• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

Mình thấy có cần cái này đâu nhỉ. Chỉ cần vào setting/taskbar. Chọn Title/tasks, xong bỏ chọn phần Display the running task là được mà

Bạn hiểu lầm ý rồi, copy file đó vào là để khắc phục lỗi khi chọt vào biểu tượng đồng hồ ngoài màn hình today thì nó báo lỗi thiếu file appt.exe!

qqonline33

Bạn hiểu lầm ý rồi, copy file đó vào là để khắc phục lỗi khi chọt vào biểu tượng đồng hồ ngoài màn hình today thì nó báo lỗi thiếu file appt.exe!

Oh. Sao minh ko bị lỗi í nhỉ. Hì,thui thì rút kinh nghiệm,lần sau xem kĩ hơn

lamcuong

Skin - WA3

Mình mới 3D hóa một số nút và thanh công cụ nhưng vẫn giữ được chế độ tự động thay đổi màu của thanh Taskbar theo màu của Theme.
Có bạn nào biết cách thay đổi các thanh ở cột báo sóng, cột thời gian, cột kết nối không :-/? Mình muốn chuyển các thanh này thành 3D bóng bẩy hết. Thanks!
Chúc vui! :)

binhhdda

Mình mới 3D hóa một số nút và thanh công cụ nhưng vẫn giữ được chế độ tự động thay đổi màu của thanh Taskbar theo màu của Theme.
Có bạn nào biết cách thay đổi các thanh ở cột báo sóng, cột thời gian, cột kết nối không :-/? Mình muốn chuyển các thanh này thành 3D bóng bẩy hết. Thanks!

Bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách sử dụng thêm được không?
Mình cũng muốn hỏi thêm: Không biết tại sao bên cạnh biểu tượng pin - ở góc trên bên phải màn hình của mình có chữ "C1" vậy nó là cái gì và có ý nghĩa thế nào?
Thanks

lamcuong

Mình cũng muốn hỏi thêm: Không biết tại sao bên cạnh biểu tượng pin - ở góc trên bên phải màn hình của mình có chữ "C1" vậy nó là cái gì và có ý nghĩa thế nào?
Thanks

:-/ Bạn có thể cho mình biết chính xác vấn đề bạn muốn hỏi được không? Chứ bạn hỏi chung chung quá thì mình chịu. Còn nếu là vấn đề làm sao Add (chọn) Skin WA3-LC thì bạn làm theo thứ tự sau:
Start>>>Settings>>>Theme Manager>>>WisBar Theme>>>Chọn Menu>>>Install>>>Nhấp vào biểu tượng mũi tên sổ xuống>>>Nhấp vào thư mục WA3-LC>>>Nhấp vào file WA3-LC>>>Chọn WA3-LC rồi nhấn tiếp Apply>>>Đánh dấu vào ô Taskbar buttons rồi nhấn OK>>>Chờ chút màn hình sẽ thay đổi>>>Nhấn tiếp OK để thoát ra.

Bạn có thể chụp cái hình có chữ "C1" gởi lên đây xem được không chứ mình chưa gặp tình trạng này bao giờ. :-/

Còn đây là bộ Skin khá hoàn chỉnh của mình. Mình đã chỉnh sửa thay đổi một số biểu tượng icon, các thanh công cụ tẻ nhạt của HĐH WM2003SE làm cho nó trông thật Pro nhưng vẫn giữ được chế độ tự động thay đổi màu của thanh Taskbar theo màu của Theme.

Không có bạn nào biết cách thay đổi các thanh ở cột báo sóng, cột thời gian, cột kết nối cả à???

Khuong

Thanks

Cái này do bạn tạo thêm nút đó mà, cách gở nó như sau:
Vào menu của WA3 -> settings ->taskbar ->ở mục Buttion Name: chon Custom1 gở bỏ dấu tích ở mục Make this item visible.... xong apply -> oke.

qqonline33

:-/ Bạn có thể cho mình biết chính xác vấn đề bạn muốn hỏi được không? Chứ bạn hỏi chung chung quá thì mình chịu. Còn nếu là vấn đề làm sao Add (chọn) Skin WA3-LC thì bạn làm theo thứ tự sau:
Start>>>Settings>>>Theme Manager>>>WisBar Theme>>>Chọn Menu>>>Install>>>Nhấp vào biểu tượng mũi tên sổ xuống>>>Nhấp vào thư mục WA3-LC>>>Nhấp vào file WA3-LC>>>Chọn WA3-LC rồi nhấn tiếp Apply>>>Đánh dấu vào ô Taskbar buttons rồi nhấn OK>>>Chờ chút màn hình sẽ thay đổi>>>Nhấn tiếp OK để thoát ra.

Bạn có thể chụp cái hình có chữ "C1" gởi lên đây xem được không chứ mình chưa gặp tình trạng này bao giờ. :-/

Còn đây là bộ Skin khá hoàn chỉnh của mình. Mình đã chỉnh sửa thay đổi một số biểu tượng icon, các thanh công cụ tẻ nhạt của HĐH WM2003SE làm cho nó trông thật Pro nhưng vẫn giữ được chế độ tự động thay đổi màu của thanh Taskbar theo màu của Theme.

Không có bạn nào biết cách thay đổi các thanh ở cột báo sóng, cột thời gian, cột kết nối cả à???

Để thay đổi cái í phải dùng WAD thui bạn ah

ancola66

Super V.I.P
Theo mình là không khả thi. Vì WA3 dùng thuật toán để biến đổi hai thanh mặc định trên dưới đổi mầu theo Theme chứ không có thanh 3D đó trong WA3.Các file ảnh bạn thay vào đó chỉ là 2D và đặt ở chế độ False mà thôi .Bạn thử lấy một file ảnh 3D thực sự như trong các bộ theme như Vista... thay vào mình chắc chắn là rất khập khiễng nếu đặt ở chế độ True hoặc không hiển thị đúng cũng như làm mất tác dụng đổi mầu của thanh 3D nếu để ở chế độ False. Mình nghĩ sau này khi có bản Full thì sau đó sẽ có theme riêng cho WA3. Tuy nhiên WA3 này chạy nhanh và có thêm nhiều tùy chọn hỗ trợ cho WAD hơn WA2.

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
WisBar Advance 3 Public Beta 7

WisBar Advance 3 Public Beta 7

Bản Beta tiếp theo của phần mềm WisBar Advance 3, có một vài thay đổi nhỏ và fix một số lỗi.
*Fix lỗi khi đóng nhanh các ứng dụng
*Thêm hộp thoại "Run" (nhập đường dẫn đến thư mục hoặc ứng dụng)
*Fix lỗi trong hộp thoại "Customize Task"
*Thêm nút cuộn vào "start panel"
*Thay đổi Skin cho hộp thoại điều chỉnh âm lượng
*Bỏ đi phần "WisBar's control panel"
*Bỏ tùy biến con trỏ chờ (wait cursor)
*Fix một số lỗi khi âm thanh hệ thống làm làm không đúng trong một số ứng dụng
*...........

Link tải:

Windows Mobile 6
Windows Mobile 5
Windows Mobile 3

binhhdda

Bác giúp với tại sao tôi cài WA7beta thì khi vaod Start\setting lại chạy ra programe mặc định của PPC nhỉ (mình dung WM2k3SE)

binhhdda

Có bác nào biết cách cài đặt cho phần Animation tool không, mình nghĩ nó có thể làm cái gì chứ nhỉ?

Hic, mới test cái WisBar Advance 3 Public Beta 8 của bác AnhQuynh post đó!Ặc ặc, làm em tốn quá trời tiền lun, send tin nhắn mà nó send 1 lúc đến 6,7 tin làm em die quá chời tiền, đã thử xóa chương trình và send lại tin nhắn, hoàn toàn bình thường, ko phải lỗi của mạng Viettel, bà con nên cẩn thận,hichic,ngu thiệt là ngu!

NhatNguyen

"E" la thanh vien "beo" chi dc fep down nhug file dinh kem. Nhung co cach nao Cam On tat ca anh em trong dđ ma khong fai nhan nut thanks k? cam on ban thanh lap va quan tri!

Bạn yên tâm vì tính chất của các bản Beta là nhà sản xuất muốn người dùng thử nghiệm, qua đó hoàn thiện hơn sản phẩm đến tay người dùng. Để có đc bản chính thức họ sẽ ra liên tục các bản Fix thử nghiệm, nên sắp khi hết hạn của bản beta này thì sẽ ra mắt 1 bản beta khác thôi bạn :). Ko cần crắc làm gì đâu !!

Hic, mới test cái WisBar Advance 3 Public Beta 8 của bác AnhQuynh post đó!Ặc ặc, làm em tốn quá trời tiền lun, send tin nhắn mà nó send 1 lúc đến 6,7 tin làm em die quá chời tiền, đã thử xóa chương trình và send lại tin nhắn, hoàn toàn bình thường, ko phải lỗi của mạng Viettel, bà con nên cẩn thận,hichic,ngu thiệt là ngu!

Có bác nào bị lỗi này giống em chưa?????

Hic, nếu vậy thì nói làm gì bác, ở đây hên xui, nhiều lúc nó báo thông báo Messege Sent còn nhiều khi ko có động tĩnh gì hết bác ơi!Em cũng làm như bác nói rồi mà cũng chịu sầu

ancola66

Super V.I.P
Cái bộ môn WA3 này nhiều tính năng hơn WA2 chạy cũng nhanh nhưng như hình chạy nhanh và dùng chung với WAD >>> Cực hay treo máy .Chán quá lại quay về dùng WA2 .Đợi đến bản Full xem sao

Tuan1412

Cái bộ môn WA3 này nhiều tính năng hơn WA2 chạy cũng nhanh nhưng như hình chạy nhanh và dùng chung với WAD >>> Cực hay treo máy .Chán quá lại quay về dùng WA2 .Đợi đến bản Full xem sao
Trước mình dùng wa2 thì dùng luôn cả wad h chuyển sang dùng wa3 chẳng cần dùng ưad làm gì nữa thừa mà lại nặng nữa

ancola66

Super V.I.P
Trước mình dùng wa2 thì dùng luôn cả wad h chuyển sang dùng wa3 chẳng cần dùng ưad làm gì nữa thừa mà lại nặng nữa
Thế bạn làm thế nào để ném lung tung các Button,Shorcut, dock ra màn hình Today theo ý thích và có thể dùng ở chế độ full Screen :-?.Xin đựoc chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối: