• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: "Resco Explorer 2005" - CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

e đang dùng bản 5.41 ko biết có ai bị như e ko? cứ dùng 1 thời gian là bị expire, e đã cài đi cài lại rất nhiều lần rùi, lần này thử nâng cấp lên 5.42 xem thế nào ?

hungfvl chưa đăng ký à ? Chứ sau khi đăng ký xong chưa bao giờ bị báo expire cả (trừ khi thay đồi Owner).

hungfvl

hungfvl chưa đăng ký à ? Chứ sau khi đăng ký xong chưa bao giờ bị báo expire cả (trừ khi thay đồi Owner).

hic chưa đăng ký thì nói làm j hả bác utxd, và e cũng ko đổi owner. thế nên e mới ko hiểu lý do tại sao? :-/

htoquang

hic chưa đăng ký thì nói làm j hả bác utxd, và e cũng ko đổi owner. thế nên e mới ko hiểu lý do tại sao? :-/
Chỉ có 1 lý do là bạn ĐK o đúng chứ các phiên bản của soft này tôi đã xài qua hết trên rất nhiều máy và chưa bao giờ bị như vậy

18S67705

đúng đấy, em cũng vậy, từ trước đến giờ vẫn dùng ngon lành mà, bác thủ Handset rồi cài lại xem...

bác nào biết cách phục hồi pass của resco. hôm trước mình đặt pass cho tất cả ảnh bgiờ muốn xem nhưng quên pass không thể xem được. mình up 1 cái các bác xem có cách nào giúp mình không?
http://www.nakido.com/view/DCC55CFB...F6804D2AFE3/Vu+va+A+long_JPG.rxf?size=1985892
mình đặt pass cho tất cả anh trên PC thông qua chương trình Resco này. giờ đau quá ko biết làm thế nào phục hồi ảnh

sutu

Đó không phải là lỗi mà do dùng chung file thư viện đó! :-?

Có phải máy của bạn cũng cài đồng thời cả Resco Explorer và Resco Photo Viewer hoặc Resco Audio Recorder không? Nếu đúng thì do bị lỗi file thư viện kiên kết động RFileShell.dll trong thư mục Windows trên PPC, vì cả 3 soft trên đều sử dụng file trên. Bạn có thể cài lại Resco Explorer sau cùng để khắc phục hiện tượng trên hoặc cài đặt Resco Explorer rồi copy file đó riêng ra, sau đó cài 2 soft kia sau rồi copy đè lại file đó là OK!

Chúc vui! :D :D :D

=D> =D> Đúng là lổi này rồi bác.Em đã làm theo cách của bác Lương Quang đã OK rồi
thank bác,

lieucongtu

tui rất thích sài software này nhưng cứ mỗi lần cài vào thì máy lại bị trục trặc thỉnh thoảng không nhận được cuộc gọi và tin nhắn. nhiều lần bạn gái giận nên uninstall luôn!

HaChau

Super V.I.P
bác nào biết cách phục hồi pass của resco. hôm trước mình đặt pass cho tất cả ảnh bgiờ muốn xem nhưng quên pass không thể xem được. mình up 1 cái các bác xem có cách nào giúp mình không?
http://www.nakido.com/view/DCC55CFB...F6804D2AFE3/Vu+va+A+long_JPG.rxf?size=1985892
mình đặt pass cho tất cả anh trên PC thông qua chương trình Resco này. giờ đau quá ko biết làm thế nào phục hồi ảnh
Theo thông tin từ FAQ của Resco Explorer:
3.2. I need to decrypt a file but I have lost the password. Is there a way to get my data back?

Since the encryption protects the file against attacks we too are unable to decrypt the file without knowing the correct password.
Do vậy, xin chia buồn cùng bạn :(
Trong FAQ đó có nói pass phân biệt chữ HOA/thường. Bạn cố nhớ lại mật khẩu rồi thử khả năng đó xem sao.

Thân!

quyeno2

tui rất thích sài software này nhưng cứ mỗi lần cài vào thì máy lại bị trục trặc thỉnh thoảng không nhận được cuộc gọi và tin nhắn. nhiều lần bạn gái giận nên uninstall luôn!
:-? có lẽ nó bị xung đột phần mềm với một soft nào đó trong máy của bạn rồi,bạn thử Hard Reset lại máy rồi cài lại Resco Explorer xem sao,chứ còn dùng PPC mà không cài soft này thì phí lắm đó

Oxy

Em dùng Resco Exploer 4.1 không hiểu sao thình thoảng cái Icon thùng rác của em bị mất, em cài lại thì thấy nó hiện lên nhưng sử dụng một vài lần lại biến mất. các bác giúp em với :(

toanh04

Em nghĩ là bác Remove chương trình đi rồi sau đó cài lại thì chắc là được...:-??

h2_viethoang

Em nghĩ là bác Remove chương trình đi rồi sau đó cài lại thì chắc là được...:-??

Không được đâu bạn à. Quên pass thì đành bó tay thôi. Hình như PDA chưa có các chương trình xxxx pass như với Windows thì phải.

nhưng mình đặt pass cho máy tính vì resco cũng hỗ trợ pass cho folder máy tính mà

đau quá thế là hơn 4G ảnh của mình chết rồi. không thể làm gì được.

Last edited by a moderator:

minhphuaz

Member
Có cách nào cài Resco Explorer hoàn toàn vào trong thẻ nhớ k? Mình cài vô thẻ, nhưng khi Hard reset lại k sử dụng được.
Cám ơn đã chĩ dẫn!

Last edited by a moderator:

Utxd

Có cách nào cài Resco Explorer hoàn toàn vào trong thẻ nhớ k? Mình cài vô thẻ, nhưng khi Hard rết lại k sử dụng được.
Cám ơn đã chĩ dẫn!

Cài vô thẻ vẫn sử dụng được mà :-??

HR lại dĩ nhiên phải cài lại rồi vì khi cài nó chép 1 số file vào main, HR bị mất mấy file đó thì sao chạy được, phải cài lại chứ.

O2xdaIIs

Bác minhphuaz kiểm tra lại xem sao nhé, lúc trước mình backup máy khi đang xài bản 5.41, sau đó mình update lên bản 5.42, xài 1 thời gian mình HR máy rồi chạy lại file backup, bản 5.42 vẫn chạy ngon lành, thậm chí còn không đòi key nữa !

HaChau

Super V.I.P
Bác minhphuaz kiểm tra lại xem sao nhé, lúc trước mình backup máy khi đang xài bản 5.41, sau đó mình update lên bản 5.42, xài 1 thời gian mình HR máy rồi chạy lại file backup, bản 5.42 vẫn chạy ngon lành, thậm chí còn không đòi key nữa !
Thì đúng rồi, bạn restore lại thì đã khôi phục được file RE cài trong thư mục \Windows. Cái chính là ở chỗ đó - do có file RFileShell.dll là file phải đặt ở trong thư mục \Windows. Mình đã thử move ra \Windows của thẻ nhưng nó không chịu.
Bản của bạn có thể có lỗi trong trường hợp thư viện của bản 5.41 khác với bản 5.42
Có cách nào cài Resco Explorer hoàn toàn vào trong thẻ nhớ k? Mình cài vô thẻ, nhưng khi Hard reset lại k sử dụng được.
Cám ơn đã chĩ dẫn!

phongkid1983

Cho mình hỏi chút vấn đề xung quanh soft này. Mình cài bản mới nhất, lúc copy thêm Skin từ homepage của nó về, tiến hành cài đặt bình thường, tất cả các skin cũng move vào thư mục /program files/resco/todayskins/ thế nhưng khi vào Resco settings, mục Skins thì chỉ có Default skin!! Loay hoay mãi mà ko thể nào đổi skin được!! Bạn nào thành thạo xin hướng dẫn hộ! Cảm ơn !!

Nemmatlanh

Mình vẫn làm được bình thường mà?Bạn có 2 cách.Cách 1 là bạn kết nối PPC với PC có kết nối Internet.Rồi bạn vào biểu tượng Resco ngoài Today>>>>>Get More Skin,rồi đợi một lúc nó sẽ hiện ra bảng Skin cho mình chọn lựa để cài đặt.Lúc đó bạn chỉ việc cài đặt vào chọn nơi cài đặt là ok thôi mà.
Không thì có cách nữa đó là bạn Down File mình gửi theo đây,giải nén ra,rồi Copy vào mục Skin của rescoExplorer.Bạn thử xem có được không nhé.Thân!
http://www.4shared.com/file/7706514/ce9c597e/TodaySkins.html

phongkid1983

Bây giờ thì mình đã phát hiện ra lỗi rồi!! Một sai lầm khá cơ bản về phía mình , vì mình vốn vẫn nghĩ máy mình hỗ trợ VGA, giờ mới biết chỉ là QVGA. Vừa mua máy hôm qua mà.. Hehe, cám ơn bác rất nhiều !!

Status
Không mở trả lời sau này.