• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GIAO DIỆN DIALPAD CHO WM2003/SE

Status
Không mở trả lời sau này.

duycst

À bác ơi,em vùa cài cái skinchooservp của bác,Cái này chỉ cài đc trên main memory thoi à.Em cài trên main thì ok nhưng cài vào storage thì không thấy thư mục skin,cáo skin có sẵn nhayy hết ra ngoài storage mà không nằm trong skinchooservp nữa
Soft này chỉ cài lên main thì mới activate được. Bạn có thể dùng file cab để đổi skin,không cần phải cài soft đó cho tiện.Chúc vui! :D

kipkip

sao mọi người không làm skin theo dạng PSK nhỉ,mình thầy cái đó dễ dùng nhất mà vẫn cool như thường.Mình đang dùng mầy cái skin đuôi PSK mà mà mầy bác đã up lên,đổi thoải mái rất nhanh và đơn giản.Đề nghị bác nào có skin loại này thì up lên nhiều vào nha

xac_uon

Các bác cho em xin cái skin "xịn" kèm rom của thằng 02 mini nhé.Thanks các bác nhìu.hihi

duycst

Các bác cho em xin cái skin "xịn" kèm rom của thằng 02 mini nhé.Thanks các bác nhìu.hihi

Skin mặc định thì chỉ cần Remove cái skin hiện thời (hoặc HR lại) là có ngay.Hoặc bạn chuẩn bị Up ROM thì sau khi Up nó sẽ trở về skin mặc định!
Còn ROM thì sao lại xin ở đây nhỉ? Qua Topic Up ROM cho Magician mà lấy về chứ :-?

Namtuoc

Cái skin dialpad nầy là do mình tự tạo để ăn theo cái WA2 "Navigator theme"

Mình đã coppy các file ảnh trong folder Windows của ppc, vẽ lại và và save as với "tên, kích thước và định dạng" chính xác theo file gốc, Sau đó chép đè các file nầy vào trong folder Windows của ppc và đã dùng thử thấy rất tốt.
=>Nhờ các bạn hướng dẫn cách nén các file ảnh nầy thành 1 file cab để có thể cài đặt độc lập (không thích gở ra đỗi skin khác, không cần phải sử dụng thêm soft chi cho nặng nề).
Các bạn lập trình viên giúp mình với - Mình còn phải pos lên để các bạn thưởng thức nữa chớ!..hì.hì...;)

Cái này đẹp thật.Nhưng sao ko thấy link down ở đâu nhỉ???

xac_uon

Skin mặc định thì chỉ cần Remove cái skin hiện thời (hoặc HR lại) là có ngay.Hoặc bạn chuẩn bị Up ROM thì sau khi Up nó sẽ trở về skin mặc định!
Còn ROM thì sao lại xin ở đây nhỉ? Qua Topic Up ROM cho Magician mà lấy về chứ :-?

Không bác hiểu nhầm ý em, em vừa up lại rom, dùng bản của Qtek, mà trước đó em quên không restore lại nên bây giờ em muốn xin lai cai skin dailpad của O2, cái dailpad mà có hình 02 chìm đó. Hi vọng bác hiểu ý, hic hic...Ai có thì cho mình nhé.Thanks

rockbui71

tớ hỏi chút mấy cái dialpad .psk thì chạy bằng chương trình gì thế nhỉ

ngothuongtri

những file skin.cad chọt vào lưu vào main, sao vào chương trình không thấy gì hết các bác,
muốn chon skin mình cài vào thì vào đâu chọn các bác, không sài chương trình xdaskinchooservp nầy,
chỉ chạy file *.cad donw về thôi
mong các bác giúp nhé

Taybac

Well-Known Member
những file skin.cad chọt vào lưu vào main, sao vào chương trình không thấy gì hết các bác,
muốn chon skin mình cài vào thì vào đâu chọn các bác, không sài chương trình xdaskinchooservp nầy,
chỉ chạy file *.cad donw về thôi
mong các bác giúp nhé

Đọc kỹ đi bạn , Cài xong khởi động lại máy thì mới thấy skin hiện lên chứ ?:-?

kiepngheo

tớ hỏi chút mấy cái dialpad .psk thì chạy bằng chương trình gì thế nhỉ

Bác xem lại trang 1 bài viết của bác MX31214 sẽ có phần mềm đó. okie

Hoặc down theo link dưới đây.

Last edited by a moderator:

unname

mấy cái này có dùng cho 05 được kô các bác. Em làm mất mấy tiếng mà kô được ngồi SR mệt quá hu hu
Nếu bác nào biết làm cho 05 thì chỉ em nhé

Bạn cứ post bộ skin riêng lên là được rồi,về các mem khác tự mò.Có cách đơn giản để tạo file cab theo ý bạn muốn là lấy file cab ở mấy trang trước về,dùng CabCE Man mở file cab đó ra,vào tab FILES,xóa hết các file.gif đi,sau đó add những file .gif bạn đã tạo vào,lưu lại thế là xong! Chúc vui! :D

bạn up giúp mình file đó lên được kô? Mình tìm mà kô thấy bên giới thiệu soft

Last edited by a moderator:

vh1981

bác nào có skin giống iPhone không nhỉ? có thấy cái skin này nhưng hình như chỉ dùng cho WM5

linhanh154

Bác nào có Skin của WM5 ko cho em với. Em chỉ thấy các bác nói về WM2003 chứ em đang dùng 05 thì ko có hả

aphongs

có cách nào làm skin psk khong nhi,mấy anh có thể chỉ em không ạh ,em làm được cái nào sẽ up lên thanks các anh

nguyen_thanh

ko dùng nữa

e dùng SKIN DIALPAD TRÊN WM2003/SE rùi thấy ko thích nữa nhưng ko thế xóa dc chương trình này đi nữa,nhờ mấy bác giúp em

Status
Không mở trả lời sau này.