• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

Bác Đạt ạ, 2 cái skin Default và novum OS khác nhau đó bác ạ, bác xem hình kèm theo sẽ rõ.
có them mấy cái thanh 3D nữa mà bác.

Cái thanh 3D mà bạn nói ở trong skin mặc định đã có rồi mà bạn, chỉ cần chỉnh lại trong setting theo WM6 là được rồi!

Còn cái skin mới mà bạn đưa lên thì hình minh họa của nó như vầy nè bạn:

Ko đổi màu theo today theme được! :|

Khuong

Cái thanh 3D mà bạn nói ở trong skin mặc định đã có rồi mà bạn, chỉ cần chỉnh lại trong setting theo WM6 là được rồi!

Còn cái skin mới mà bạn đưa lên thì hình minh họa của nó như vầy nè bạn:

Ko đổi màu theo today theme được! :|

của em nó đổi màu được đó bác hình trên là skin novum OS của Wa3 mà.

của em nó đổi màu được đó bác hình trên là skin novum OS của Wa3 mà.
Hình đó ko phải đâu bạn, tấm hình mà mình đưa lên mới đúng là của novum OS đó, hôm qua mình cũng giống như bạn, tưởng đâu đó là skin của novum nhưng ko phải, phải tạo một thư mục theme rồi copy skin đó vào như bạn tula2006 nói dưới đây thì nó mới hiển thị:
skin khác với mặc đình mà bạn,bạn phải tạo đường dẫn này rồi copy nó vào mới đổi bạn a \themes\Wisbar advance 3\

kaizuki

cho em hỏi với , cái bản này nó có khắc phục được lỗi khi mà từ màn hình dọc chuyển sang ngang không
em dùng con PPC có bàn phím,khi kéo phím ra thì màn hình tự động chuyển sang ngang , hồi trước lúc em cài thằng 2xxx thì máy bị đơ ,không biết bản này đã khắc phục được chưa

kenpham

bản beta 3 này bỏ mất lựa chọn "hold", giờ mình chỉ đặt được nút tap thì có tác dụng gì thôi, vd như tap vào đồng hồ thì mình chỉnh cho nó tắt máy, ngày xưa thì còn có hold thì... bỏ cái này mình thấy cũng tiếc

shogunr125

bản beta 3 này bỏ mất lựa chọn "hold", giờ mình chỉ đặt được nút tap thì có tác dụng gì thôi, vd như tap vào đồng hồ thì mình chỉnh cho nó tắt máy, ngày xưa thì còn có hold thì... bỏ cái này mình thấy cũng tiếc

Sao lại bỏ? :-/ Nó vẫn còn đó mà. Mình đang dùng tốt đây. Bạn chịu khó vào setting tìm sẽ thấy thôi.
Chúc may mắn! :D

WisBar Advance 3 Public Beta 4 đã xuất hiện rồi đây:

Hình minh họa:

Những thay đổi so với phiên bản cũ: (nguyên văn của Chris_McKay, tác giả phần mềm)

Plasma Issues

*
Added TGA support for toolbars and softkeys. If an image for these objects contains transparency, the "desktop" will show through.
*
Fixed a bug where some window elements in other programs were not updating properly.
*
The Date/Time picker in the builtin Calendar application is now skinned properly.

Theme Manager Issues

*
The sound schemes are no longer stored in the registry. They are stored in "Sound Scheme.ini" in WisBar's directory.
*
Added the ability to restore the sound scheme to its defaults.

WisBar Issues

*
Fixed a bug in the clock where some letters in the date would be replaced with time elements.
*
Fixed a bug in writing the clock and desktop title to the registry.
*
Removed the possibility of placing the usermenu near the softkey bar on the Today screen due to several problems that it introduces.
*
Reduced the amount of processing used when opening applications.
*
Fixed a bug in the "Switch Task" action where hidden items were not skipped.
*
Made a change to reset the today bar on WM2003 devices back to normal once the program ends.
*
Made a change to reduce some memory leaks while monitoring the network and phone status.
*
Removed the option to hide the system tray due to several serious errors it was causing.
*
When using the "minimize" button, it's visibility will be determined by the same factors that determine the close button's visibility.
*
The settings are now stored in a config.ini file in the program's directory.
*
The current theme is now stored in an ini file in the program's directory.
*
Fixed a possible crash that occurs when switching applications.

DOWNLOAD:

WM5

W2k3

PS: Bản này sẽ hết hạn vào ngày 26/7

Chỉnh sửa cuối:

kenpham

đến bản này mà cái đồng hồ của WB3 vẫn bị lỗi là chậm, ko bit các bác có bị ko,chứ em thì cứ khi bật máy lên là cái đồng hồ nó chỉ thời gian ở lần bật máy trước đó, sau 5-8s nó mới hiện lên đúng thời gian thực

hocohu2003

đến bản này mà cái đồng hồ của WB3 vẫn bị lỗi là chậm, ko bit các bác có bị ko,chứ em thì cứ khi bật máy lên là cái đồng hồ nó chỉ thời gian ở lần bật máy trước đó, sau 5-8s nó mới hiện lên đúng thời gian thực

Cái này là vậy đó bạn. Chờ bản chính thức đi.

Kangmin82

Các bác cho hỏi làm sao để hiện cái User Menu(hình ngôi sao) ở thanh tray bên trái nhỉ?? Bản trứoc cài vào tự nó ra mà đến bản này ko thấy đâu,em mò mãi cũng ko thấy.Bác nào biết chỉ dùm em với.Thanks.

Các bác cho hỏi làm sao để hiện cái User Menu(hình ngôi sao) ở thanh tray bên trái nhỉ?? Bản trứoc cài vào tự nó ra mà đến bản này ko thấy đâu,em mò mãi cũng ko thấy.Bác nào biết chỉ dùm em với.Thanks.

Cái user menu ở bản này hình như tác giả đã ko còn cho nó nằm riêng biệt bên trái nữa hay sao ấy, mình chỉ biết cách đưa nó ra nằm ở system tray bên phải thôi, bằng vào Setting của WA3>System tray>add thêm cái user menu, nhưng khi chọt vào thì nó sẽ hiện ra ở góc trên bên trái của màn hình today!

HaChau

Super V.I.P
Chris_McKay nói:
Removed the possibility of placing the usermenu near the softkey bar on the Today screen due to several problems that it introduces
Hy vọng là sau khi sửa được các lỗi về usermenu thì tính năng này sẽ xuất hiện trở lại.

kenpham

cac bác cho em hỏi sao cái hình bì thư nó lại bị chèn lên bởi hình notification vậy?thanks các bác trước

Chỉnh sửa cuối:
cac bác cho em hỏi sao cái hình bì thư nó lại bị chèn lên bởi hình notification vậy?thanks các bác trước
Bạn vào Setting của WA3, chọn Taskbar>Others, chek vào mục "Display the actual notification icon" rồi kiểm tra lại xem sao bạn nhé!

Last edited by a moderator:

kenpham

vẫn ko được bác ạ. chán thế!em thử xong rồi reset lại, mà cũng ko được. đổi vị trí cái notification khi có tin nhắn ra đầu tiên luôn, mà cũng vẫn bị
em xác định duoc lỗi rồi,do em customize cái theme nên nó bị chập, chọn theme khác ok

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
WisBar Advance 3 Public Beta 4 đã xuất hiện rồi đây:

Hình minh họa:

Những thay đổi so với phiên bản cũ: (nguyên văn của Chris_McKay, tác giả phần mềm)

DOWNLOAD:

WM5

W2k3

PS: Bản này sẽ hết hạn vào ngày 26/7

Ngày hết hạn sắp đến, lỡ ngày đó chưa có bản bản mới thì các bạn hãy chép đè file exe vào thư mục cài đặt WA3 Beta4 để dùng không thời hạn.

Chỉnh sửa cuối:
B

B11111111

Guest
<<<====Ngày hết hạn sắp đến, lỡ ngày đó chưa có bản bản mới thì các bạn hãy chép đè file exe vào thư mục cài đặt WA3 Beta4 để dùng không thời hạn. ====>>>
Như vậy là sao không hiểu gi cả
Hổng lẽ file exe lại là file crack của nó hả trời
phải thử coi
không được là kiện liền luôn đó
anh em đang lo về ngày hết hạng của nó đó
đừng làm mừng hụt nha