• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: ĐỌC BÁO ĐIỆN TỬ TRÊN PPC

hieutc

Mình sử dụng Spb Insight version 1.5.1. Không hiểu sao khi mình cắm đồng bộ với máy tính qua cradle (cổng USB) và update thì chỉ nhận được các đề mục còn nội dung chẳng có gì. Mình để update twj động, khi update bằng tay thì vẫn không được. Ai có kinh nghiệm gì về vấn đề này giúp mình với. Thanks

Badamgiak23

Super V.I.P
sao mình cài bản mới này vào thì k thấy update dc hình ảnh......hixxxxxxxxxx
Mình vẫn dùng ngon lành mà,bạn đã bỏ dấu tích ở phần không Load ảnh chưa vậy :-?
iCA PPC 1.0.3 hình như không hoạt động nữa hay sao ấy.
Nguồn kênh thông tin này Free,hay bị trục trặc lắm,lúc được lúc không,giờ dân chúng chuyển hết sang dùng SPB Insight rồi :D
Các bạn cho mình hỏi, đã update tin 1 lần trong các mục thì lần sau sẽ update nhanh hơn phải không?
Để việc Load tin nhanh hơn bạn cần chú ý 1 phần nhỏ đó là tích vào phần tự động xóa các tin cũ sau 1 khoảng thời gian nhất định,mình để 3 ngày,như vậy kho dữ liệu của nó sẽ nhẹ nhàng hơn và Load nhanh hơn ở các lần Update và khởi động sau.
Good luck !

Last edited by a moderator:

thundertiger

mọi người cho em hỏi với là em dùng Newsbreak thấy có vẻ nhẹ hơn insight thì phải tuy nhiên không có hình ảnh ,có cách nào làm nó hiện hình ảnh không ạ,em cám ơn các bác

bexinhlam

Anh ơi sao em cài NewsBreak v2.1.0.1058 trên O2 mini ko được anh nhỉ?
Anh ơi hình như nhiều đường dẫn đang bị lỗi hay sao ý ạ, em chẳng thế nào tải được. Anh xem dùm

Last edited by a moderator:

thanhsumi

Mình dùng SPB Insight thì thấy load tin rất ngon lành.

Nhưng ko biết làm cách nào để dưa ra Today, mặc dù đã vào SPB Insight Today option để chọn những mục mình muốn đưa ra, nhưng ra Today vẫn ko thấy đâu :(

Bác nào biết chỉ giáo giùm với !

HaChau

Super V.I.P
Nhưng ko biết làm cách nào để dưa ra Today, mặc dù đã vào SPB Insight Today option để chọn những mục mình muốn đưa ra, nhưng ra Today vẫn ko thấy đâu :(
Bạn thử remove, SR lại rồi cài Spb Insight xem có khắc phục được không.
Diễn đàn có rất nhiều người dùng Spb Insight nhưng chưa thấy ai bị như bạn.

dimanguyen

Chương trình iCA của em chay rất ngon lành. Nhưng sao khi update bằng ASync rồi rút ra đọc thì ko có image minh họa vậy các bro?

I

ikeda

Guest
mình cũng đang rất muốn đọc một số website bang spb insight, dac biet la voanew specialenglish nhung khong thể nào làm temple cho trang nay duoc, mong nhan duoc su giup được sự giúp đỡ.

voa special english co rất nhiều mục nhở bên trong như mosaic, america history, making a nation ....
mỗi bài viết đều có link nghe mp3 or ram, nếu mà giữ được thì tôt quá

sututam

Bro ơi, link down SPB Insight 1.0.1 ở trang 1 die roài hay sao ấy, chỉ toàn thấy một màu trắng hà!
Thanks các anh các chị đã có những PM tuyệt với, thanks cả những ai đã post để cho anh em biết những điều tuyệt vời ấy!

ThaiKien

Super V.I.P
Bro ơi, link down SPB Insight 1.0.1 ở trang 1 die roài hay sao ấy, chỉ toàn thấy một màu trắng hà!
Thanks các anh các chị đã có những PM tuyệt với, thanks cả những ai đã post để cho anh em biết những điều tuyệt vời ấy!
Bạn có thể tải bản mới nhất ở trang chủ đó:
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/products/insight/?en

dienthoai

Huynh nào có đầy đủ temp SPB INSIGHT làm ơn up lại giúp mình với. Giờ forum ko cho phép down nữa. Cảm ơn nhiều.

Nemmatlanh

Huynh nào có đầy đủ temp SPB INSIGHT làm ơn up lại giúp mình với. Giờ forum ko cho phép down nữa. Cảm ơn nhiều.

Bạn đọc bài cuối cùng nhé,anh HâChu đã đưa rất nhiều Temp hay lên Host rồi đấy,bạn chỉ việc Thanks và lấy Link down thôi nhé :D

prodau

Chỉ tải các tin cập nhật trong ngày thôi hả các bác? Có nhiều mục tải nhiều mục thì chả có. các kênh nước ngoài thì rất là nhiều tin cập nhật

HaChau

Super V.I.P
Cập nhật theo nhóm tin, ngoài ra có khả năng lưu tin để đọc vào lúc khác.
Qua bài viết của bạn, tôi thấy bạn chưa dùng từng dùng template, không biết khả năng của Spb Insight và template ra sao đâu.
Chỉ tải các tin cập nhật trong ngày thôi hả các bác? Có nhiều mục tải nhiều mục thì chả có. các kênh nước ngoài thì rất là nhiều tin cập nhật

tuan2005

Có bác nào có ...... của sbp insight ko? cho minh xin với. bản trial hết hạn mất rồi. Thanks
PM từ khi cài mà có ai giúp cho đâu. Bây giờ hết hạn tiếc quá. Ai có kêu 1 tiếng để biết mà PM. hoặc gửi giùm cho: tuanta1977@gmail.com thanks!

Chỉnh sửa cuối:

dungvietsec

Phiên bản mới của phần mềm SBP Insight

Phiên bản mới cập nhật, với các update chính:

-Hỗ trợ TodayPlugin tốt hơn với SPB Mobile Shell,SPB Diary
-Hỗ trợ khả năng vô hiệu hóa trạng thái đang ghi .
-Đưa ra thông báo khi một phiên bản mới update.
-Sữa lỗi với một số channels không xuất hiện trong danh sách Today Plugin.
-Fix một số lỗi khác.....