• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: "Resco Explorer 2005" - CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

Phần mềm là trình duyệt file hay nhất dành cho PPC, tích hợp 1 số Addin cũng rất hay như Registry, Today plugin, FTP, ... Phiên bản mới nhất hiện nay là 5.42

Hình minh hoạ:

Tải phần mềm tại trang chủ của Resco
Mã:
http://www.resco.net/pocketpc/explorer/downloads.asp

Sau khi cài, chạy MTK đính kèm trên PC để lấy chìa

Topic này dành riêng cho Resco Explorer 2005, những bài không liên quan bị Del ngay lập tức.

Chỉnh sửa cuối:

18S67705

bản 5.42 có khác biệt gì so với bản 5.41 không vậy bác, em đang dùng bản 5.41 kết vì có gia diện tiếng Việt nên không muốn đổi bản mới (hihihi)......

resco exp 5.42

sao lúc e nâng cấp từ 5.41 > 5.42 thì ko thấy cái biểu tượng recycle bin đâu nữa, cho e hỏi có fải bản 5.42 đã bỏ cái recycle bin? nếu ko thì làm cách nào để cho nó hiện ra cái recycle bin đó? xin cảm ơn!

Utxd

bản 5.42 có khác biệt gì so với bản 5.41 không vậy bác, em đang dùng bản 5.41 kết vì có gia diện tiếng Việt nên không muốn đổi bản mới (hihihi)......

Bản 5.42 này cũng đã được Hà Châu Việt hoá rồi, qua đây xem nhé

Sad

sao lúc e nâng cấp từ 5.41 > 5.42 thì ko thấy cái biểu tượng recycle bin đâu nữa, cho e hỏi có fải bản 5.42 đã bỏ cái recycle bin? nếu ko thì làm cách nào để cho nó hiện ra cái recycle bin đó? xin cảm ơn!

Hiện tại thì chưa thấy cái gì mới hơn nhưng cứ bản mới thì update cho "sướng" phải kô bạn? :D
Bạn có cài RescoPhotoViewer kô? Mình chưa giải thích rõ được tại sao nhưng cứ mỗi lần cài chung Rescoexplorer với RescoPhotoViewer thì toàn bị mất biểu tượng recycle bin! :(

Baoduyat

Mình cài đặt vào thấy bình thường mà. Cả biểu tượng và chức năng của Recycle bin vẫn hoạt động tốt.

Từ bản 5.41-->5.42 chủ yếu là fix một số lỗi thôi bạn à !. Mình dùng thấy BT của bản 5.42 hoạt động rất tốt đó (ở phiên bản 5.41 lúc được lúc không).

Kangmin82

Có lần mình cũng gặp tình trạng như của bạn.Bạn thử reset lại PPC rồi cài lại xem,mình làm như vậy là ok luôn.Chúc bạn thành công.

LuongQuang

Super V.I.P

Đó không phải là lỗi mà do dùng chung file thư viện đó! :-?

Có phải máy của bạn cũng cài đồng thời cả Resco Explorer và Resco Photo Viewer hoặc Resco Audio Recorder không? Nếu đúng thì do bị lỗi file thư viện kiên kết động RFileShell.dll trong thư mục Windows trên PPC, vì cả 3 soft trên đều sử dụng file trên. Bạn có thể cài lại Resco Explorer sau cùng để khắc phục hiện tượng trên hoặc cài đặt Resco Explorer rồi copy file đó riêng ra, sau đó cài 2 soft kia sau rồi copy đè lại file đó là OK!

Chúc vui! :D :D :D

MX31214

Mà thường e thấy cái thùng rác đâu cần thiết,đã muốn xóa thì còn cần lưu vào thùng rác làm chi cho tốn bộ nhớ,dung lượng.

LuongQuang

Super V.I.P
Mà thường e thấy cái thùng rác đâu cần thiết,đã muốn xóa thì còn cần lưu vào thùng rác làm chi cho tốn bộ nhớ,dung lượng.

Hê hê! Đã là VIP rồi mà sao vẫn "chứng nào tật đó" vậy MX31214 ?:)) b-)

Cái thùng rác nhiều khi rất có ích đấy chứ! Nếu DEL nhầm file nào đó mà không có nó thì "đứt" không? Hơn nữa có thể điều chỉnh được dung lượng của thùng rác theo ý mình và nó nằm trong Card thì tốn gì nhiều đâu? :-?

voiconxauxi

Hê hê! Đã là VIP rồi mà sao vẫn "chứng nào tật đó" vậy MX31214 ?:)) b-)

Cái thùng rác nhiều khi rất có ích đấy chứ! Nếu DEL nhầm file nào đó mà không có nó thì "đứt" không? Hơn nữa có thể điều chỉnh được dung lượng của thùng rác theo ý mình và nó nằm trong Card thì tốn gì nhiều đâu? :-?

Chào các bạn,
Vui lòng cho hỏi là sau khi cài đặt resco explorer 2005
phần application chụp màn hình không hoạt động.
Mình đã remove rồi cài đặt lại cũng không chạy.
Regards,

Utxd

Chào các bạn,
Vui lòng cho hỏi là sau khi cài đặt resco explorer 2005
phần application chụp màn hình không hoạt động.
Mình đã remove rồi cài đặt lại cũng không chạy.
Regards,

Đang sử dụng phần mềm gì để chụp màn hình vậy voiconxauxi, chuyển chương trình khác xem sao, Soti Pocket Controller-Professional chẳng hạn, mình và Hà Châu chụp bình thường mà, không tin vào mục Việt hoá xem :D

Lưu ý: lần sau post đúng chủ đề và chỉ hỏi 1 chổ thôi nhé, không được vừa hỏi trong Chủ đề vừa mở thêm chủ đề mới

squall

Bác thử cài ilaucher xem, có chụp hình màn hình đó, bản mới nhất là 3.0.0.1 thì phải :)

viet00

Em đang cần bảng Resco Photo Viewer để xem ảnh và chỉnh sửa luôn.
Chứ mỗi lần cài lại phải Add-Ins nó vào, quá hạn sử dụng lại gặp rắc rối.
Bác nào có up lên giúp em với.
Em cảm ơn nhiều :)

MX31214

resco explorer đâu có hỗ trợ chụp màn hình,nếu bạn muốn chụp màn hình thì phải dùng chuơng trình chuyên chụp,còn ko thì dùng resco photo viewer sẽ có hỗ trợ chụp,cái bạn cần theo link dưới đây
http://pdaviet.net/showthread.php?t=63&page=2
PS:thật ra cái thùng rác e nghĩ ko cần thiết,tại vì file đã del thì cần gì phục hồi,chiếm chỗ mắc công. :D

DOP

Recycle bin cũng đôi khi hơi bực mình thật.Nhưng bực mình 1 chút cũng đỡ áy náy hơn bác MX ạ :D Lỡ táy máy thế nào,xoá file .dll thì còn có chỗ mà kiếm.Không có thì phải cài lại từ đầu
---> Có lợi nhưng cũng hơi bực mình <---

squall

resco explorer đâu có hỗ trợ chụp màn hình,nếu bạn muốn chụp màn hình thì phải dùng chuơng trình chuyên chụp,còn ko thì dùng resco photo viewer sẽ có hỗ trợ chụp,cái bạn cần theo link dưới đây
http://pdaviet.net/showthread.php?t=63&page=2
PS:thật ra cái thùng rác e nghĩ ko cần thiết,tại vì file đã del thì cần gì phục hồi,chiếm chỗ mắc công. :D

Ặc, bác nói thế sai rồi, nếu lỡ tay xóa nhầm phải file quan trọng thì hơi bị mệt đó;;) , nếu nói như bác thì bác Gate nhà ta đâu cần phải tạo ra cái Recycle Bin làm gì :D

MX31214

hầu hết file dll đều được hide,đâu có hiện cho mấy bác del đâu mà lo,với lại làm gì phải dzo win mà del máy cái file đó,thường e thấy chỉ có del nhạc,game hay file trong storage và storage card ko ah,Nhưng đó là ý kiến uc3a e cho những ai cần dung lượng,lại ko muốn lưu trữ lại,chứ mỗi ng 1 ý mà :D

squall

Chính xác, mỗi người một ý, em cũng như bác, khỏi dùng Recycle Bin, đã xóa là xóa luôn :))

hungfvl

e đang dùng bản 5.41 ko biết có ai bị như e ko? cứ dùng 1 thời gian là bị expire, e đã cài đi cài lại rất nhiều lần rùi, lần này thử nâng cấp lên 5.42 xem thế nào ?

Status
Không mở trả lời sau này.