• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: "Resco Explorer 2005" - CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

shogunr125

bác nào biết cách phục hồi pass của resco. hôm trước mình đặt pass cho tất cả ảnh bgiờ muốn xem nhưng quên pass không thể xem được. mình up 1 cái các bác xem có cách nào giúp mình không?
http://www.nakido.com/view/DCC55CFB...F6804D2AFE3/Vu+va+A+long_JPG.rxf?size=1985892
mình đặt pass cho tất cả anh trên PC thông qua chương trình Resco này. giờ đau quá ko biết làm thế nào phục hồi ảnh

Bạn hãy thử cách này xem sao: Chuyển bàn phím sang bàn phím chuẩn của máy và tắt chế độ gõ tiếng Việt (hoặc ngôn ngữ khác - nếu có) (tránh dùng bàn phím gõ tiếng Việt). Hôm trước mình bị 1 lần, nguyên nhân là nhập pass từ bàn phím tiếng Việt đó.
Good luck!

AnhTu

Super V.I.P
bác nào biết cách phục hồi pass của resco. hôm trước mình đặt pass cho tất cả ảnh bgiờ muốn xem nhưng quên pass không thể xem được. mình up 1 cái các bác xem có cách nào giúp mình không?
http://www.nakido.com/view/DCC55CFB...F6804D2AFE3/Vu+va+A+long_JPG.rxf?size=1985892
mình đặt pass cho tất cả anh trên PC thông qua chương trình Resco này. giờ đau quá ko biết làm thế nào phục hồi ảnh

Mình đã gặp trường hợp này, đó là khi HR nhưng quên giải pass trước khi HR. Giải quyết như sau:
Như máy đang ở tình trạng xuất xưởng (mới HR), bạn vẫn cài đặt Resco File Explorer, sau đó vào Options/Browser và chọn Show All files. Done.
Sau đó vào thư mục bạn đã đặt pass và xóa các file có đuôi rxf đi, sẽ khôi phục được hoàn toàn thôi.

@shogunr125: quên pass mà, đâu phải nhớ pass mà làm cách trên????

VUNHATVAN

Em nghe nói đã có bản Resco 6.0; 6.0.1 rồi, đã bác nào test chưa cho anh em biết với

Nemmatlanh

Đó là bản RescoView 6.01 bạn à.Trong 4R mình đã có từ lâu rồi mà?Bạn sang Topic ứng dụng Multimedia để kiếm nhé.Còn RescoExplorer mới chỉ có bản 5.42 là mới nhất thôi.Chúc Noel vui vẻ!

holitraco

Nhờ mọi người chỉ giúp, mình đã down Rescoexplorer 2005 phiên bản 5.42 về cài vào exec, sau khi dùng một thời gian thì expired. Đã Down MTK về mở ra lấy chìa, nhưng nhập chìa vào thì máy báo không đúng, đã đổi owner đúng theo MTK mà vẫn chẳng được. Mọi người làm ơn chỉ giúp mình với. Thank!

Phần mềm là trình duyệt file hay nhất dành cho PPC, tích hợp 1 số Addin cũng rất hay như Registry, Today plugin, FTP, ... Phiên bản mới nhất hiện nay là 5.42

Hình minh hoạ:

Tải phần mềm tại trang chủ của Resco
Mã:
http://www.resco.net/pocketpc/explorer/downloads.asp

Sau khi cài, chạy MTK đính kèm trên PC để lấy chìa

Topic này dành riêng cho Resco Explorer 2005, những bài không liên quan bị Del ngay lập tức.

Phoenix

Nhờ mọi người chỉ giúp, mình đã down Rescoexplorer 2005 phiên bản 5.42 về cài vào exec, sau khi dùng một thời gian thì expired. Đã Down MTK về mở ra lấy chìa, nhưng nhập chìa vào thì máy báo không đúng, đã đổi owner đúng theo MTK mà vẫn chẳng được. Mọi người làm ơn chỉ giúp mình với. Thank!

Bạn đã từng cài bản nào chưa. Quan trọng là khi chạy MTK thì máy phải báo là: Phần mềm này đấ bị bác này chôm: ..NAME... (nếu bạn cài bản việt hóa)
Mình đang cài bản 5.35 việt hóa, dùng rất ổn định. Theo mình không nhất thiết phải up lên bản 5.42 đâu.:-? :-? :-? :-? :-?

Utxd

Lưu ý holitraco là Owner có phân biệt chữ hoa và chữ thường đó nhé, nếu vẫn không được PM cho mình Owner mình lấy mã cho :D

de55518

Cho tớ hỏi cái: có một số chỗ trong windows một số files bị ẩn không thấy. Làm cách nào để bỏ chế độ hidden đi. Nếu dùng search thì lâu mà mất TG lắm. Chẳng biết Res. Exp. có hỗ trợ chức năng này hay ko? Bạn nào biết chỉ giùm mình cảm ơn!

O2xdaIIs

Cho tớ hỏi cái: có một số chỗ trong windows một số files bị ẩn không thấy. Làm cách nào để bỏ chế độ hidden đi. Nếu dùng search thì lâu mà mất TG lắm. Chẳng biết Res. Exp. có hỗ trợ chức năng này hay ko? Bạn nào biết chỉ giùm mình cảm ơn!

Bác vào Menu->File->Options->Browser, chọn Show all files, kết quả sẽ được như bác mong muốn.:D

trongtints

Quan trọng trong tùy chọn bạn đừng đánh dấu chọn vào mục Ẩn Tập Tin trên Rom & Ẩn Thư Mục thì những gì pác cần sẽ thấy thôi. Thân.!;)

Status
Không mở trả lời sau này.