• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - Font chữ cho dòng UIQ 2.1 và UIQ 3.0

romeovietnam

Mình muốn chữ trong phần tin nhắn to ra cho dễ đọc và nhắn tin thì làm cách nào ? Mình đã để zoom là lớn nhất rồi nhưng vẫn bé.
Mình dùng M600i, có bạn nào biết hoặc có bộ fonts nào như vậy thì giúp mình nhé ! hoặc pm cho mình !
Thanks !

Son_Nguyen

Mình muốn chữ trong phần tin nhắn to ra cho dễ đọc và nhắn tin thì làm cách nào ? Mình đã để zoom là lớn nhất rồi nhưng vẫn bé.
Mình dùng M600i, có bạn nào biết hoặc có bộ fonts nào như vậy thì giúp mình nhé ! hoặc pm cho mình !
Thanks !
Em thử bộ font này xem sao nhé, là font chuẩn của Sony đấy, anh đang dùng bộ này thấy ngon lành, có hỗ trợ tiếng Việt luôn!!:p. Hôm nay mới rảnh để vào 4rum.:D

tankisstank

Cho mình hỏi với :
Hiện tại mình đã up firmware cho p990i lên lastest version
và đang thực hiện chuyển đổi font unicode cho máy
nhưng không hiểu sau khi copy vào thẻ nhớ , thư mục \resource\fonts\
rồi khởi động lại, máy không thể khởi động được, nếu tháo thẻ nhớ ra thì lại vào đc bt.
Font vẫn không sửa được
đã thử các bộ font trên này, thử cả cách chỉ copy 4 font aria ( hoặc time ) không rename, nhưng vẫn không ăn thua.
Mặc dù lần trước đã làm được ( nhưng do thử mod , nên phải chạy lại SEUD )
mong các bạn chỉ giúp

kazeron2003

Cho mình hỏi, sao mình cài font vào đọc web bình thường, chỉ có vào trang google tiếng việt là ko hiển thị đc TV, tìm kiếm nó thành "ti?m ki?^em" nói chung là chấm hỏi, chấm than tùm lum !

Mình ko biết mình thiếu font gì nhỉ !

tinh_la_gi

Administrator
Cho mình hỏi với :
Hiện tại mình đã up firmware cho p990i lên lastest version
và đang thực hiện chuyển đổi font unicode cho máy
nhưng không hiểu sau khi copy vào thẻ nhớ , thư mục \resource\fonts\
rồi khởi động lại, máy không thể khởi động được, nếu tháo thẻ nhớ ra thì lại vào đc bt.
Font vẫn không sửa được
đã thử các bộ font trên này, thử cả cách chỉ copy 4 font aria ( hoặc time ) không rename, nhưng vẫn không ăn thua.
Mặc dù lần trước đã làm được ( nhưng do thử mod , nên phải chạy lại SEUD )
mong các bạn chỉ giúp
Format thẻ rồi chép lại xem sao bạn

Cho mình hỏi, sao mình cài font vào đọc web bình thường, chỉ có vào trang google tiếng việt là ko hiển thị đc TV, tìm kiếm nó thành "ti?m ki?^em" nói chung là chấm hỏi, chấm than tùm lum !

Các trang khác hển thị bình thường thì Google củng bình thường chứ bạn bạn đang dùng bộ font nào thế ?!

kazeron2003

:( mình cũng ko hiểu tại sao, chỉ có trang google là bị !

font mình đính kèm ở dưới nha ! Mình chỉ xài 2 loại thôi !

Loại 1: đính kèm ở dưới, đủ 4 cái
Loại 2: 2 cái font Tahoma nữa !

các trang web hiển thị bình thường, chỉ có google là bị lỗi font! help :((

anhxin1000

con P990i của em khi vào internet = wifi bị lỗi font chữ (vào các trang tiếng việt toàn ô vuông) giờ em mới biết, tại bữa giờ lo cho em exec nên ko để ý. các anh nào có cách giải quyết chỉ em nhé. thanks các anh nhiều.

bác xem lại cda đi nếu là cda của hk hay sing hay bị như thế lắm , máy em lần trước cũng thế em phải change cda và up fw lại okie ngay .

j3a01

rất cần giúp đỡ bởi các bạn

mình mới dùng cái P990 (không biết có fai i hay ko nhưng PC nhận là P990 thôi ah).
Hôm wa mình ko biết làm jì thì lấy máy ra up cái firmware lại thì sáng nay (ngây bây jờ) vô làm thì vô cái wifi, mình đã bật lên rùi scan nhưng ko thể tìm thấy cái Access Point mặc dù mình ngồi kế bên cái Ap, huhuu.
Mong các bạn chỉ mình cách khắc phục với.

:(:)(:)(:)(:)((

Last edited by a moderator:

thanhtamlx

Đụng tới mấy cái cài đặt, khai báo về Network thì hơi rắc rối phải thao tác trực tiếp trên máy cụ thể mới được, thử khắc phục theo hướng dẫn này xem sao: Vào Control Panel -> Connections -> Internet accounts -> Chọn thẻ Groups -> chọt vào Internet -> Quan sát nếu thấy có tên account lạ ở mục Connection priority thì Remove -> Save. Xong bật wifi -> scan...

Nếu chưa được chỉ còn cách Master Reset lại thôi. Goodluck!

sonsbv

Trước mình vẫn đọc được trang google tiếng việt nhưng sau khi set up lại máy là thôi không đọc được nữa. Không biết tại sao. Chắc là bị mất font rồi bạn ạ.

sonyfc

Sau thời gian tiếp nhận phản ánh của anh em về hiện tượng lổi font bàn phím ảo khi dùng font mà PV cung cấp khi trước để có thể lướt nét TV !!

Nay tinh_la_gi xin cung cấp cho anh em bộ font mới fix lổi hiện tượng này ! bàn phím ảo hoàn toàn được fix !
Anh em download file này và chép đè vào font trước nhé ! rồi khởi động máy lại và xem kết quả
( Đường dẩn !:\resource\fonts )

nếu lần đầu tiên cài font vào máy thì làm như trên đọc tiếng Việt được không vậy?

bachletuyet

Xin fonts tiếng trung cho p990i

tôi đang sài bản mới nhất FontRouter Ver. 2.08 (17093) nhưng chưa tìm đc bộ font tiếng trung nào tốt , ko bị lỗi cả . Mọi người chia sẻ với

taolahoan

KHÀ KHÀ :))

Sau mấy hôm spam thư cho Sony Ericsson Developer Team, họ đã gửi cho cháu bộ font Sans Serif gốc của máy có kí tự tiếng Việt. Hạnh phúc quá trời :)) Không down hơi phí.

http://kyokorebit.googlepages.com/Fonts.zip

Bộ Font chuẩn của Sony, còn ai có thể phàn nàn nữa :))

Sắp tới có thể UIQ 3 sẽ có TIẾNG VIỆT chăng??? HAHAH :))

cho mình hỏi với thế cái bộ font này có cài đc cho p910i không, và ai có bộ font này thì cho mình link down hoặc gửi vô YH!: chatvn.info@yahoo.com chân thành cám ơn các bác ! link ở trên bị die không down đc:(

Son_Nguyen

cho mình hỏi với thế cái bộ font này có cài đc cho p910i không, và ai có bộ font này thì cho mình link down hoặc gửi vô YH!: chatvn.info@yahoo.com chân thành cám ơn các bác ! link ở trên bị die không down đc:(
Bộ font này là dành cho UIQ3 bạn à, P910i ko dùng được đâu. Link này là direct link mà bạn, die sao được. Bạn dùng IDM click chuột phải vào chọn "Download with IDM" là OK thôi.

kphong

chai, cho to' hoi ve fron tieng Hoa cho p990i nhe cac pro, co phan mem nao hien thi dc phong tieng hoa ko vay?may to made in phap, nen ko doc dc tieng hoa, tieng viet thi to lam nhu bac kan thay la ok ... giup voi nhe !!!

taolahoan

Bộ font này là dành cho UIQ3 bạn à, P910i ko dùng được đâu. Link này là direct link mà bạn, die sao được. Bạn dùng IDM click chuột phải vào chọn "Download with IDM" là OK thôi.

tại mình thấy topic ghi là font chữ cho dong UIQ 2.1 và 3.0 lên tưởng sài được ! giờ mình bít rồi cám ơn nhá