• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

bonblue

Anh ơi anh có thể chỉ cho em thây đổi cái skin pin và theme như thế nào không vậy.Mong em anh giúp đỡ em với.Khi kết noi ibrick chọn application hey là chọn file để thây đổi vậy.Em thắc mắc chổ này anh ah.Mà trong một số em download về trong đó có File psd thế em có bỏ vào hey không vậy anh /

HocHoi

Trên màn hình Home bạn có soft nào thì chọn Icon tương ứng chép vào thôi, với lại lần sau có Quote bài thì đừng Quote nguyên cả hình ảnh như vậy bạn nhé, người khác log vào lâu lắm, Mod. edit dùm mình b-)
Bạn Ơi mình không hiểu ý bạn nói. Xin hướng dẫn cụ thể để mọi người cùng làm và thưởng thức các theme mà bạn đưa lên nhé, nhìn quá tuyệt mà vẫn chưa làm được. (chép vào đâu và bằng công cụ gì). Cảm Ơn Nhiều!

nodanka

Chalkwork Themes

LongGiang cho mình hỏi làm cách nào mà bạn có thể không hiện 3 icons ở dòng cuối cùng (chỉ còn 1 icon íntaller ở góc cuối bên phải)

longgiang81

Super V.I.P
@ bonblue : Mình đã đưa cách thay đổi Skin cho Pin lên ở trang đầu tiên và trang 3 rồi đó bạn. Tuy nhiên có nhiều người vẫn ko thể thay đổi đc cho Skin của Pin, nhân tiện đây tôi nói lại cách làm cho những bạn nào chưa thay đổi đc. Cách làm như sau :

- Tải Skin mà bạn ưa thích về máy tính và tiến hành giải nén ta sẽ được 1 folder chứa các file *.png là các file hình ảnh hiển thị. Các file này sẽ lần lượt có tên là BatteryBG_1.png cho đến BatteryBG_17.png. - Trên PC các bạn kết nối với iPhone và chạy iBrickr, chọn File và vào theo đường dẫn : System/Library/CoreSevice/Springboard.app/ chép tất cả 17 file này vào đó và Restart lại máy là OK. Skin cho Pin chỉ hiển thị khi bạn đang sạc hoặc kết nối qua Dock.
- File *.psd là file nguồn của chương trình PhotoShop mà tác giả đã đính kèm vào để các bạn có thể Edit lại theo ý muốn.

@ Hochoi : Bạn quay lại trang 3 nhé, mình đã có bài viết rất cụ thể về cách thay icon bằng cách chép đè lên file gốc hoặc cài SummerBoard để thay đổi.

@ nodanka
: Đó là hình vẽ thôi bạn ơi :))

longgiang81

Super V.I.P
Mình có nói là tất cả đã có ở trang 3 rồi mà :

Signal Strength
/System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/FSO_0_Bars.png --> FSO_5_Bars.png
/System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/Default_0_Bars.png --> Default_5_Bars.png
WiFi Bars
System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/FSO_0_AirPort.png --> FSO_3_AirPort.png
/System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/Default_0_AirPort.png --> Default_0_AirPort.png

HocHoi

Sau 1 hồi lọ mọ cuối cùng mình cũng tìm được ra cách để Change Logo Carrier mà ko cần dùng soft. Các bạn tải attach đính kèm ở cuối bài và chép đè vào theo đường dẫn System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/ với 2 file ảnh hiện thị cho logo mạng tên là Default_CARRIER_ATT.png và FSO_CARRIER_ATT.png với kích cỡ ảnh là 65x20 rồi Restart lại máy . Nhớ backup lại file gốc phòng khi có gì thì còn Restore lại nhé
(Thanks bajoka)

Đo là nguyên văn của bác LongGiang81 Mình làm theo nhưng giờ này chỉ còn hiện AT&T mà thôi mất VINAPHONE luôn rồi. Hu Hu
Đành thôi bạn nào có backup file gốc up lên cho mình xin với, mình muốn trả về như trước. Vậy giờ mới thấy khổ học làm theo bạn LongGiang81 mà mình quá ngu nên làm kg được vì không hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Làm gì mà bi quan thế Hochoi :)) mình gửi lại bạn file gốc đây, nhưng cũng có rất nhiều người làm và thành công rồi mà, ko đc thì thử lại chứ :p

ngoclan

hay thật!!! thanks Longgiang rất nhiều!

sori spam, spam 1 baì để tỏ lòng ngưởng mộ :)

bonblue

@ bonblue : Mình đã đưa cách thay đổi Skin cho Pin lên ở trang đầu tiên và trang 3 rồi đó bạn. Tuy nhiên có nhiều người vẫn ko thể thay đổi đc cho Skin của Pin, nhân tiện đây tôi nói lại cách làm cho những bạn nào chưa thay đổi đc. QUOTE]

Cái skin cho Pin mình làm đc rồi bạn à.Hôm nay tìm cách làm theme halloween mà chẳng đc à.Xin chỉ giúp mình cách làm này.Tìm mọi cách và làm giống như bạn chỉ nhưng mà chẳng hiểu nên upload file gì vào đó.Hôm nay chơi liều luôn nhưng mà vẫn không thành.Trong máy của em có sẵn summerboard theme rồi nhưng đưa vào thì em chưa thể làm đc.Hiện giờ máy em vẫn còn vết tích chưa xóa đc cái folder đc à:((

x269

BÁc longgiang81 ơi, làm thế nào để thay tên mạng bằng tên mình hoặc bằng tên khác được không bác??? Ví dụ thay đổi tên mạng VINAPHONE bằng tên của em la Quang ạ. Mong bác chỉ bảo. Cám ơn bác nhiều.

elvisphong

=D>:p=D>
Ariel và Winnie the Pooh Themes

Chào bạn LongGiang!
Trước hết cho mình cảm ơn bạn về tất cả những gì bạn đã post lên đây để giúp đỡ các anh em chơi iPhone,nhờ qua trang web nầy và qua bạn,con iPhone của mình đã thay đổi diện mạo rất ư là cool.
Bây giờ mình muốn xin hỏi bạn 1 câu là làm thế nào để có thể thay đổi cả bộ Themes mà kô cần phải rename lại từng icon.Cảm on bạn rất nhiều =D>=D>=D>

longgiang81

Super V.I.P
@ bonblue : Mình ko hiểu ý bạn nói lắm, ý bạn là muốn chép đè lên file gốc mà ko muốn dùng SummerBoard giống mình ? Nếu thế thì mình ví dụ cho bạn thấy. Ví dụ bạn muốn thay đổi icon cho soft YouToBe chẳng hạn, bạn dùng iBrickr và vào iPhone theo đường dẫn Application/YouToBe bạn sẽ thấy toàn bộ nguồn của soft nằm trong thư mục này, bạn sẽ thấy có 1 file tên là icon.png. Trên PC của bạn phải có file hình ảnh để bạn thay thế cho nó cũng tên là icon.png, dùng iBrickr chép đè lên file này là đc rồi bạn à. Các soft khác tương tự như vậy thôi :D

@ x269 : Trang trước mình có nói rồi mà, bạn dùng chương trình xử lý ảnh mạnh như PhotoShop để vẽ lại những gì bạn thích, ví dụ như chữ Quang mà bạn muốn chẳng hạn. Kích cỡ hình ảnh là 65x20 và định dạng là *.png và nền trong suốt rồi lưu lại thành 2 file là : Default_CARRIER_ATT.png và FSO_CARRIER_ATT.png

@ elvisphong :
Bạn tham khảo các soft làm Themes khác như iSwichter, Customize, DockSwap...

Status
Không mở trả lời sau này.