• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - TỔNG HỢP BÀI VIẾT MOD VÀ H@CKPHONE CHO UIQ 3.0 PDAVIET 12/6/9

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenhoang

Mình không nói bạn gà! Mình cũng không dùng UIQ nhưng mình nghĩ cũng giông như trên S60v3, bạn được quyền copy file đó vào bộ nhớ thẻ rồi kết nối thẻ với PC, chép vào PC sửa bằng notepad. Xong chép lại vào thẻ, dùng trình quản lý chép file này từ thẻ vào Z.

Nếu trên UIQ không làm như vậy được thì sorry bạn!
@ Kojiro : UIQ kg cho phép bạn đụng vào ổ hệ thống giống như S60 đâu ngoại trừ bạn hack được hệ thống

batanguyen

Xin có câu hỏi lạc đề tý
Mình muốn cờ rát soft trên máy tính thì dùng một số tool chuyên dụng để debug, detect, scan rồi unpack.
Nhưng còn soft của mobile thì làm thế nào vậy bác hướng dẫn em với
Em muốn nghiêm cứu thêm

thanhnhut87

bác congvoi nên bỏ cái chủ đề 4 đi,cài walkman 2.0 bằng file sis ko dc,thì nến xóa đi để mọi người khỏi phải mất công vào

rockmeout

Dạo này thấy nhiều ae mới dùng gặp vấn đề về sign hay hack nên không cài được phần mềm. Em thấy bác Congvoi làm thế nào cho cái topic này nó nổi nổi tý nhỉ? Mà Capswitch 1.1.7 chưa thấy bác update bác ơi. Cuối tuần rỗi rãi, xì-pam bác tý :D

devilbat

Cảm ơn bạn đã trả lời. Mình hack lại và cài Capswitch rồi, nhưng chép chồng file trkdriver.ldd thì máy báo là "0 item pasted". Khi chép file Walkman thì ok, nhưng khi chép chồng để cài Piano walkman thì cũng bị báo như trên. Hình như máy mình không cho chép đè file trong C thì phải!
Các bạn có cách nào xử lý thì giúp mình với. Thanks.

Bác cài Capswitch rùi thì mở chương trình chỉnh về trạng thái OFF. Cài thêm bản X-plore là chép tuốt tuồn tuột

phongyb

bạn ơi không biết mình mod cái gì rồi mà bây giờ con P990 của mình chạy thì vẫn bình thường nhưng khi gọi không bật được loa ngoài.cứ bât speakers rồi ấn end call là máy bị khởi động lại ngay.
co cách nào giúp mình với ! Thanks .

janlugipoy

Bài viết này là hay nhất từ trước đến nay vì chỉ cần vào là có đủ tất cả soft cho máy P990i của mình, cám ơn bác CongVoi nhé =D>

kamikazee2004

Làm sao mà di chuyển được thanh công cụ trên hiển thị pin,sóng xuống dưới và làm mất đi thanh công cụ dưới của các máy uiq3 vậy.giúp mình với.

Caohieu88

Làm sao mà di chuyển được thanh công cụ trên hiển thị pin,sóng xuống dưới và làm mất đi thanh công cụ dưới của các máy uiq3 vậy.giúp mình với.
Không thể di chuyển được bạn ơi, đó là do mặc định nhà sản xuất cho từng dòng rồi mà...chỉ có P990i thì Statusbar mới ở dưới thôi!!
Còn mất thanh công cụ thì chắc là càng không được ^ ^!

smiler

Well-Known Member
Không thể di chuyển được bạn ơi, đó là do mặc định nhà sản xuất cho từng dòng rồi mà...chỉ có P990i thì Statusbar mới ở dưới thôi!!
Còn mất thanh công cụ thì chắc là càng không được ^ ^!

Dùng Gdeck có thể làm được tất cả đó bạn. Dĩ nhiên là chỉ màn hình ngoài. Hix
Posted via Mobile Device

cohu

Tôi cài thủ công file installserver.exe vào c:sys\bin, đã hack được ổ C, cài một số PM unsigned và chép các file MOD. Nhưng chẳng hiểu sao bây giờ bị lỗi, mỗi khi khởi động máy báo:
Application closed
Application: !Installserver
Reason code: ucmp
Reason number: 0

Sau đó thì không cài thêm được file sys, và cũng không uninstall được các PM đã cài luôn. Máy báo dump file created và hiện ra bảng thông báo như trên.
Không biết các bậc cao thủ có ai biết cách khắc phục không, xin chỉ giáo!

nguyendoanto

Tôi cài thủ công file installserver.exe vào c:sys\bin, đã hack được ổ C, cài một số PM unsigned và chép các file MOD. Nhưng chẳng hiểu sao bây giờ bị lỗi, mỗi khi khởi động máy báo:
Application closed
Application: !Installserver
Reason code: ucmp
Reason number: 0

Sau đó thì không cài thêm được file sys, và cũng không uninstall được các PM đã cài luôn. Máy báo dump file created và hiện ra bảng thông báo như trên.
Không biết các bậc cao thủ có ai biết cách khắc phục không, xin chỉ giáo!
Format ổ C là nhanh nhất thôi. Chịu khó cài pm lại lâu chút

Posted via Mobile Device

cohu

Ối! Xin đừng nói đến master reset nhé. Phần mềm thì không ngại, nhưng còn tin nhắn, calendar events, cài đặt email và còn nhiều dữ liệu khác nữa chứ.
Hình như lỗi là do hôm qua tôi ngồi tý toáy cài fontrouter để đổi font cho máy. Chẳng đổi được mà lại rước họa thêm.
Hiện nay thì máy dùng vẫn bt, chỉ không cài thêm và không xóa được PM đuôi sis thôi. Thôi đành nhịn nghịch ngợm chờ thêm xem ai có phương thuốc chữa nữa không vậy.
Xin cảm ơn!

trungtien3000

các bác cho em hỏi chút ạ..e mới dùng P990i chưa biết nhiều về hach mod..em cũng muốn tìm hiểu và mod thử ..nhưng sao em kết nối P990 với Pc bằng Se PC suit ..nhưng không nhìn thấy các file ẩn đâu cả (System,syb ) các bác giúp em làm sao cho nó hiện ra với

Caohieu88

các bác cho em hỏi chút ạ..e mới dùng P990i chưa biết nhiều về hach mod..em cũng muốn tìm hiểu và mod thử ..nhưng sao em kết nối P990 với Pc bằng Se PC suit ..nhưng không nhìn thấy các file ẩn đâu cả (System,syb ) các bác giúp em làm sao cho nó hiện ra với

Bạn phải Hack máy thì mới xem được chứ, xem chi tiết cách Hack Phone nhanh ở bài 1 nhé!

vutungcmg

Còn G900 sao các bro. cũng xài UIQ 3.0 nhưng không biết hack ổ C theo cách trên được không?thanks sự giúp đỡ của cá bro

Status
Không mở trả lời sau này.