• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - Font chữ cho dòng UIQ 2.1 và UIQ 3.0

Son_Nguyen

Bạn tải bộ font này về chép vào C:\Resource hoặc D:\Resource xem sao: http://kyokorebit.googlepages.com/Fonts.zip. Nhớ phải tạo thư mục "Fonts" nhé...
mình đã tải tất cả các font cho p990 trên diễn đàn mà máy mình word tiếng việt vẫn k đọc dc!bực ghê!vừa up firm xong k dc ngay!trc mình vẫn dùng bt mà!giúp mình với!
Phone CXC162037 R9GA001
Bluetooth CXC162058 R5A01
Organzer CXC162036 R6E28
CDA 162007/1 R6E28
:(
Word bạn dùng Document To Go hay là Quick Office, bạn phải nói rõ ra thì mọi người mới giúp bạn được!!

H

haejun

Guest
Trong máy thiếu mình thiếu một số font chữ, có người mách rằng vào PC hay laptop chép nguyên bộ font vào là ok, xin hỏi nếu dùng font cho MVT thì cái P910i của mình có nhận đc ko

Taki7610

Unlock_GSM
Trong máy thiếu mình thiếu một số font chữ, có người mách rằng vào PC hay laptop chép nguyên bộ font vào là ok, xin hỏi nếu dùng font cho MVT thì cái P910i của mình có nhận đc ko

Bạn dùng bộ font tiếng việt để cài vào,không sử dụng font PC được.

tinh_la_gi

Administrator
Bạn dùng bộ font tiếng việt để cài vào,không sử dụng font PC được.
Sao lại không sử dụng được font của pc chứ Taki

Nếu hiển thị sai khi đọc word hay tại 1 số soft thì hoàn toàn có thể chép font của PC vào
Còn file cài chỉ là để làm font mặc định thế font hệ thống không hổ trợ tiếng việt thôi

BlueSky288

Hiện tại mình đang xài P1i, ai share giúp mình tập hợp tất cả các font cho P1i được không, hiện tại mình chưa duyệt web qua wifi nên chưa biết hiển thị thế nào, chỉ biết được như sau: Chạy Emap bị lỗi ô vuông, Documents To Go khi bật file Word để test thì hiển thị ô vuông mà cũng có chữ không hiển thị (chọn font Tahoma hay Times New Roman cũng thế), chạy Walkman 3.0 ở phần bài hát thì hiển thị được TV có dấu, nhưng tên ca sĩ và album thì bị ô vuông.
Quên, chỉ mình cài ở đâu với nhé, cài trong D/Resource/Fonts, còn trong C thì cài ở đâu vậy ?
Thanks !

19toan74

Hiện tại mình đang xài P1i, ai share giúp mình tập hợp tất cả các font cho P1i được không, hiện tại mình chưa duyệt web qua wifi nên chưa biết hiển thị thế nào, chỉ biết được như sau: Chạy Emap bị lỗi ô vuông, Documents To Go khi bật file Word để test thì hiển thị ô vuông mà cũng có chữ không hiển thị (chọn font Tahoma hay Times New Roman cũng thế), chạy Walkman 3.0 ở phần bài hát thì hiển thị được TV có dấu, nhưng tên ca sĩ và album thì bị ô vuông.
Quên, chỉ mình cài ở đâu với nhé, cài trong D/Resource/Fonts, còn trong C thì cài ở đâu vậy ?
Thanks !

bạn cài cái này nhé cài xong se có 1 file font rất đầy đủ còn document togo thì bạn phải copy font đó vào X/system/app/document togo common nhé
http://www.mediafire.com/?sharekey=086cd0483d086a71d2db6fb9a8902bda

19toan74

mình quên và xin nói thêm là với X là ổ mà bạn cài chương trình document togo nhé chúc vui

bmh

Các bạn cho mình hỏi:mình mới sử dụng p1i,máy của mình hiện có bàn phím tiếng Hoa,mình đã đọc các bài của các bạn ,nên mình muốn hỏi xem đt của mình có cài font tiếng Việt và bàn phím tiêng Việt được khg?mính khg muốn thay đổi CDA có được khg?rất mong được các bạn giúp đỡ.CÁM ƠN NHIỀU.

luongdang

mình sử dụng chương trình chat yahoo tren P990i. sau khi chép font vào thẻ nhớ xong, mình duyệt web rất OK, không bị lỗi font. Nhưng nếu chat bằng chương trình ebuddy thì lại bị lỗi, không hiểu được, lúc trước xài N80, cũng sử dụng ebuddy để chat mà ko bị lỗi font. mọi người ai biết chỉ cho mình với.

shadow141206

máy P1i của mình font nhỏ xíu à.làm sao chỉnh to lên dc vậy.

Có cách này, bạn rút thẻ nhớ ra, sau đó khởi động lại máy, trong lúc máy đang load (Chỗ cái màn hình có chử Sony Ericsson và một thanh dài), cắm thẻ nhớ lại !!! Nhớ cắm trong lúc máy đang load thôi nhé, vì lúc ấy, máy sẽ quét cái font mặt định trong máy trước (font chữ to), sau đó, ta lại cắm thẻ vào, máy sẽ quét thêm cái thẻ, vậy là đc một bộ font mới y như các font trong thẻ nhưng lại to hơn !!!! ;;);;);;)

sungluc

Tôi đặt khoá mã cho P990i nhưng bay giờ nhỡ quên mất key, phải dò 9999 số oải quá, có bác nào có cách đỡ nông dân hơn chỉ cho tôi với. Cám ơn trước nhiều nghe.:((

dùng xs++ nha bro,down ở mục chance CDA đó,chỉ cần connect máy với XS++ là đọc được code thui

zalman

Có cách này, bạn rút thẻ nhớ ra, sau đó khởi động lại máy, trong lúc máy đang load (Chỗ cái màn hình có chử Sony Ericsson và một thanh dài), cắm thẻ nhớ lại !!! Nhớ cắm trong lúc máy đang load thôi nhé, vì lúc ấy, máy sẽ quét cái font mặt định trong máy trước (font chữ to), sau đó, ta lại cắm thẻ vào, máy sẽ quét thêm cái thẻ, vậy là đc một bộ font mới y như các font trong thẻ nhưng lại to hơn !!!! ;;);;);;)

làm vậy có lỗi j` không,chứ font trong X-plore nhỏ quá nhìn mỏi mắt.

Son_Nguyen

làm vậy có lỗi j` không,chứ font trong X-plore nhỏ quá nhìn mỏi mắt.
font trong X-Plore bạn có thể chỉnh cho to lên được mà, bạn vào Tools/Configuration, tìm mục UI font size hay j đấy mình ko nhớ rõ rồi chỉnh lại kích thước font là OK ngay..

rassen

Chính xác cách cài font tiếng việt cho P1i

mình đã tìm & xem các bài trong forum.
thấy có nhiều hướng dẫn, nhưng sao mỗi bác 1 cách vậy.

Cách chắc ăn nhất & chuẩn nhất để cài tiếng việt cho P1i là gì?
Opera Mobile của mình hiện không đọc đc tiếng việt.
Thêm nữa, Opera Mini nó installing toàn báo failed :|
down phần mềm service update từ home page của SE thì báo 404
http://www.sonyericsson.com/cws/support/softwaredownloads/detailed/updateservice/p1i?lc=vi&cc=en

Sao xài UIQ lắm nhiêu khê quá vậy các bạn.