• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

acac pà con có ai giúp tớ với , không active dc lol . copy paste file .dll rồi .khi paste
i love 4pda!
thi no lai noi la owner không phù hợp lol :(

Trước khi copy bạn phải tắt Weather Panel plugin ngoài màn hình today đi rồi mớc chép đè được nhé, thử lại và đăng kí lại nha bạn!

HeroHP

Cho tớ xin bộ theme + icons của WP mà bác LuongQuang đang dùng như thế này với (vòng tròn màu xanh trong hình). Thx nhiều nhiều!

ancola66

Super V.I.P
Phiên bản tiếp theo của Sao Băng 31.pwa Cho những đêm thời tiết CLEAR hoặc FAIR :)) .Có thêm điều thú vị mới, Các bạn cài lên là biết ngay mà:))

Hình trên chỉ mang tính minh họa .Còn Khi các bạn cài vào thì đẹp hơn nhiều đó vì có cả một nền trời đầy sao và mặt trăng nữa :))

Mình nhắc lại cách cài đặt : Bạn giải nén và chép file 31.wpa vào thư mục icon\ LARGE và xóa file 31.png đi là OK.

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
To : HeroHP

Đó là bộ Icon SWDeluxe bạn ạ, có cả bộ dành cho QVGA và VGA, ko biết bạn cần bộ nào ? Lát nữa lên cửa hàng mình send cho bạn sau nhé, giờ đi ăn đã :))

HeroHP

To : HeroHP

Đó là bộ Icon SWDeluxe bạn ạ, có cả bộ dành cho QVGA và VGA, ko biết bạn cần bộ nào ? Lát nữa lên cửa hàng mình send cho bạn sau nhé, giờ đi ăn đã :))

Tớ cần bộ theme cho QVGA Long à. Thx cậu trước nhé :)

HeroHP

Gửi cho bạn HeroHP bộ Icons và Themes cho WP SWDeluxe của tác giả Juni
Long ơi đây đúng là icon của bộ Deluxe rồi nhưng theme thì ko phải. Hình như đồng chí LuongQuang dùng theme khác, cậu có bộ theme này ko share tớ dzới!

vudq

Sau 1 hồi lọ mọ mình cũng đã "tìm" ra đc hình ảnh vệ tinh cho Weather Panel rồi :D. Ảnh thay đổi theo từng giờ từ 01h cho đến 24h hàng ngày, các bạn thay đổi chỗ mình tô đậm màu đỏ từ 01 cho đến 24 nhé

Link cho QVGA ( 320x240 ):
http://www.nchmf.gov.vn/Mvt/01s.JPG ---> http://www.nchmf.gov.vn/Mvt/24s.JPG

Link cho VGA ( 640x480 ) :
http://www.nchmf.gov.vn/Mvt/01.JPG ---> http://www.nchmf.gov.vn/Mvt/24.JPG
Ảnh đẹp quá nhưng để hiển thị ảnh vệ tinh thì phải làm thế nào vậy? Bác có thể hướng dẫn chi tiết một chút cho tôi được không? Thanks!

longgiang81

Super V.I.P
Trước tiên bạn chọn Settings, sau đó chọn thành phố bạn muốn Add ảnh vệ tinh rồi chọn Edit. Tiếp đến chọn Weather Images, tiếp Add. Tại tab URL bạn nhập địa chỉ như trên là OK rồi, chúc thành công :D

HeroHP

Trước tiên bạn chọn Settings, sau đó chọn thành phố bạn muốn Add ảnh vệ tinh rồi chọn Edit. Tiếp đến chọn Weather Images, tiếp Add. Tại tab URL bạn nhập địa chỉ như trên là OK rồi, chúc thành công :D

Như vậy tại 1 thời điểm nó chỉ hiển thị đc 1 ảnh thôi hả Long? Có cách nào làm nó thay đổi tự động ko?

vudq

Sao tôi làm như theo hướng dẫn của bạn mà vẫn không hiển thị được nhỉ :-/

longgiang81

Super V.I.P
@ vudq : Bạn phải Update thì mới có thể hiển thị đc chứ :D

@ HeroHP : Về cơ bản định dạng ảnh mà mình Update nó là .JPG mà bạn, làm sao mà động đậy như gif đc chứ :D, với lại căn bản nhà viết soft ko cho hiển thị kiểu step by step nên cho dù mình có nhiều link ảnh cũng ko thể nào làm cho chúng động đc đâu :))

hoachampa

Bác ơi của em đã cài copy WPdlltrial08 vào My Device/Program Files/MasWare
mà nó không hiện mặt trăng . Các bác chỉ cách cho em với....

ancola66

Super V.I.P
Thì tất nhiên tôi đã Update rồi :D , nhưng làm sao để hiển thị được ảnh vệ tinh thì chưa được :O
Bạn down cái này về giải nén ,copy đè vào thư mục cài WP. Các bước thì như bạn Long Giang nói. đến đoạn chọn đường link bạn kéo xuống chọn dòng sau :

west Asia 2 - Anh may 24 gio

Sau đó bạn thoát ra ngoài để updata. Thành công 100%:))