• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THAY ĐỔI GIAO DIỆN VÀ ICON CHO UIQ3.0

doananh

Mình đọc trên diễn đàn thấy ae chỉ cài phần mềm xong thì khởi động lại máy. Nhưng mà mình không bít khởi động là làm gì? Phải vào control panel/master reset không vậy bạn.
Khởi động là nhấn nút nguồn trên đầu máy đó bạn. Cho nó tắt đi rồi mình bật lại đó. Không phải Master Reset nhé, MR xong là phải cài lại hết phần mềm bạn cần đó.
Mà bạn post sai topic rùi, cái này phải vào thảo luận chứ

thanhnhut87

"Muốn về icon như ban đầu làm thế nào hả bác

Xóa các file đã chép vào thẻ - các soft - các theme đã cài vào ... máy sẽ trở về icon ban đầu"
ban hướng dẫn cụ thể đi,mình đã xóa các file đã cài lúc nãy ma vẫn ko dc nè

Boykinhdi

"Muốn về icon như ban đầu làm thế nào hả bác

Xóa các file đã chép vào thẻ - các soft - các theme đã cài vào ... máy sẽ trở về icon ban đầu"
ban hướng dẫn cụ thể đi,mình đã xóa các file đã cài lúc nãy ma vẫn ko dc nè

bạn phải khởi động lại phone mới được nhé
:D

fanheo

tớ khởi động lại rồi mà vẫn như cũ. Có cần xóa hết folder Resource ko hả bạn?

Boykinhdi

tớ khởi động lại rồi mà vẫn như cũ. Có cần xóa hết folder Resource ko hả bạn?

ko cần đâu chỉ cần xóa những file bạn đã chếp vào rồi khởi động lại là được nhưng phải xóa trên máy pc mới hết nhé:D

CongVoi

Super V.I.P
Tặng anh em bộ GDesk 0.23 mới nhất nè. Sẽ có 4 file "gdd" thay đổi mặt ngaòi nha hệt Iphone lun.Tha hồ mà dùng.Dưới đây là ảnh miêu tả.Chúc các bạn thành công

baovyhtv

Thay Doi Giao Dien

Tặng anh em bộ GDesk 0.23 mới nhất nè. Sẽ có 4 file "gdd" thay đổi mặt ngaòi nha hệt Iphone lun.Tha hồ mà dùng.Dưới đây là ảnh miêu tả.Chúc các bạn thành công

Ủa, sao có 3 files *.gdd mà bạn !!!

kythuat

Bác congvoi xem lại bản gdesk nhé, down về cài ra thì báo lỗi corupt... down mấy lần vẫn thế. Bác kiểm tra lại nhé, nhin theme kết quá.
Thank

CongVoi

Super V.I.P
Bác congvoi xem lại bản gdesk nhé, down về cài ra thì báo lỗi corupt... down mấy lần vẫn thế. Bác kiểm tra lại nhé, nhin theme kết quá.
Thank

Bạn Down lại đi nha.Mìng kiểm tra rồi,vẫn down về và giải nén bình thường mà.Có thể là do mạng chỗ bạn bì lỗi đấy.Thân

kythuat

Giải nén bình thường nhưng khi cài thì báo lỗi như thế bạn ah.
Xem lại nhé. Thank

x0x0x

theo mình Gdesk sài rất chuẩn , nhưng hơi hao pin và screensaver không hiển thị đối với p 990i .

savage

Cập nhật phiên bản G-Deck 0.24 bản mới nhất
Với 3 bản GDD đăc biệt cá tính

cho mình hỏi nhé! làm thế nào để điện thoại chạy được file GDD? Mình thấy icon đẹp quá nhưng ko biết cài bằng cách nào cả :(...

smiler

Well-Known Member
Chuyển Icon

cho mình hỏi nhé! làm thế nào để điện thoại chạy được file GDD? Mình thấy icon đẹp quá nhưng ko biết cài bằng cách nào cả :(...

Đầu tiên bạn cài G-Deck. Trong menu G-Deck chọn Design . Vô lại menu chọn Load Design chọn file GDD và chờ trong vòng 2s là OK. Chúc bạn thành công. Lưu ý : Rất cả thể sẽ có vài biểu tượng không hoạt động. Vì máy mình và máy Công Vòi khác nhau về phần mềm cài thêm mà.

viet3111

để thấy thư mục resocre thì pải cần pần mềm gì ko các anh.em vao file manager mà ko thấy.giúp em vớ.em xài p1i :( :((

gtx

File manager==> chuyển qua thẻ mới thấy pa , trên máy ko cóa đâu .