• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

vudq

Sắp hết hạn Wisbar Advance 3 beta 9 rồi mà vẫn chưa thấy bản chính thức đâu nhỉ?

Tmap

Super V.I.P
WisBar Advance 3 (Version 3.0.0.1)

WisBar Advance 3 (Version 3.0.0.1)

Đã có bản chính thức rồi đây các bác, các bạn có thể tham khảo thêm và tải bản dùng thử tại:
Mã:
http://www.lakeridgesoftware.com/download.php?prod=WisBar+Advance+3
Cứ dùng thử trước đã, còn "cái kia" tính sau, nhưng sẽ có vấn đề là thời gian thôi :D:D:D

binhhdda

Gay quá vừa cài WA3 vào là bị thông báo hết hạn dùng mới gay! May mà cài lại cái beta 9 vẫn được :)

exec1984

Active Member
Gay quá vừa cài WA3 vào là bị thông báo hết hạn dùng mới gay! May mà cài lại cái beta 9 vẫn được :)
bạn phải xóa hết WB3 beta trước khi cài đặt
mình dùng thì vẫn ổn nhưng chỉ được có 7 ngày8-|8-| hi vọng trong tuần dùng thử này sẽ có cao thủ ra tay =D>

binhhdda

bạn phải xóa hết WB3 beta trước khi cài đặt
mình dùng thì vẫn ổn nhưng chỉ được có 7 ngày8-|8-| hi vọng trong tuần dùng thử này sẽ có cao thủ ra tay =D>

Mình dùng SK tool để gỡ WA beta rồi cài WA3 vẫn không được bạn ạ ! Đành phải quay lại sử dụng bản beta, không biết bản chính thức có gì hay không? :((

NhatNguyen

Mình dùng SK tool để gỡ WA beta rồi cài WA3 vẫn không được bạn ạ ! Đành phải quay lại sử dụng bản beta, không biết bản chính thức có gì hay không? :((

Có thể do sau khi tháo bỏ bản cũ, các Reg key còn "tồn đọng" gây ra lỗi đó bạn. Bạn thử dùng Pocket mechanic (phiên bản mới) để hỗ trợ Uninstall tốt hơn, thân :)

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
Bản chính thức này hơi bị khó chịu, chỉ thích ở trên Main thôi, các bạn nên cài vào Main, cài vào thẻ hay bị báo lỗi lắm. Mà sao mình cài vào máy lại không thấy thông báo 7 ngày ở chỗ nào nhỉ :-?:-?:O:O Còn cái kia thì từ từ sẽ có thôi.

NhatNguyen

Bản chính thức này hơi bị khó chịu, chỉ thích ở trên Main thôi, các bạn nên cài vào Main, cài vào thẻ hay bị báo lỗi lắm. Mà sao mình cài vào máy lại không thấy thông báo 7 ngày ở chỗ nào nhỉ :-?:-?:O:O Còn cái kia thì từ từ sẽ có thôi.

Hic, không xong rồi anh Tuấn àh. Thà 7 ngày còn được đây cài đặt xong (vào main luôn) cho chế độ Starup nhá, SR lại máy báo cần KKK mới có thể tiếp tục sử dụng ..... Bó tay con ngỗng quay :-??:|:mad:)

binhhdda

Mình thì dùng cả Remove trong setting, cả SK tool và Pocket Mechanic để remove cái beta 9 đi nhưng đều không được mới gay chứ!

NhatNguyen

Mình thì dùng cả Remove trong setting, cả SK tool và Pocket Mechanic để remove cái beta 9 đi nhưng đều không được mới gay chứ!

Vậy thì pó tay :-??, nhưng mình đã cài thử rồi :D. Lời khuyên cho bạn : dùng lại bản beta 9 , chờ "vừng" cho bản release v1.0 này (vì chỉ có KKK mới có thể tiếp tục sử dụng)

Thân :D

exec1984

Active Member

sao lại không remove được nhỉ mình dùng SK để remove mà,cũng không hẳn là phải cài trên main đâu, mình cài trên ext_rom (o2 exec) vẫn chạy ngon chỉ mỗi cái không có ''vừng''
không biết bao giờ thì ''vừng ơi mở ra đây hic hic''' :-?=D>

lamcuong

Trước khi xóa nó bạn nhấp vào biểu tượng WA3 trên thanh taskbar chọn Exit rồi SR lại máy (nhớ bỏ chọn mục tự khởi động lên mỗi khi SR nhé). Dùng chương trình Remove trong Settings xóa nó đi là được. Mình làm theo cách này và xóa được cái bản beta 9 đi và cái bản chính thức 3.0 vào. Mới nhìn vào là thấy cái biểu tượng kết nối (vẫn chữ G cũ) và biểu tượng báo sóng (vẫn cái biểu tượng màu trắng cũ) thì bótay.com luôn. Tới phiên bản này rồi mà vẫn không thể thay được 2 cái biểu tượng này làm xấu cả đội hình phía trên nên mình đành cho nó ẩn luôn hoặc là phải quay lại xài WA2 quá.
Chúc vui!

ancola66

Super V.I.P
Bản Chính thức WA3 này chạy nuột thật. Các cao thủ ra tay mau giúp anh em có chìa khóa .Một tuần chạy thử nhanh lắm.

Tmap

Super V.I.P
Mình cài WA3 v3.0.0.1 cái hình trên máy mình thế này, hỗng biết các bạn nghĩ sao? :-??:-??:-??:-??:-??:D:D:D:D:D
Đùa tý thôi, chờ luôn cái chìa của WM2003 và WM5 giới thiệu 1 lần luôn, cái chìa này của WM6.

Chỉnh sửa cuối:

exec1984

Active Member
Mình cài WA3 v3.0.0.1 cái hình trên máy mình thế này, hỗng biết các bạn nghĩ sao? :-??:-??:-??:-??:-??:D:D:D:D:D
Đùa tý thôi, chờ luôn cái chìa của WM2003 và WM5 giới thiệu 1 lần luôn, cái chìa này của WM6.

Sao không cho vừng WM6 luôn đi bạn ơi ,vì WM6 bây giờ anh em dùng nhiều rùi mà=D>=D>

vudq

Bác tmap đợi chìa cho cả WM2003 và WM5 thì mới cho WM6 mà :D . Mong bác có sớm cho anh em dùng. THANKS!

longgiang81

Super V.I.P
Mình đã cài thử bộ Themes Fractal cho WA3 trên WM6 và dùng thử thấy khá đẹp. Mở file Skin lên thì thấy có 2 file sau, 1 file là *.skin để dùng trên WA2 và 1 file là *.wisbar là để dùng trên WA3. Mình nảy ra ý định thử lấy 1 bộ Skin dành cho WA2 và Rename đuôi file gốc sang *.wisbar của bộ Skin dành cho WA2 thử xem có dùng đc ko thì thấy dùng được và hiển thị khá tốt. Mình test thử xem có lỗi gì ko thì cho đến giờ được hơn 2 giờ rồi mà ko thấy lỗi gì xảy ra cả. Mở file skin của WA3 là *.wisbar lên thì thấy về cơ bản các dòng text để đưa ảnh hiển thị trên Desktop ko khác gì so với WA2, có khác chăng là các text để đưa chức năng mới của WA3 lên thôi, nhưng test thì thấy cho dù ko có các dòng lệnh này mà mình vẫn có thể dùng các chức năng đó như bình thường. Các bạn thử theo cách của mình xem có lỗi gì phát sinh thì cùng nhau đóng góp ý kiến nhé. Ko ngờ vừa dứt đc vụ Weather Panel đã có ngay vụ này rồi :)).

PS : Mình dùng Dell X51V nên ko có chức năng Phone nên ko biết làm thế nào để có thể đưa được các Buttons khác ra ngoài, tuy nhiên 1 số buttons lại đưa ra được. Kể cả thay đổi hình ảnh của các buttons thì WA3 giống hệt WA2 nhưng mình lại ko tài nào thay đổi được hình ảnh của Buttons Connections và Disconnect được, các Buttons khác thì OK :(

Hình ảnh của Skin WA2 sau khi thay đổi và dùng trên WA3 vẫn tốt :D