• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

NTS

Tại sao lại phải đợi những 7 ngày vậy TrungDN? Diễn đàn mình cái này có từ rất lâu rồi mà!

Các bác cho tôi hỏi: Sau khi cài nhưng nó không cho đăng ký là sao vậy. Khi vao Registration nó hiện mỗi câu: "Registration not required at this time"

Last edited by a moderator:
Các bác cho tôi hỏi: Sau khi cài nhưng nó không cho đăng ký là sao vậy. Khi vao Registration nó hiện mỗi câu: "Registration not required at this time"
Hiện nay nó là bản beta nên ko cần đăng kí đâu bạn!

hai

hiện nay mình bị lỗi khi đang chạy WB3x thì không chạy spb bauck up được khi tắt WB đi thì mới backup được

hiện nay mình bị lỗi khi đang chạy WB3x thì không chạy spb bauck up được khi tắt WB đi thì mới backup được
Bởi vì SPB backup phải tắt những ứng dụng chạy nền trước khi bakup nên ko chạy được là đúng rồi bạn, ko phải lỗi của WA3 đâu !

TrungDN

loveblue nói:
Hi ! chắc là bạn cần cái ni: :)
oxi nói:
Tại sao lại phải đợi những 7 ngày vậy TrungDN? Diễn đàn mình cái này có từ rất lâu rồi mà!
Cám ơn các bạn. Đúng là cái đó. Hiện thời thì chưa thấy nó đòi gì cả. Nhưng nếu nó đòi thì có võ các bạn chỉ cho rồi.

kenpham

bản beta bạn dùng bản mới nhất thì được đến 13-6. sau đó sẽ ko dùng được nữa, chứ ko có cho nhập code kiếc gì đâu. còn bản nhập code là bản 2.0, bản này là bản thương mại, nhập code nghĩa là bạn đã "mua" bản quyền rồi, nên dùng lâu dài. ráng chờ đợi thôi, sẽ có bản thương mại thì dùng được lâu dài:D

NTS

bản beta bạn dùng bản mới nhất thì được đến 13-6. sau đó sẽ ko dùng được nữa, chứ ko có cho nhập code kiếc gì đâu. còn bản nhập code là bản 2.0, bản này là bản thương mại, nhập code nghĩa là bạn đã "mua" bản quyền rồi, nên dùng lâu dài. ráng chờ đợi thôi, sẽ có bản thương mại thì dùng được lâu dài:D

Xin cho hỏi có Bro nào có cái hậu của Beta 2 chưa vậy. Hôm nay 13/06 rồi

Khuong

sáng nay reset lại máy báo hết hạn dùng bản Beta 2.
đây là lin bản Beta 3 các bạn dow về dùng thử nha:
bản cho WM 2006
http://www.lakeridgesoftware.com/downloads/beta/wisbaradv3.wm6.pb3.cab
bản cho WM 2005
http://www.lakeridgesoftware.com/downloads/beta/wisbaradv3.wm5.pb3.cab
bản cho WM 2003
http://www.lakeridgesoftware.com/downloads/beta/wisbaradv3.wm2003.pb3.cab
nếu dùng tốt thì Thanks 1 tiếng các bác nha !!!!

bản beta 3 này chỉ dùng đến 27/6/2007 thôi các bác ạ, bản này mới chỉ là 2.9.9.8 thôi (2.9i) gần có bản 3.0 chính thức rồi các bác ạ.

Khuong

Bác ơi, bản sau có khác bản trước cái gì không, bác nào cài rồi cho ý kiến tham khảo với, chứ giống i chang cài vào rồi lại hết hạn nữa thì mắc công quá, quay lại v.2 cho đỡ nhọc

cơ bản cũng không khác bản trước lắm đâu ạn ạ. mỗi bản có một cái hay riêng bạn muốn cài bản nào thì tuỳ.

squall14

trong phần "user panel" đó, phần mà mình có thể làm short cut các chức năng như là "new appoinment" hay "new contacts", mình muốn hiện lên cái "new text message" thì phải đặt lệnh như thế nào hả các bác, em thử rất nhiều lệnh rồi mà vẫn ko được

trong phần "user panel" đó, phần mà mình có thể làm short cut các chức năng như là "new appoinment" hay "new contacts", mình muốn hiện lên cái "new text message" thì phải đặt lệnh như thế nào hả các bác, em thử rất nhiều lệnh rồi mà vẫn ko được
Bản thân WA3 ko có lệnh thêm New Message, do đó ko thể add vào được! Nhưng nếu bạn có dùng iLauncher thì có thể thêm được đó bạn, kết hợp Quick Launch của iLauncher vô User Menu của WA3 thì sẽ thêm được mục SMS!

kenpham

mình thấy WA 3 có mục User menu giống như mặc định của máy, nhưng mà ko có tác dụng.
Plugin mình thấy cũng ko có gì trong đó, thực sự mình chưa hiểu nó làm gì nữa

squall14

Bản thân WA3 ko có lệnh thêm New Message, do đó ko thể add vào được! Nhưng nếu bạn có dùng iLauncher thì có thể thêm được đó bạn, kết hợp Quick Launch của iLauncher vô User Menu của WA3 thì sẽ thêm được mục SMS!

bạn ơi, cuối cùng mình cũng tìm ra lệnh add "new text message" vào rồi
câu lệnh y nguyên là
Mã:
"tmail.exe" -service "SMS" -t""

tiếc là dùng cái này hơi chậm 1 tí, nhưng được cái đỡ phải chọt nhiều

mình mới tìm ra 1 lỗi của WA3.x này là nó xung đột với soft ZoomSMS tích hợp trong Rom Logout 5.04.10, dùng 3.x thì không hiện ZoomSMS nữa.
có bác nào gặp phải tình trạng này ko

Có cái skin mới cho WA3 đây các bác DOW về dùng thữ
Skin này so với skin mặc định đâu có khác gì đâu bạn, mình thấy chỉ có font chữ là nhỏ hơn thôi, những skin trong task panel bị lỗi, hiển thị chồng lên nhau, ngòai ra ko khác gì so với skin mặc định cả!

tula2006

skin khác với mặc đình mà bạn,bạn phải tạo đường dẫn này rồi copy nó vào mới đổi bạn a \themes\Wisbar advance 3\

Roberto_B

xin lỗi , nhưng có ai chỉ cho mình cách làm với, mình chỉ cần 2 thanh taskbar thành 3D là được rồi , có ai hướng dẫn chi tiết cho mình với , tại tìm mãi mà ko ra , hoặc là post link cho mình tới hướng dẫn cũng được
cám ơn

kenpham

nếu chỉ cần task bar và cái thanh ở dưới thành 3D thì bạn chỉ cần cài WA 3 là xong. Khi WA3 kích hoạt thì nó sẽ tự động chuyển sang dạng 3D bóng bẩy cho bạn. tuy nhiên nếu bạn dùng 2003 thì các nút bấm vẫn màu xám, trông chán lắm, nên mới cần cài theme cho WA 3 để nó làm bóng bẩy thêm các nút bấm

Khuong

Skin này so với skin mặc định đâu có khác gì đâu bạn, mình thấy chỉ có font chữ là nhỏ hơn thôi, những skin trong task panel bị lỗi, hiển thị chồng lên nhau, ngòai ra ko khác gì so với skin mặc định cả!

Bác Đạt ạ, 2 cái skin Default và novum OS khác nhau đó bác ạ, bác xem hình kèm theo sẽ rõ.
có them mấy cái thanh 3D nữa mà bác.

loveblue

Super V.I.P
mình thấy WA 3 có mục User menu giống như mặc định của máy, nhưng mà ko có tác dụng.
Plugin mình thấy cũng ko có gì trong đó, thực sự mình chưa hiểu nó làm gì nữa

Hi ! Plugin mà bạn đề cập dùng để hiển thị Wad đấy bạn! , cài Wa3 mà không cài Wad thì nó không hiển thị là đúng rồi . :D:D