• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: SKIN/ICONS CHO SPB POCKET PLUS

connguab

lamcuong ơi !
Sao bộ icon này mình cài vào máy báo là cài đặt hoàn tất, nhưng khi mở ra để chọn thì k có gì hết vậy ? :-?? :-?? :-??

XuanTruong

Super V.I.P
lamcuong ơi !
Sao bộ icon này mình cài vào máy báo là cài đặt hoàn tất, nhưng khi mở ra để chọn thì k có gì hết vậy ? :-?? :-?? :-??

Có chứ Bạn! Mình cài và chọn OK đây nè! Khi cài Pocket plus ở đâu thì cài Skin vào đó là được mà, Bạn coi lại thử đi nhé!;;):-?

huynhba

Thêm một bộ Icons giáng sinh nữa đây :D.

Chúc vui! :)

anh lamcuong ơi, anh có thể up lại cho em bộ theme giáng sinh này lại dưới gạng file .dat được ko.vì lần trước em cũng tải 1 bộ theme giáng sinh khác của anh file .cab, giờ tải cái trên về cài vào máy nó cứ báo là trùng file, fải cài đè,như thế là mất mấy cái icon cũ fải ko anh?

connguab

:-??
Có chứ Bạn! Mình cài và chọn OK đây nè! Khi cài Pocket plus ở đâu thì cài Skin vào đó là được mà, Bạn coi lại thử đi nhé!;;):-?

mình đã cài nhiều bộ icon đều được cả, chỉ duy nhất bộ này là k được, mà bộ này mình thích mới chết chứ, hic hic.....mình đã thử nhiều cách, cài nhiều lần vẫn k được, k hiểu nổi..........................:-?? :-?? :-??

lamcuong

:-??

mình đã cài nhiều bộ icon đều được cả, chỉ duy nhất bộ này là k được, mà bộ này mình thích mới chết chứ, hic hic.....mình đã thử nhiều cách, cài nhiều lần vẫn k được, k hiểu nổi..........................:-?? :-?? :-??

:-/ Mình cài được mà bạn, các icons đều hiển thị tốt :-/?

anh lamcuong ơi, anh có thể up lại cho em bộ theme giáng sinh này lại dưới gạng file .dat được ko.vì lần trước em cũng tải 1 bộ theme giáng sinh khác của anh file .cab, giờ tải cái trên về cài vào máy nó cứ báo là trùng file, fải cài đè,như thế là mất mấy cái icon cũ fải ko anh?

Đúng đó bạn vì cả 2 bộ Icons này đều lấy tên là Christmas nên khi bạn cài bộ Icons Christmas thứ 2 vào thì nó sẽ ghi đè lên file trước. Nhưng bạn có thể khắc phục bằng cách sau: Cài bộ Icons Christmas thứ 1 xong thì vào thư mục Icons của chương trình PocketPlus copy 3 file ảnh 2539_16, 2539_32, 2539_64 (nếu bạn xài VGA) vào thẻ nhớ tạm rồi cài tiếp bộ Icons Christmas thứ 2 vào đè lên cái thứ 1. Bây giờ bạn hãy copy lại 3 file ảnh trên vào lại thư mục Icons của chương trình PocketPlus, lúc này bạn sẽ thấy có 2 bộ Icons giáng sinh là Christmas2539

wasabi2702

Anh Lamcuong ơi,em có vài file .dat,anh có thể giúp em nối lại với nhau được ko?Please!!!!!!!!!Em ko biết post lên đây thế nào hết...

hasitinh

sao không có các icon chuyển động nhỉ ,bác lam cuong ơi ,bác có thể làm cho các icon chuyển động đc o?

horkbajir

sao không có các icon chuyển động nhỉ ,bác lam cuong ơi ,bác có thể làm cho các icon chuyển động đc o?

Không có icon động đâu bạn ơi

horkbajir

Bộ icon tuyệt đẹp phỏng theo iPhone, ngoại trừ 1 điểm khác biệt là nó đẹp hơn iPhone :D

Gồm hơn 170 icons cho các bạn thoải mái chọn, tầm hơn 700kb 1 chút

Lesangmd

sao cái bộ icons antunman này mình tải về cài đặt thì hình không giống trên nhỉ ?!
Bác Lamcuong xem lại thử xem .
Nhân tiên bác cho em hỏi nếu muốn "gộp" các file CAB lại thành một file "duy nhất" có được không ? Nếu được thì làm bằng cách nào . Bác giúp em với nha !
Thanks bác !

lamcuong

sao cái bộ icons antunman này mình tải về cài đặt thì hình không giống trên nhỉ ?!
Bác Lamcuong xem lại thử xem .
Nhân tiên bác cho em hỏi nếu muốn "gộp" các file CAB lại thành một file "duy nhất" có được không ? Nếu được thì làm bằng cách nào . Bác giúp em với nha !
Thanks bác !

Up lộn rồi :O! Sorry nha :D.
Bạn muốn gộp các file cab lại với nhau thành một file "duy nhất" để khi click vào nó thì nó sẽ tự cài hết toàn bộ Icons vào máy à :-/, bạn có thể dùng phần mềm WinCE CAB Manager thử xem nhé, nó có thể tìm thấy trong forum nhưng cụ thể ở trang nào thì mình quen mất rồi :D.

DarkKnight

Các bộ themes có tính chất "đồng phục" của các ứng dụng SPB: Spb GPRS Monitor, Spb Full Screen Keyboard, Spb Weather, Spb Time, Spb Finance. Ngoài ra còn có themes của Windows Media, Dailer, Calculator, Today Theme.
Hỗ trợ: Các HĐH và Màn hình.

SPB Arctic Blue:

.
.
.
.
.

.
.

Link:
http://www.spbclub.com/skins/7D94C5D31EED53D1D21B84C99CDF098D-1164807436564350/SpbArcticBlue_unitheme.exe

SPB Black47:

.
.
.
.
.

.
.

Link:
http://www.spbclub.com/skins/EAB0C8783A0299E3EFAE913132F595FA-1164807466432262/SpbBlack47_unitheme.exe

Spb Charming Day:

.
.
.
.
.

.
.

Link:
http://www.spbclub.com/skins/73DE9D37062F2FA32D376C1B055DB274-1164807481705731/SpbCharmingDay_unitheme.exe

Cài đặt xong SR! b-)

Bác ơi làm sao mà em cài Spb Plus thì nó cứ báo lỗi, những cái khác như Spb Time hay WM... thì vẫn Ok.

XuanTruong

Super V.I.P
Bác ơi làm sao mà em cài Spb Plus thì nó cứ báo lỗi, những cái khác như Spb Time hay WM... thì vẫn Ok.

Báo lỗi thế nào? Bạn phải nói rõ hoặc chụp cái hình báo lỗi thì AE mới trả lời cho Bạn được chứ! Bạn nói chung chung thế ngang với đánh đố AE roài!:) Thân!;;)

DarkKnight

Em chọn cài cái Plus, Time, WM thì nó cài lần lượt từng thứ một và đều ok cả bác ạ. Đến thằng Plus thì nó chạy nhoằng một cái rồi báo là Unsuccessful, chẳng hiểu làm sao nữa.

sabrian

Iphone Icon "trùm" cho spb pocket plus !

Em vừa ra vào diễn đàn có 2 tuần,pài này ra mắt mấy pác.
cài xong bộ này nhìn ghiền lun,như iphone 80%.

PS: các pác phải có vẻ spb p.plus 4.0 trở lên nha.
link new version 4.0:

http://rs160.rapidshare.com/files/65707493/apSpbPocketPlus4.rar

pass=apadagroup

link iphone icon (pack1)

http://rs180.rapidshare.com/files/65456820/iPhone_SPBPPlus4_B.rar
pass=www.softachive.net

link iphone icon (pack2)

http://rs162.rapidshare.com/files/65457311/iPhone_SPBPPlus4_C.rar
pass=www.softachive.net

hàng quí nên phải chờ chút nha,rapidshare.:D=D>

thấy hay thì thank dùm em 1 cái nha mấy pac

sabrian

pác nào muốn thêm gì về iphoen thì liên lạc nha,mình ghiền iphone lắm, đang xài iphone 8g nhưng vẫn ko bỏ được con dopod đẹp,nên luột nó thành iphone lun,hehehe

a3t

rất hay, cảm ơn bạn nhiều
Tuy nhiên bộ Icon này trên trang chủ của nó có lâu rồi mà, thêm nữa bạn đưa link rapid mà lại đưa pass sai.