• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

ancola66

Super V.I.P
Quả thật là tuyệt vời .Bây giờ các bạn đã yên tâm với cài vụ Auth này rồi .Mình đã thử với cả 2 file *.dll và *.dll Trial08 tất cả đều Auth: SUCCESS Longgiang81 thật là tuyệt vời .Thanks

ancola66

Super V.I.P
Hoan hô bạn Longgiang81 mình thực hiên theo như bạn và thử được ngay. Lại được dùng WP rồi. Cho mình hỏi thêm hôm nay mình thử Wifi không được vậy sau khi làm với PC rồi không biết khi up qua wifi sẽ xử lý ở đâu?
Mình nghĩ cái vụ WIfi và GPRS có lẽ vẫn phải có file WP-Auth V1.0 .Cab mà mình nói ở trên .Nhưng mình lại nghĩ thực ra file *.cab đó có lẽ là để sửa regit cho PPC .Vậy nếu không kiếm được thì tìm được khóa regit đó để sửa thì hay quá.:-?

longgiang81

Super V.I.P
Quả đúng như ancola66 nói, nó thực chất ra chỉ là 1 file Reg thôi, các bạn thử xem như thế nào nhé. ( Các bạn làm đúng theo hướng dẫn của ancola66 ở trang trước nha :D )
File .cab này chỉ hoạt động trên WM5 trở lên, nếu bạn nào đang dùng WM2003SE thì chỉnh sửa trong Registry nhé :D
Nó đây :
Mã:
 [RegKeys] 
"HKLM","Comm\Tcpip\Hosts\auth.marsware.net","aliases","0x00010000", 
"HKLM","Comm\Tcpip\Hosts\auth.marsware.net","ipaddr","0x00000001","D8","FE","14","0E"

Chỉnh sửa cuối:

binhhdda

Minh lại không có file Resco ở đây mà làm trên PPC thì khó quá. Nhờ Longgiang81 làm giúp file cab cho WM2k3 với. Thanks a lot!

ancola66

Super V.I.P
ancola66 xem lại giúp mình là tại sao số % mặt trăng đc chiếu sáng lại chỉ có chữ chứ ko có số chỉ % là sao nhỉ, mình gửi lại cho bạn cái file .wpl ở dưới bài đây, nhờ bạn xem lại giúp nhé :D

Chắc dòng lệnh của bạn bị thiếu .Đấy mới là lệnh đưa text ra ngoài .Còn mục đích chính thì bạn lại chưa đưa ra.

Đầy đủ dòng lệnh sẽ là như thế này :

;TEXT
#T-Moon percent#:#MOON-PERCENT#%

longgiang81

Super V.I.P
Mình cố ý rút ngắn nó lại như vậy đấy. Thực chất nếu đánh đủ dòng lệnh như bạn thì nó cũng chỉ hiện thêm đc chữ MOON-PERCENT to đùng thôi chứ ko hiện ra các con số chỉ %, bạn thử cách của mình xem sao nhé :(

binhhdda

Nhờ ancola66 xem hộ mình làm thế nào mà bị mất cái nhiệt độ max rồi. Vì nghịch bổ sung thêm mặt trời lặn và mọc... :).

ancola66

Super V.I.P
Nhờ ancola66 xem hộ mình làm thế nào mà bị mất cái nhiệt độ max rồi. Vì nghịch bổ sung thêm mặt trời lặn và mọc... :).

Không bị mất gì cả .Thỉnh thoảng nó hiện như thế đó (Thường là buổi chiều ,vì khi đó nhiệt độ cao nhất đã qua rồi). Cái này bạn vào detail-Forecast là thấy rõ nhất.Khi mình updata vào buổi tối thì trong detail-Forecast bạn nhìn thấy nhiệt độ ban ngày là dấu -như thế:D

Khuong

Bác nào có tệp rada mà đã chứa sẵn các đường dẫn ảnh vệ tinh ASIA rồi (do bác nào đó đưa lên, em tìm hoài mà chẵng thấy) up lại cho em với.
thank

ancola66

Super V.I.P
Bác nào có tệp rada mà đã chứa sẵn các đường dẫn ảnh vệ tinh ASIA rồi (do bác nào đó đưa lên, em tìm hoài mà chẵng thấy) up lại cho em với.
thank
Ngay trang đầu tiên của chủ đề này đó bạn:D

ancola66

Super V.I.P
Mình cố ý rút ngắn nó lại như vậy đấy. Thực chất nếu đánh đủ dòng lệnh như bạn thì nó cũng chỉ hiện thêm đc chữ MOON-PERCENT to đùng thôi chứ ko hiện ra các con số chỉ %, bạn thử cách của mình xem sao nhé :(

Bạn phải làm thế này vì đây là thông tin ở trong Detail-forecast :Bạn phải viết dòng lệnh ở đó dứoi mục này trong file skin :

;SKIP-FIRST-FORECAST

;TEXT
#T-Moon percent#:#MOON-PERCENT#%
123,125,115,16,C
tahoma,12,BOLD SHADOW,248-251-11

Và kết quả của nó đây :

hoachampa

Bác ancola66 cho em hỏi 1 chút . Em dùng o2 atom .... Em cài WeatherPanel vào Storage thì WeatherPanel.dll hiện ..exe ngay . Nhưng em cài vào Storage Card thì nó không hiện exe ... Thế nên em không khai báo được serial: i love 4pda!
Cài vào Storage thì máy của em gần hết ,vì em copy bộ thames Vista Alive :((
Hình WeatherPanel hiển thị trên máy em quá nhỏ ..Mong bác chỉ dẫn cho em cách cài WeatherPanel lên Storage Card . TKS.

Last edited by a moderator:

iven

bạn viết dòng lệnh :

;TEXT
#MOON-PERCENT#%
147,197,36,14,C
Tahoma,16,BOLD SHADOW,255-255-255

kết quả :

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola66 cho em hỏi 1 chút . Em dùng o2 atom .... Em cài WeatherPanel vào Storage thì WeatherPanel.dll hiện ..exe ngay . Nhưng em cài vào Storage Card thì nó không hiện exe ... Thế nên em không khai báo được serial: i love 4pda!
Cài vào Storage thì máy của em gần hết ,vì em copy bộ thames Vista Alive :((
Hình WeatherPanel hiển thị trên máy em quá nhỏ ..Mong bác chỉ dẫn cho em cách cài WeatherPanel lên Storage Card . TKS.

Bạn quay lại trang đầu tiên của chủ đề này để đọc cách cài hoàn thiện phần mềm WeatherPanel nhé. Cơ bản là dù bạn cài ở đâu trong máy hay trên thẻ thì bạn vẫn phải chép đè file *.dll vào thư mục My device/Program file/MarsWave/WeatherPanel (Ở trong Main)

m600

Xin chào các bác trong diễn đàn PDA Việt.Hôm trước (18/08/2007) chương trình đã bị Fail và hôm nay(20/08/2007) chương trình WP cũng đã bị Fail nữa rồi các bác ạ.Không up được ActiveSync và Wifi cả. chạy run diagnostics thì auth báo Fail.Mong các bác trong diễn đàn giúp đở các anh em đang sử dụng chương trình WP khắc phục sự cố của WP. Chân thành cảm ơn các bác.

binhhdda

Hi! Mình đã sửa lại giống như bạn Longgiang81 hướng dẫn nhưng hôm nay Auth: Fail rồi. Nhờ các bác giúp với.!!! Thanks

longgiang81

Super V.I.P
Chạy lại RunDiagnostics vài lần là OK thôi mà bạn, các bạn cứ làm theo hướng dẫn của mình ờ bài trên kia là OK ngay, mình vẫn update và Auth : Sucscces này :D

binhhdda

Chạy lại RunDiagnostics vài lần là OK thôi mà bạn, các bạn cứ làm theo hướng dẫn của mình ờ bài trên kia là OK ngay, mình vẫn update và Auth : Sucscces này :D

Chạy cả chục lần rồi vẫn không được, đành phải coppy file .dll cr vào đổi tên file .dll moon đi. Up date xong lại đổi lại như cũ. Lâu công 1 chút nhưng dùng tạm. Mong có biện pháp xử lý triệt để vậy...

binhhdda

Quả đúng như ancola66 nói, nó thực chất ra chỉ là 1 file Reg thôi, các bạn thử xem như thế nào nhé. ( Các bạn làm đúng theo hướng dẫn của ancola66 ở trang trước nha :D )
File .cab này chỉ hoạt động trên WM5 trở lên, nếu bạn nào đang dùng WM2003SE thì chỉnh sửa trong Registry nhé :D
Nó đây :
Mã:
 [RegKeys] 
"HKLM","Comm\Tcpip\Hosts\auth.marsware.net","aliases","0x00010000", 
"HKLM","Comm\Tcpip\Hosts\auth.marsware.net","ipaddr","0x00000001","D8","FE","14","0E"

Bạn hướng dẫn thêm cho mình nhé! Mình dùng SK tool vào HKJLM\Comm\TcpIp\Hosts thì thấy chỉ có thư mục ppp_peer thôi. Mà vào tiếp thì có ipaddr và aliases. Vậy bạn giúp mình với!

longgiang81

Super V.I.P
Cả ngày hôm nay lọ mọ với cái WP này đến giờ mình đã tìm đc cách Update cho nó rồi, nhưng có điều thay vì Auth : SUCSCCES thì giờ lại là Auth : UBETCHA :))

Thông thường sẽ có đến 3 bản WP đó là những bản sau đây :

1. WP_Auth_Moon_251_DLL.zip
2.
WP_Auth_Moon_250_DLL.zip
3.
WP_Auth_Moon_TRIAL08_DLL.zip

Nhưng ở đây chúng ta chỉ cần chú ý tới bản số 3 tức là bản WP_Auth_Moon_TRIAL08_DLL.zipancola66 đã Up lên cho các bạn thôi nhé. Để kiểm chứng xem mình đang dùng bản nào thì các bạn vào Settings trong WP, tại Tabs About các bạn cho chạy Run Diagnostics, nhưng sau khi chạy xong thì ko nhấn OK mà các bạn hãy kéo thanh cuộn chạy ngược lên phía trên, tại đây sẽ hiện ra đầy đủ thông tin bạn đang dùng bản nào và sẽ có "thuốc" trị cho nó ở cuối bài :)). Nếu bạn nào đã cài cái file WP-Auth.cab mà mình đã post ở bài trước thì các bạn làm như sau nhé :

- Bỏ Today Plugin của WP bằng cách vào Settings/Today/Item và Uncheck mục WP đi, OK
- Vào Tab System/Remove ProgramsRemove nó đi
--------------------------------------------------------------------------
Tải file đính kèm của mình ở dưới bài về PC để bàn và giải nén.
Tắt Today Plugin của WP đi ( cái này chắc ko phải nhắc lại :D)
Chép đè file WeatherPanel.dll vào theo đường dẫn Mobile Device/Program Files/MarsWare/WeatherPanel
Bật lại Today Plugin và cho chạy Run Diagnostics và Update xem kết quả có giống như trong hình của mình ko nhé < Nếu giống thì nhớ bấm cho mình 1 cái Thanks =)))