• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THAY ĐỔI GIAO DIỆN VÀ ICON CHO UIQ3.0

ancola66

Super V.I.P
*Các bạn đã nhàm chán với các icon mặc định của P990?
*Các bạn muốn thay đổi diện mạo các icon của P990?
Giải pháp cho các bạn đây :
Các bạn Down tập tin đính kèm dưới đây, giải nén mở Folder P990 Change Icon ra và copy toàn bộ các folder con ở trong đó vào folder Resource trên thẻ nhớ .Khởi động lại máy là OK .:D

manh6

Ko có hình minh hoạ sao bạn?

Em tải được 2 file sis này về ,mong mod ra tay giúp để share cho anh em,vì 2 file này chỉ chạy trên những máy có ngôn ngữ Polish(Balan),néu cài được 2file này thì 100% icon trên máy sẽ thay đổi theo Icon của Iphone =D>

energie

cho mình hỏi, các chương trình làm themes cũng như thay đổi icon dành cho P9X này có dùng được cho thằng SE W950i ko các bạn ?

tinh_la_gi

Administrator
cho mình hỏi, các chương trình làm themes cũng như thay đổi icon dành cho P9X này có dùng được cho thằng SE W950i ko các bạn ?
P990 và w950 là giống nhau .... dùng chung

Muốn về icon như ban đầu làm thế nào hả bác
Xóa các file đã chép vào thẻ - các soft - các theme đã cài vào ... máy sẽ trở về icon ban đầu

nguyenhoang

cái này mình cũng đang quan tâm lắm. khi cài xong thì sẽ có giao diện y như iphone nhưng chưa biết phải dùng chương trình nào. nghe nói phải mua cái soft của nó. Bác nào làm được thì share cho anh em nhé

tuanlinh

Cái này theo mình biết thì họ lập trình trên Java để thành, đã xem clip roài, OS của con M600i ko khác gì iPhone. Chưa biết sắp tới mấy bác đấy có định tung ra thị trường cái phần mềm này ko ?
Mà cả P990i cũng có thể làm được như vậy, chỉ cần bỏ cái flip đi là ok thôi mà !

NoNaMe1984

Mới chỉ có bán thôi bạn à,giá là 5 bảng.
Còn nếu ko các bạn dùng tạm cái này nhé: theme + icons
Cài theme rồi giải nén file zip cài đè vào thư mục của thẻ nhé

tuanlinh

Bạn NoName1984 mô tả kỹ hơn việc biến giao diện của P990i, M600i, W950i thành iPhone được ko vậy ? File resource sẽ cóp vào thư mục Resource trên thẻ nhớ à ? Phần Icon làm thế nào để thay cho Icon của máy vậy ?

Boykinhdi

đúng là copy cái resource vào resource của thẻ nhớ,còn icon để thay icon ở màn hình today thôi bạn nhé,bạn copy các icon vào mục picture của thẻ hay máy tùy ý sau đó ở màn today di chuyển highlight chọn more>replace>shortcut icon>browse>chọn icon cần đổi. vẫn chưa thay đổi được gì vì thiếu app,bạn chép tất cả file trong app vào app của resource và tất cả cái khác vào resource với P990i,còn với M600i và W950i thì bỏ file tele vì đó là file hiển thị bàn phím chỉ dành cho P990i,nói trước là chỉ hiển thị 5icon trong main menu thôi nhé.bạn đơn ở đây;
http://www.4shared.com/file/23523491/bb43d1ab/Change_Icon_P990i.html?dirPwdVerified=b0c0a88d

manh6

G-desk

có cái này tạm cho anh em vọc chơi,nó thay đổi được khá nhiều của màn hình desktop,mình post cả hình kèm theo nữa

deebee

Hình như mấy file này chỉ là icon thôi thì phải. Mình copy cái resource ấy rồi, vào chẳng thấy gì cả, nó chỉ hiện giống như file gif thôi à, phải không.

biokiller

lấy các thành phần trong soft đó rồi bạn dùng đầu đọc chép vào resource của thẻ nha

boo

cho mình hỏi P990i làm cách nào thay đổi được mấy cái icon này vậy

dtp1111

Cách khởi động lại máy P990i

Mình đọc trên diễn đàn thấy ae chỉ cài phần mềm xong thì khởi động lại máy. Nhưng mà mình không bít khởi động là làm gì? Phải vào control panel/master reset không vậy bạn.