• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE (HEADSET) VÀ LIÊN QUAN

hoang

Bác ra chỗ bọn Siêu Thoại - 88 Trần Hưng Đạo, hình như 200k

có ai đánh giá cái tai phone của Ipaq RX3400 không, của đó nghe thế nào, em có 1 cái nhưng mất cái dây phone đanh tính kiếm lại để dùng.:(( :(( :((

sanbeo86123

Các bác cho hỏi : Tai nghe Exec zin là bao tiền ?

Em nghe nói Exec mà dùng tai nghe ko xịn...thì khi đang nghe nhạc mà có cuộc gọi đến thì dễ Die 2 loa ngoài :( <<< Điều này có đúng ko

Tuan1412

Em nghe nói Exec mà dùng tai nghe ko xịn...thì khi đang nghe nhạc mà có cuộc gọi đến thì dễ Die 2 loa ngoài :( <<< Điều này có đúng ko
o phải thế đâu bác.tai nghe xịn của ễc khoảng 2t50 nghìn,nhưng con này mà nghe tai nghe chụp của n91 thì quên chết luôn đấy bác ạ,mua hẳn tai đó mà nghe

Mình dùng MiniS + tai nghe zin P910 --> quá đã, nghe điện thoại vô tư không cần mod hay jac gi cả cho vướng víu. Chân đã có 3 cạnh, nghe nhạc dance thì hết ý.

Tuy nhiên mình thấy miniS + jac chuyến sang 3.5 + creative thì cũng quá tuyệt khi nghe nhạc trẻ và các loại khác trừ dance. Mỗi tội không nghe được điện thoại thôi.

Các bác góp ý giúp mình nhé!!

Tks in advance!

con này nghe tai nghe gin cuyar nó là chuản nhất,tai nghe p910i thì có nhiều tiếng bass nghe bằng imusic mà kích bass lên nữa chắc chắn bị rè mình thủ nhiều rồi mà,tai nghe gin của nó có nút tăng giảm âm lượng rất tiện dụng nũa

Last edited by a moderator:

huytien

{minh bi loi phong tieng viet .Moi nguoi thong cam } Minh mua con tai sony 250k nghe rat tot.Nhung khi han vao tai sin cua atom dung duoc 2-3 ngay thi tu dung hong tieng bass vay co phai khi noi vao ko thich hop nen hong ? mua nghe tot minh ko tiec tien ,nhung gio hong thay tiec qua..

DucLinh

{minh bi loi phong tieng viet .Moi nguoi thong cam } Minh mua con tai sony 250k nghe rat tot.Nhung khi han vao tai sin cua atom dung duoc 2-3 ngay thi tu dung hong tieng bass vay co phai khi noi vao ko thich hop nen hong ? mua nghe tot minh ko tiec tien ,nhung gio hong thay tiec qua..

Bác nói rõ xem bác hàn thế nào,có phải bác thay cọng dây và jack của atom ko?tiéng bass thường chỉ vỡ khi bác cho lên mức quá cao chứ ko tự mất đi được,theo em có thể bác đã thay đổi nhầm Equalizer thui. mà con tai nghe Sony bác đang dùng là loại gì vậy?

trungzena

Mới lụm tai nghe Bluetooth R35 Stereo nghe nhạc trên Atom Exec thật tuyệt vời, tiếng Bass mạnh và ấm, Treble thì trong trẻo. Nếu so với tai nghe zin của Atom Exec thì bên 1 bên 10, nghe hoàn toàn khác hẳn

Thanhha_2602

tai nghe EXEC xịn khoảng 200 ngản.nghe rất hay.có tăng giảm âm lượng.nhận đươc cuộc goi đến,đi bẳng nút ở trên dây của tai nghe.nói chung dủng tai nghe của máy vẫn hay nhất.nếu bạn ở HẢ NỘI thỉ ra 39 nguyễn du mua lả có mả

Do khác sơ đồ đấu dây của tai nghe thôi,có lẻ tai nghe của moto thì được :D
không phải khác sơ đổ đấu dây đâu anh ơi.vỉ jac của nokia hơi dải hơn cho nên khi cắm vảo thỉ khấc cao su vảo sâu quá.cho nên không tiếp xúc được một kênh nữa.nên chỉ nghe được một tai thôi.cho nên phải rút ra một chút mới nghe đủ cả hai tai.

có rất nhiều loại tai nghe cho O2 với đủ loại giá.theo các bác thì nên mua loại nào,ở đâu.
nếu ở HẢ NỘI thỉ bạn có thể ra 39 nguyễn du mua.200 ngản.xịn luôn.

Last edited by a moderator:

HuuTien

không phải khác sơ đổ đấu dây đâu anh ơi.vỉ jac của nokia hơi dải hơn cho nên khi cắm vảo thỉ khấc cao su vảo sâu quá.cho nên không tiếp xúc được một kênh nữa.nên chỉ nghe được một tai thôi.cho nên phải rút ra một chút mới nghe đủ cả hai tai.
Vây bạn cắm như thế chỉ nghe được một kênh nhưng ra 2 loa thôi,nghe kỹ bạn nghe tiếng vang do thiếu dây masse đấy :D

Thanhha_2602

Vây bạn cắm như thế chỉ nghe được một kênh nhưng ra 2 loa thôi,nghe kỹ bạn nghe tiếng vang do thiếu dây masse đấy :D
em nghĩ lả không phải do thiếu masse đâu.theo em do không phối hợp trở kháng tử điện thoại với tai nghe thôi.lúc đó sẽ nghe nhỏ vả thiếu kênh.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
em nghĩ lả không phải do thiếu masse đâu.theo em do không phối hợp trở kháng tử điện thoại với tai nghe thôi.lúc đó sẽ nghe nhỏ vả thiếu kênh.
Có thể như bạn nói và mình cũng chắc chắn rằng có trường hợp sơ đồ đấu chân khác nhau. Vì vậy bạn không nên vội khẳng định như vậy tránh gây nhầm lẫn cho mọi người kẻo lại tiền mất tật mang :D

nzkaize

anh Tiến cho em cho em hỏi là sao em cắm tai nghe của O2 mini vào thì em nghe được có 1 bên vậy? Nếu em xài jack 3.5 và tai nghe vi tính thì có nghe được 2 bên không? Và em thấy mấy anh trên đây nói tai P910i tương thích với O2 mini, vậy có nghe được 2 bên và bấm nút nhận cuộc gọi được không?

HuuTien

Tai nghe muốn gắn vào o2mini thì phải là loại jack 2,5 nhé.Nếu dùng tai nghe P9xx thì phải mod lại phím nhận cuộc gọi.
Jack 3.5 làm sao mà chế lại phím nhận khi không tìm thấy loại jack 4 nất?

binhhdda

vấn đề nằm ở em Neo của bác đấy,tất cả các loại jack chuyển ko hề gây ra sốc điện được trừ trường hợp bác gắn để chuyển vào amply hay ra loa ngoài có điện áp lớn.

Mình chuyển jack và cắm vào âm ly nghe tốt lắm có bị sao đâu hả bác. Theo mình biết là việc nối này có ảnh hưởng gì đâu mà nó chỉ liên kết tín hiệu thôi còn dòng thikhông, áp thì theo chuẩn cả mà!

DucLinh

Mình chuyển jack và cắm vào âm ly nghe tốt lắm có bị sao đâu hả bác. Theo mình biết là việc nối này có ảnh hưởng gì đâu mà nó chỉ liên kết tín hiệu thôi còn dòng thikhông, áp thì theo chuẩn cả mà!
Đúng rùi bạn ạ,vấn đề mình nói chỉ là để phòng bị thôi vì với những amply loại dỏm thường hay bị hở cả masse ra ngoài chân cắm kết nối,như thế rất dễ ảnh hưởng đến Chip của PPC.:)

nzkaize

Tai nghe muốn gắn vào o2mini thì phải là loại jack 2,5 nhé.Nếu dùng tai nghe P9xx thì phải mod lại phím nhận cuộc gọi.
Jack 3.5 làm sao mà chế lại phím nhận khi không tìm thấy loại jack 4 nất?

Em biết là jack 2.5 rồi anh Tiến. Ý của em là em muốn hỏi tại sao em cắm vào nó nghe có 1 bên đó. Nếu xài tai của P9xx có khắc phục được điều đó không anh? Còn jack 3.5 là ý em hỏi em cắm tai nghe vi tính vào để nghe nhạc thôi chứ ko phải nhận cuộc gọi, thì nó có ra được 2 bên không đó anh. Em có cắm thử tai E398 vào thì cũng nghe được có 1 bên, xịt ra xịt vào 1 chút thì nghe được 2 bên nhưng nhỏ lắm, gần như không nghe được luôn. Tai P9xx cắm vào có bị giống như vậy không? Để em còn biết đường mà đi kiếm 1 cái tai khác híc híc. Nghe có 1 bên nản quá.

southsun

tai p910 không bị vậy đâu,tai nghe e398 nghe tốt với o2s thôi.nếu gắn tai p910 vào o2s cũng gặp tình trạng tương tự đấy keke

HuuTien

Do cách nối dây của các jack pgone khác nhau,trong dòng HTC dùng jack 2,5 thì chỉ có O2s là tương thích với jack của Moto dòng E,các em còn lại tương thích với tai nghe của Sony dòng P9xx đó :D

nzkaize

Do cách nối dây của các jack pgone khác nhau,trong dòng HTC dùng jack 2,5 thì chỉ có O2s là tương thích với jack của Moto dòng E,các em còn lại tương thích với tai nghe của Sony dòng P9xx đó :D

Vậy anh Tiến cho em hỏi giá tai nghe P9xx bây giờ khoảng bao nhiêu với. Cả hàng mới và hàng second luôn nha. Với lại có cách nào phân biệt được tai nghe zin với tai dỏm không? Kì này chắc múc 1 em tai P9xx roài. Ah anh ơi, mod để nó nhận nút answer như thế nào vậy anh?

DucLinh

Vậy anh Tiến cho em hỏi giá tai nghe P9xx bây giờ khoảng bao nhiêu với. Cả hàng mới và hàng second luôn nha. Với lại có cách nào phân biệt được tai nghe zin với tai dỏm không? Kì này chắc múc 1 em tai P9xx roài. Ah anh ơi, mod để nó nhận nút answer như thế nào vậy anh?
Tai P9 ko có hàng mới nữa đâu,chỉ còn hàng 2and thui giá tầm 150k,để phan biệt hàng dỏm và zin thì bác cứ test thử sẽ thấy chất lượng âm thanh khác hẳn nhau,nếu mua tai P9 thì khỏi cần Mod lại phím nhận cuộc gọi đâu,dùng luôn phím của nó cũng được.

Tuan1412

mình có một tai gin của p9 đây này nghe thấy nó hay quá nhưng mà cắm vào con s này o dc,đang tìm cách chế từ giắc e398 sang để dùng tai của p9 vì tai ẻ98 o hay bằng,bác nào có kinh nghiệm chế tai nghe xin chỉ giáo nhé