• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GIAO DIỆN DIALPAD CHO WM2003/SE

Status
Không mở trả lời sau này.

tanlinhub

Super V.I.P
Nhiều người, sau một thời gian dùng PPC, bỗng nhận ra, cái skin dialpad mặc định của WM sao mà "củ chuối" và tự nhiên có nhu cầu thôi thúc nên thay thế skin dialpad; Chủ đề này mở ra để các bạn dùng PPC chạy HĐH WM2003/SE cùng góp sức làm một bộ sưu tập skin dialpad thật đẹp, thật pro để cùng nhau chia sẻ, thưởng thức.

Trân trọng cảm ơn!

MX31214

Tập Hợp dialpad cho WM3se

E có 1 số dialpad rất đẹp,các bác có thể down về dùng,trong đó có đầy đủ hình ảnh minh họa luôn rồi,định dạng file cab,chép vào ppc rùi chạy là xong

http://www.4shared.com/file/6030317/8aa16a76/Dialpad.html

Đã nhắc về việc kèm hình minh họa, MX31214 lưu ý.

Last edited by a moderator:

tanlinhub

Super V.I.P
Xdaskinchooser v2.03

Xdaskinchooser v2.03

Đây là một công cụ để thay đổi skin DIALPAD mặc định trên PPC. Với Xdaskinchooser bạn có thể tạo ra cho mình 1 skin dialpad thật riêng biệt và đầy cá tính. Phần mềm đã tạo kèm cho bản 1 số skin khá đẹp.
(Kèm theo là 2 skin tôi ưu dùng, sau khi cài Xdaskinchooser, các bạn giải nén và coppy vào thư mục skin của phần mềm và Activate nhé)

Phần mềm và Skin đính kèm

Chỉnh sửa cuối:

MX31214

Em bổ xung thêm 1 chuơng trình giúp thay đổi dialpad,đó là cái chuơng trình PSK install,khi cài nó vào trong ppc thì các bác có thể thay đổi skin cho dialpad rất dễ dàng,giống như thay đổi themes cho today vậy

hướng dẫn sử dụng : cài Pskinstall vào ppc,sau đó chép các skin vào trong máy ppc,rùi double click vào skin mà bạn thích là xong

link down pskinstall :

http://www.4shared.com/file/6034134/ad781a77/pskInstaller.html

vài skin kèm theo,rất dễ thương :

http://www.4shared.com/file/6034176/271abe5f/Dialpad1.html

Nếu tiếp tục giới thiệu soft, skin mà không kèm hình minh họa, sẽ bị del mà không nhắc nhở nữa.

Taybac

Well-Known Member
Xdaskinchooser v2.03

Đây là một công cụ để thay đổi skin DIALPAD mặc định trên PPC. Với Xdaskinchooser bạn có thể tạo ra cho mình 1 skin dialpad thật riêng biệt và đầy cá tính. Phần mềm đã tạo kèm cho bản 1 số skin khá đẹp.
(Kèm theo là 2 skin tôi ưu dùng, sau khi cài Xdaskinchooser, các bạn giải nén và coppy vào thư mục skin của phần mềm và Activate nhé)

Phần mềm và Skin đính kèm
Cái này không biết làm thế nào cả ? Bác nói cụ thể copy cái skin vào thw mục nào vậy ?

tanlinhub

Super V.I.P
Cái này không biết làm thế nào cả ? Bác nói cụ thể copy cái skin vào thw mục nào vậy ?

Đã nói rõ ở trên, giải nén và coppy vào thư mục skin của phần mềm Xdaskinchooser vừa cài đặt. Chúc thành công

Chỉnh sửa cuối:

tanlinhub

Super V.I.P
các bác ơi sau mình down không được......còn cách nào khác không?

Bạn phải nói rõ link ở bài nào, không down. được cái gì để anh em kiểm tra dùm. Mình vừa check lại các link trên, thấy vẫn bình thường mà. Thân

khanh123

sorry nhé mình down được ròi cám ơn các bác nhé.hehehe lại 1 ngày bận rộng nửa.

Galacticos

Cái này hơi bị chói vì màu đỏ trên nền nhiều quá bác ơi...Anyway thanks bác.
Bác nào có Skin của Vista cho bọn em đi..

tanlinhub

Super V.I.P
Các bác cho e xin mấy cái skin của vista với. Thanks các bác nhiều:p

Phong cách Vista, bạn có thể tải theo link sau nhé. Tuy nhiên cũng mang tý "hơi hướng" chứ chưa phải đậm phong cách Vista lắm đâu. Thân

Mã:
http://www.4shared.com/file/6030317/8aa16a76/Dialpad.html

khanh123

mình mới tải bộ skins Dialpad vista về. các bác ơi làm sau cài vào mây vậy?.
mình sài o2 mini đó. cám ơn các bác nhé

haitruongls

mình mới tải bộ skins Dialpad vista về. các bác ơi làm sau cài vào mây vậy?.
mình sài o2 mini đó. cám ơn các bác nhé

bạn hãy copy tất cả bộ SKin của bạn vào /windows và chép đè
SR lại máy và xem sao nhá

DOP

Xdaskinchooser v2.03

Cài đầy đủ,chép các skindialpad vào luôn thư mục skin trong directory.Chọt chương trình : hiện đầy đủ các skin mới chép vào => active ! Ra ngoài coi cái dialpad <-- Y NHƯ CŨ potay.chân.pdaviệt.net :mad:)

tanlinhub

Super V.I.P
Cài đầy đủ,chép các skindialpad vào luôn thư mục skin trong directory.Chọt chương trình : hiện đầy đủ các skin mới chép vào => active ! Ra ngoài coi cái dialpad <-- Y NHƯ CŨ potay.chân.pdaviệt.net :mad:)

Activate Skin xong còn phải khởi động lại máy nữa chứ, nếu khởi động lại mà vẫn chưa thấy thay đổi Skin thì... làm lại. Chơi PPC cần kiên trì bạn, chưa gì pó tay thì... chuyển dùng phone:D

khanh123

bác dop
cái chương trình đó mình tải về ở đâu vậy bác.chỉ mình đường link nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.