếu dùng Template thì chỉ đọng tin offline của các báo thôi à, khong đọc được nhưng tin mới của nó à.có cách nào để đọc tin mới hàng ngày không bác chỉ giáo với!!

Cho mình hỏi cái, nếu dùng Template thì chỉ đọng tin offline của các báo thôi à, khong đọc được nhưng tin mới của nó à.có cách nào để đọc tin mới hàng ngày không bác chỉ giáo với!!
Nếu muốn đọc tin mới thì bạn cứ việc kết nối internet rồi tiến hành cập nhật tin tức thôi!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Nếu đã có template bạn chỉ cần update tin để đọc hàng ngày bạn có thể update bằng rất nhiều cách: qua AS với PC, qua wifi, qua GPRS (nhưng cách này hơi bị tốn tiền đó bạn :)):)):)))... Thân!!!!

Azumy

NewsBreak v2.1.0.1058

NewsBreak v2.1.0.1058

Phần mềm đọc RSS trên PPC, rất thông dụng và hữu ích, đã ra rất nhiều phiên bản, đây là phiên bản cập nhập mới nhất.
Phiên bản mới hỗ trợ thêm nhiều tính năng mới
Hỗ trợ tốt các hdh sau:WM6 Classic/Professional, WM5, WM2003(SE)

nb_ss.php

nb_ss.php
nb_ss.php

Tham khảo thêm ở đây:
Mã:
http://www.iliumsoft.com/site/nw/nb_ss.php

coixaygiotver

Đọc tin tiếng Việt sao mà font cứ nhảy loạn lên. Lúc thì đọc được, lúc thì ko, chán quá

Azumy

Egress 3.3.3

Egress 3.3.3

Phần mềm hỗ trợ việc đọc tin ngắn dạng RSS đã ra nhiều phiên bản và đã được giới thiệu, nay đã ra bản nâng cấp
Hỗ trợ tốt cho WM05 và WM06

Tải về và cài đặt, phiên bản đã được bẻ khóa.

noname83

em đang sử dụng Spb Insight không bik do lỗi của máy hay template mà nó chỉ load được mỗi tiêu đề con nội dung ko thấy đâu cả:

HIzz cứ như này thì ngồi click từng bài cho nó load thì chít mất.

HaChau

Super V.I.P
em đang sử dụng Spb Insight không bik do lỗi của máy hay template mà nó chỉ load được mỗi tiêu đề con nội dung ko thấy đâu cả:

HIzz cứ như này thì ngồi click từng bài cho nó load thì chít mất.
Có thể quá trình download dở chừng thì mạng có trục trặc hoặc cũng có thể do lỗi của nguồn tin đó.
Bạn có thể xoá rồi thêm lại kênh tin tin đó xem thế nào.

noname83

hihi em đã tìm ra lỗi sao nó ko tự cập nật nguồn tin rùi. Thì ra em đã tik vào tùy chọn tự cập nhật trong mục thuộc tính kênh mặc định trong lúc bỏ tùy chọn load ảnh. Bi h thì nó tự cập nhật rùi. THanks bác HaChau

hoholulu

Các phần mềm đọc tin trên PPC mình đã thử dùng Mobi Pocket Reader (*.prc) và SPB Insight. Tuy nhiên theo mình thì vẫn thích dùng tin Offline - đọc khi đang khong ở máy tính - điều này thì Mobi Pocket Reader mình thấy làm rất tốt.

Tuy nhiên với một số trang (chủ yếu là forrum) có trang bị RSS thì rất dở. VD trang vietstock.com/forums chẳng hạn. Khi lấy tin về máy chỉ cho kết quả trong trang đầu tiên trong khi còn rất nhiều trang thì không lấy được về máy.

Không biết các Pro có cách nào khắc phục được khôgn nhỉ?

hakkinen

Các bạn cho mình hỏi, đã update tin 1 lần trong các mục thì lần sau sẽ update nhanh hơn phải không?