• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE (HEADSET) VÀ LIÊN QUAN

TuanAS

có đúng là trên 39 Nguyễn Du có tai nghe EX hàng zin theo máy không bác ???/ E chỉ sợ hàng lô thôii ...dễ lắm .....

DucLinh

mình có một tai gin của p9 đây này nghe thấy nó hay quá nhưng mà cắm vào con s này o dc,đang tìm cách chế từ giắc e398 sang để dùng tai của p9 vì tai ẻ98 o hay bằng,bác nào có kinh nghiệm chế tai nghe xin chỉ giáo nhé
Nếu ko tự nghịch được thì bác cứ mang ra mấy tiệm sửa chữa điện tử nhờ người ta tháo hẳn phần loa của nó ra rùi thay toàn bộ cọng dây của 2 con này cho nhau thế là bác đã có một con tai nghe như ý;)
to TuanAS:bác định mua tai nghe Zin Exec với mục đích gì?nếu là mua để nghe và nhận cuộc gọi thì ok nhưng nếu là để thưởng thức âm nhạc thì theo em ko nên bác ạ.:)

hungm

Tai nghe hay

Sài gòn, các bác có biết sennheiser MX500 nó được bán ở đâu ko ạ? Em tính mua con này xài với Atom của em được ko các bác ?

Loại tai nghe ma bạn định lựa chọn .Theo mình thì nghe cũng hay đấy.Bạn tham khảo thêm .rồi mua nhé.chúc chọn đc loại như ý.Mình đang dùng loại ấy mà. Thân

rok

Em moi nghe nhạc trên con i của em bằng tai p9.Tuyệt cú mèo lun.But mắc quá:d

Các loịa tai nghe tầm 150k trở lại thì nghe với tai nào là hay nhất nhỉ?(o2i)Nhạc chủ yếu là pop,rock (cần bass)
Ai đã nghe qua các laọi tai này thì cho yk nhé:
http://www2.muare.vn/forum/DienThoai/1099401.ttvn

Last edited by a moderator:

nzkaize

vậy mấy bác cho em hỏi là bây giờ phương án nào tốt hơn nha:
1. Mua 1 em tai P9.
2. Mua 1 cái jack chuyển 4k và 1 cọng tại JVC giống bác nào nói ở trên đó.
Em xài O2 mini.
Cảm ơn các bác.

ha_sniper483

Các bác ơi, em mới dùng ppc nên cũng còn gà mờ lắm. Liệu O2s nghe nhạc có được không hả các bác? Mà nếu định dùng tai nghe thì phải dùng loại nào ạ?Mua ở đâu và giá tiền là khoảng bao nhiêu thế?Liệu có thể mua jack chuyển để dùng với tai nghe 3,5mm nghe cho nó hay không ạ?Em đang ở HN. Thanks các bác trước nhá

YingYu

vậy mấy bác cho em hỏi là bây giờ phương án nào tốt hơn nha:
1. Mua 1 em tai P9.
2. Mua 1 cái jack chuyển 4k và 1 cọng tại JVC giống bác nào nói ở trên đó.
Em xài O2 mini.
Cảm ơn các bác.

riêng YingYu khuyên bạn nên mua tai nghe P9 xịn :)

Các bác ơi, em mới dùng ppc nên cũng còn gà mờ lắm. Liệu O2s nghe nhạc có được không hả các bác? Mà nếu định dùng tai nghe thì phải dùng loại nào ạ?Mua ở đâu và giá tiền là khoảng bao nhiêu thế?Liệu có thể mua jack chuyển để dùng với tai nghe 3,5mm nghe cho nó hay không ạ?Em đang ở HN. Thanks các bác trước nhá

PPC nào mà lại không nghe nhạc được bạn ? Riêng với 2S mình khuyên bạn nên kiếm được tai nghe zin của E398 thì nghe sẹ rất tuyệt đó.
còn hay hơn thì chắc chỉ có thể mua jack chuyển 3.5mm rồi mua thêm tai nghe chuyên nghiệp như của iPod chẳng hạn !!! ^^

ha_sniper483

Nhưng liệu jack chuyển thì mình mua loại nào thì được hả bạn? Vì mình đi thử mấy cái jack chuyển từ 2,5mm sang 3,5mm loại 10ng/chiếc thì thấy nếu cắm chặt lại chỉ nghe được có một bên thôi, còn nếu cắm nới nới ra mới nghe được cả 2 bên cơ, mà như vậy thì thật không được tiện lắm, hic

DucLinh

Nhưng liệu jack chuyển thì mình mua loại nào thì được hả bạn? Vì mình đi thử mấy cái jack chuyển từ 2,5mm sang 3,5mm loại 10ng/chiếc thì thấy nếu cắm chặt lại chỉ nghe được có một bên thôi, còn nếu cắm nới nới ra mới nghe được cả 2 bên cơ, mà như vậy thì thật không được tiện lắm, hic
O2s em chưa được test tai nghe bao giờ nhưng theo Man Tiến thì dùng với tai zin của E680 là đỉnh nhất,còn jack chuyển mà bác hỏi đó là jack lởm đó bác ạ,nếu bác ở SG thì ra HBT 386 Nguyễn trãi Q.5 hỏi mua một jack chuyển chân màu vàng(loại 15k),chắc chắn sẽ ok.Nếu bác vấn ko kiếm được nữa thì có thể Call cho em.0979720384;)

khoabonmat

Active Member
O2s em chưa được test tai nghe bao giờ nhưng theo Man Tiến thì dùng với tai zin của E680 là đỉnh nhất,còn jack chuyển mà bác hỏi đó là jack lởm đó bác ạ,nếu bác ở SG thì ra HBT 386 Nguyễn trãi Q.5 hỏi mua một jack chuyển chân màu vàng(loại 15k),chắc chắn sẽ ok.Nếu bác vấn ko kiếm được nữa thì có thể Call cho em.0979720384;)

HBT chuyển địa điểm rồi 536 Lê Hồng Phong Phường 10-Quận 10
(Ngay vòng xoay ngã 7 – Nằm Giữa ngã 7 và Đường 3/2).Còn về jack 3.5mm tui bị dính trấu 2 em.Ham của rẻ ra chợ Nhật Tảo mua có 5-10k về không xài được :( .Các bác có mua nên ra HBT hay Tiến Thành gì đó mà mua.Giá có 15k.

loveblue

Super V.I.P
theo mình thấy tai nghe jack 2ly thì sử dụng tai nghe của sony p9 là good nhất đó, còn nếu xài jack chuyển 3ly để nghe nhạc không thì mình đang sử dụng phone của philip nghe cũng hay lắm đó ,bas và treble nghe đầy đủ lắm:D

mình đang nghiên cứu thay loa của philip qua tai nghe theo máy sắp thành công rồi, mình đang xài EXEC:D

Last edited by a moderator:

Tuan1412

HBT chuyển địa điểm rồi 536 Lê Hồng Phong Phường 10-Quận 10
(Ngay vòng xoay ngã 7 – Nằm Giữa ngã 7 và Đường 3/2).Còn về jack 3.5mm tui bị dính trấu 2 em.Ham của rẻ ra chợ Nhật Tảo mua có 5-10k về không xài được :( .Các bác có mua nên ra HBT hay Tiến Thành gì đó mà mua.Giá có 15k.

vậy cho hỏi có giắc nối tai nghe từ p9 sang o2s o mấy bác

exit

tui nhơ các pác chỉ giáo: tui xai 02 II s, (thích nhạc rock, Trinh cong sơn), cần:
1-- mua 01 tai nghe tốt, giá vưa phải, co thê trả lời diên thọai.
2-- mua 01 bộ loa nghe rời (cắm máy o2 vào để nghe), giá vưa phải,
3-- mua 01 tai nghe blue-tooth, giá vưa phải,

các bác chỉ gáio giup,

tnksss!!!tnksss!!!tnksss!!!

YingYu

tui nhơ các pác chỉ giáo: tui xai 02 II s, (thích nhạc rock, Trinh cong sơn), cần:

các bác chỉ gáio giup,

đương nhiên khuyên bạn cái thứ nhất, vừa nghe nhạc tốt vừa có thể gọi phone được nữa :D

Tuan1412

các bác chỉ gáio giup,

thử cách thứ 2 đi tai nghe rời nhiều cái còn nghe hay hơn tai nghe gin đó bác
mà tai nghe nào chẳng có chức năng đàm thoại bác khỏi phải lo

sontuoc

he he...hôm nay vô đây thấy cái vụ này coi bộ cũng om sòm quá nhỉ...?
em tư vấn các bác nghe nhạc bằng PPC chất lượng đỉnh luôn nhé, đảm bảo ko hay mang đầu em ra mà chặt...
-Phần cứng: mua con Exec mới hay...vì nó có Amp riêng trong máy, giắc 3.5 cực ngon cho mọi loại tai nghe chuẩn, ko phải đổi từ 2,5-3,5...suy hao tín hiệu....làm con tai nghe SONY EX 71 hay EX 81 là ngon rồi...ko cần phải Sure làm gì...tốn tiền mà chẳng hơn mấy.
-Phần mềm: cứ Core Player mà phang...chơi được mọi định dạng...chỉnh Equalizer thoải mái...theo em thì hay hơn cả Pocket Music nhiều...
ko tin các bác cứ thử mà xem .... he he....bóp chết Ipod,Zen,SE...

loveblue

Super V.I.P
các bạn sử dụng o2i và o2s thì cài ct nghe nhạc withmp3 là good nhất .âm thanh trung thực hơn những ct khác nhiều,các ban lấy một bản nhạc nào mình thích nhất rồi cài tất cả các ct nghe nhạc vào mà thử với bản nhạc đó thì sẽ thấy ngay mà

_zoom_

02IIS mình nghe = tai Nec có 30k hay bán kèm theo SL45 nhưng nghe rất đỉnh!! các bạn thử dùng xem

rok

Em vừa mới choi con philip 3800 tuyệt đỉnh lun(o2i):Bass treb okie
:

# Philips SHE3800 : Tai nghe đặc biệt nổi bật với tiếng bass rất dày và mạnh mẽ, âm thanh cũng rất hài hoà, những ai ưa thích nghe nhạc Rock và đòi hỏi tiếng Bass thì chắc hẳn tai Philips SHE3800 là sự lựa chọn số 1 .
Những ai đang xài SL45 mà không nghe thử Philips SHE3800 thì hẳn sẽ thấy rất tiếc . Hãy qua ngay Shop DUNK để sở hữu tai Philips SHE3800.
Hàng Full Box, túi bạc cứng cáp, có sẵn bông tai. Giá khuyến mãi hàng mới về: 150.000 VNĐ (10$) . Bảo hành 1 tháng. Hàng mới về ngày 09-04.