• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

kenpham

bạn có thể edit lại được mà. vào mục theme manager, chọn theme đó, rồi chọn customize nó, chọn màu theo ý muốn. còn theme đó nó có màu xanh crossbow thì nó ra màu xanh là đúng rồi còn gì

Khuong

bạn có thể edit lại được mà. vào mục theme manager, chọn theme đó, rồi chọn customize nó, chọn màu theo ý muốn. còn theme đó nó có màu xanh crossbow thì nó ra màu xanh là đúng rồi còn gì

Đúng vậy, nhưng bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn cho một số ngưới mới sữ dụng đi bạn.

Oxy

kenpham Mình hiểu ý của bạn là có thể Edit lại:
- Buttons, Menubar (Background, Button Images....)
- Startmenu( Background, Icons, Item Font, Selecked Item color)
Nhưng tính năng đáng chú ý nhất của WA3 là tự động nhận màu sắc của của Theme mặc định của WM5.0 rồi chuyển qua dao diện 3D của crossbow!
Nếu bạn dùng theme Ultimate của Khuong đưa lên để nhằm mục đích có dao diện Crossbow Sau rồi lại edit màu startbar thì.... dùng WA2.X cho nhanh :D

Chỉnh sửa cuối:

Oxy

Hi ! mình tải và cài xong nhưng nó không chuyển đổi màu như (Default) Crossbow mặc định , như hình bên dưới ::-??:-??

Nếu bạn dùng theme của mà kenpham đưa lên rồi thì nó không tự nhận diện màu của Startbar theo themes mặc định của WM5.0 để chuyển thành Startbar 3D của WM6.0 đâu nhé. Muốn nó tự nhận diện màu sắc thì phải chọn (Default) Crossbow trong Wisbar theme!

Chỉnh sửa cuối:

loveblue

Super V.I.P
Nếu bạn dùng theme của mà kenpham đưa lên rồi thì nó không tự nhận diện màu của Startbar theo themes mặc định của WM5.0 để chuyển thành Startbar 3D của WM6.0 đâu nhé. Muốn nó tự nhận diện màu sắc thì phải chọn (Default) Crossbow trong Wisbar theme!

Vâng ! chính xác như bạn trình bày, các bạn có thể hướng dẫn cho mình mục Animation Tool trong Theme Manger dùng để làm gì và sử dụng như thế nào được không ? .Thank !:):)

kenpham

cái theme mình up lên là của WA 2 nên ko thể tự chuyển màu khi bạn chuyển theme trong mục TODAY của máy đươc.
@all: cái bản mới này bị lỗi khi gọi thì cột báo sóng chuyển hình đang thực hiện cuộc gọi, nhưng khi ngắt cuộc gọi nó ko chuyển về hình ban đầu . các bạn có bị vậy ko ?
PS: mình đánh tiếng việt cứ bị sao thế nhỉ ? đấu dấu chấm cuối câu tự nhiên nó nhảy thành dấu nặg ????

@all: cái bản mới này bị lỗi khi gọi thì cột báo sóng chuyển hình đang thực hiện cuộc gọi, nhưng khi ngắt cuộc gọi nó ko chuyển về hình ban đầu . các bạn có bị vậy ko ?
Nó chỉ chuyển hơi chậm thôi bạn, bạn thử SR lại máy rồi thử lại xem sao nhé!

Cải tiến lớn nhất của bản beta mới này chính là chúng ta đã có thể thêm chữ Start (hoặc bất cứ chữ gì cũng được) trên màn hình Today (so với chữ Desktop của WA2 và ko có chữ Start của bản beta cũ) !

Chỉnh sửa cuối:

hehe

các bạn cho mình hỏi là sau khi cài WA3 mình cài tiếp WAD thì nó cứ báo lỗi là phải cài cả WA2 nữa vậy là sao a?

kenpham

Vâng ! chính xác như bạn trình bày, các bạn có thể hướng dẫn cho mình mục Animation Tool trong Theme Manger dùng để làm gì và sử dụng như thế nào được không ? .Thank !:):)

animation tool là công cụ để tạo nút có hiệu ứng lún xuống, thay vì bạn phải dùng 2 hình, 1 là nomal button, 2 là press button thì bạn tạo cái animate đó nó sẽ tích hợp sẵn 2 hình vậy (đọc trong diễn đàn của WA thấy nói thế). mình chưa có thời gian nghich thử nên chưa biet cụ thê nó thế nào

amk

sao cài cai WA3 này cái bar dưới của em khong thay theo vậy nhỉ?

trước cài bản 2 nó cũng vista đẹp lắm mà :mad:)

Bạn phải remove WA2 trước khi cài WA3, 2 bản này ko cài chung với nhau được!

Khuong

một số skin của WA2 không dùng được trên Wa3 đâu bạn.

loveblue

Super V.I.P
một số skin của WA2 không dùng được trên Wa3 đâu bạn.

Hi ! Sử dụng Wa3 vẫn dùng được skin của Wa2 đấy bạn ! Theme Manager/WisBar Theme/Menu/Install/chọn WisBar2.x skin (thay vì WisBar 3.x skin ) Dĩ nhiên là chọn Wa2 nên nó không đổi màu .:D:D:D

TrungDN

Bạn Download bản mới nhất của WAD về dùng nhé.
Bây giờ WAD có thể chạy độc lập mà ko cần cài WA
Tôi đã cài và nó hỏi chọn dùng thử 7 ngày hay nhập serial. Chọn chạy thử 7 ngày rồi. Nhưng 7 ngày nữa bạn có vừng mè gì chia xẻ với được không?. Cám ơn trước nha.

loveblue

Super V.I.P
Tôi đã cài và nó hỏi chọn dùng thử 7 ngày hay nhập serial. Chọn chạy thử 7 ngày rồi. Nhưng 7 ngày nữa bạn có vừng mè gì chia xẻ với được không?. Cám ơn trước nha.

Hi ! chắc là bạn cần cái ni: :)

Oxy

Tại sao lại phải đợi những 7 ngày vậy TrungDN? Diễn đàn mình cái này có từ rất lâu rồi mà!

Name: kkk70869413
Key: E154-A936-DD8F-CFB6