• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GIAO DIỆN DIALPAD CHO WM2003/SE

Status
Không mở trả lời sau này.

ngoc thinh

Nhiều quá ! Đúng là hơn hẳn cái skin mặc định của máy.Các bác còn cái Skin nào độc nữa ko thì up lên cho anh em với.

ngoc thinh

Bác nào có chương trình quản lý mấy cái Skin này ko.Nếu ko cứ phải cài vào rồi gỡ ra hoài mệt quá

tula2006

Bác nào có chương trình quản lý mấy cái Skin này ko.Nếu ko cứ phải cài vào rồi gỡ ra hoài mệt quá

để quản ly skin dialpad bác dùng phần mềm mà bác tanlinhub đã post ơ phần đầu đó tên là Xdaskinchooser v2.03
chúc vui!

DOP

Activate Skin xong còn phải khởi động lại máy nữa chứ, nếu khởi động lại mà vẫn chưa thấy thay đổi Skin thì... làm lại. Chơi PPC cần kiên trì bạn, chưa gì pó tay thì... chuyển dùng phone:D
Thì làm đủ kiểu rồi bác àh.Thế mà nó cứ trơ ra.Còn 1 cách chưa thử là copy đè lên thôi :(
Nhân tiện hỏi bên lề chút : Hình như là bác Killed thì phải ?

tanlinhub

Super V.I.P
Skin Black

Thêm 1 bộ skin phonepad khá đẹp, các bạn cài đặt Xdaskinchooser và làm theo các bước như bài ở trang 1 để Activate Skin nhé.

hlp

Bác ơi có bác nào bị lỗi khi dùng cái XDA... giống như em ko? có 1 số skin khi e đổi mà vào lại phone mà nó vẫn trơ trơ ko đổi sang skin khác đc. help

dungde

@hlp: bạn nói không rõ ràng như thế thì khó lắm, bạn dùng phần mềm quản lý skin như Xdaskinchooser ... hay cài trực tiếp vào PPC ???

duycst

Bác Linh ơi,cài chương trình thay đổi skin phonepad đó đó vào main hay sao?Em cài lên Storage,không thấy thư mục skin của phần mềm đâu cả,chỉ thấy trong thư mục của phần mềm có 3 file hà,không có thư mục skin.Cài lên thẻ được không?
Muốn tạo 1 bộ skin riêng cho mình,bằng hình ảnh của mình luôn chứ không phải load bộ skin về thì làm sao vậy các bác?

Last edited by a moderator:

duycst

Muốn tạo 1 bộ skin riêng cho mình,bằng hình ảnh của mình luôn chứ không phải load bộ skin về thì làm sao vậy các bác?

tanlinhub

Super V.I.P
@duycst: Cài lên main cho chắc ăn, cũng nhỏ nhẹ thôi mà. Tôi thì làm theo cách này: Cài lên main, cut paste vào card, sau đó remove đi. Coppy skin vào thư mục skin của thằng này. Sau đó, cài lại cái xdaskinchooser vào thẻ nhớ. Khi đó vào thư mục lúc nãy mình vừa paste để Activate. Chúc thành công.

Nếu muốn tạo 1 bộ riêng thì tham khảo phần mềm này http://pdaviet.net/showthread.php?t=327&page=2

vutungcmg

@duycst: Cài lên main cho chắc ăn, cũng nhỏ nhẹ thôi mà. Tôi thì làm theo cách này: Cài lên main, cut paste vào card, sau đó remove đi. Coppy skin vào thư mục skin của thằng này. Sau đó, cài lại cái xdaskinchooser vào thẻ nhớ. Khi đó vào thư mục lúc nãy mình vừa paste để Activate. Chúc thành công.

Nếu muốn tạo 1 bộ riêng thì tham khảo phần mềm này http://pdaviet.net/showthread.php?t=327&page=2

Cho mình hỏi chút xíu, Sau khi cài xdaskinchooser, active skinpad, khởi động lại máy thì load skin lên được nhưng lại bị trường hợp nhứ thế này:

- Phần các phím số lên rất đẹp nhưng sau khi bấm vào các phím số để gọi thì phần hiện số mất tiêu hoặc có sọc ngang nhìn rất khó chịu.

Mình sử dụng XDAIIi, bác nào giúp em với,thanks trước

Mình post hình lên cho mọi người dễ hình dung

Chỉnh sửa cuối:

duycst

Em cài lên main thử rồi,thấy skin trong xdaskinchooser luôn rồi,activate luôn,chạy luôn,nhưng SR lại thì vẫn y như cũ :D Làm mấy lần vẫn vậy,quê quá em tạo file cab mấy cái skin của bác Linh luôn.Để hôm nào em mò được cách up lên đây cho mem nào bị giống em xài luôn.

To vutungcmg: Skin nào cũng vậy bạn ơi,chịu khó đi,skin đẹp thì cũng có khuyết điểm nhỏ.Khi nhấn vào thì bị,nhưng buông ra thì đâu có sao đâu.Nếu muốn hòan thiện thì nghiên cứu cách tự làm skin theo link của bác Linh kìa,coi có khắc phục được không. Chúc vui! ;)

vutungcmg

Em cài lên main thử rồi,thấy skin trong xdaskinchooser luôn rồi,activate luôn,chạy luôn,nhưng SR lại thì vẫn y như cũ :D Làm mấy lần vẫn vậy,quê quá em tạo file cab mấy cái skin của bác Linh luôn.Để hôm nào em mò được cách up lên đây cho mem nào bị giống em xài luôn.

Mình cài trên card luôn đó chứ, active xong thì soft reset thì đc liền. Còn trường hợp lỗo của mình là trước khi cài PM này đâu có bị. Giờ có remove nó đi cũng không hết :(( :(( :((

Mọi người bị hay chưa bị thử nghiên cứu xong cứu mình luôn trong trường hợp này. Mình làm đủ cách rồi (chưa hard reset thôi) mà vẫn không giải quyết được.

Chỉnh sửa cuối:

duycst

Mình cài trên card luôn đó chứ, active xong thì soft reset thì đc liền. Còn trường hợp lỗo của mình là trước khi cài PM này đâu có bị. Giờ có remove nó đi cũng không hết :(( :(( :((

Mọi người bị hay chưa bị thử nghiên cứu xong cứu mình luôn trong trường hợp này. Mình làm đủ cách rồi (chưa hard reset thôi) mà vẫn không giải quyết được.

Thấy hình bạn up lên mình hiểu rồi,mình cũng từng bị.Bạn vào tắt cái Smart Dialing đó.Máy bạn còn cái PM đó phải không?Đừng dùn nó nữa là được.Máy mình Up lên big storage nên bỏ PM đó luôn rồi.Hình như là trong phần Option của Phone hay gì đó,bạn làm thử xem!
Mình xài con mini,sao làm hoài chẳng được,nhưng mình làm cách khác rồi.

duycst

Sẵn đây mình Up lên 1 số skin trích từ xdaskinchooser của bác Linh để cho các mem nào không activate được giống như mình xài. Dạng file cab,chỉ cần chọt vào,SR có ngay 1 skin mới.Chúc vui! :D

vutungcmg

Thấy hình bạn up lên mình hiểu rồi,mình cũng từng bị.Bạn vào tắt cái Smart Dialing đó.Máy bạn còn cái PM đó phải không?Đừng dùn nó nữa là được.Máy mình Up lên big storage nên bỏ PM đó luôn rồi.Hình như là trong phần Option của Phone hay gì đó,bạn làm thử xem!
Mình xài con mini,sao làm hoài chẳng được,nhưng mình làm cách khác rồi.

Tắt smartdialing như thế nào duycst ơi. Mình đang sử dụng XDA IIi, kiếm hoài trong phone làm gì có option. Bạn chỉ mình thêm đi

duycst

Tắt smartdialing như thế nào duycst ơi. Mình đang sử dụng XDA IIi, kiếm hoài trong phone làm gì có option. Bạn chỉ mình thêm đi
Mình không nhớ rõ,vì mình bỏ mất thằng đó luôn rùi.Nếu nhớ không lầm thì bạn bấm nút gọi vô phone he,rồi dưới cái phonepad bạn vào phần Tool thử xem coi có mục nào là SmartDialing không?Nếu không đượ thì nói mình,mình Up lại ROM cũ coi có kiếm được không.Do khi Activate cái skin nó chép đè lên skin cũ,mất mấy hình của SD nên nó bị vậy.Lúc xài ROM cũ,mình táy máy xóa hình của SD nó cũng bị y như bạn vậy đó. :p

Utxd

Vào Phone (màn hình dùng để gọi điện thoại í), phím mềm bên phải là Option đó, nhấn vào đó sẽ thấy Smartdialing Option, chọn nó rồi tắt nó đi

vutungcmg

Vào Phone (màn hình dùng để gọi điện thoại í), phím mềm bên phải là Option đó, nhấn vào đó sẽ thấy Smartdialing Option, chọn nó rồi tắt nó đi

Mình làm được rồi, cảm ơn mọi người. Nhân tiện cho mình hỏi là phần mềm smartdialing này trên máy XDAIIi của mình là version 1.0. Search trên google thì thấy có version 1.1, không biết có sửa được lỗi đó hay không. Utxd tư vấn thêm đi, nếu được thì cho mình link bản 1.1 để cài và test luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.