• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO UIQ.3

haluongdat

gởi PDAVIET ,congvoi ,dongxanh,son_do ,caohieu,sungluc .... và các bạn !
Mình là người mới đến PDAVIET , thấy có nhiều bạn đóng góp tích cực cho cộng đồng PDAVIET , rất khâm phục các bạn . Hưởng ứng lời kêu gọi của một thành viên gì đó mình không còn nhớ là muốn đóng góp một phần kinh phí ''gọi là'' để bớt áy náy , mình muốn đề xuất một cách cảm ơn là : các bạn đăng ký luôn một tài khoản MOBI ví như 8XXX gì đó , một tin nhắn là 3000đ chẳng hạn , để các thành viên muốn thanks thì nhắn tin vào đó , PDAVIET sẽ căn cứ vào đóng góp của các thành viên để trao thưởng ( cùng với việc thưởng huân huy chương ) ví dụ : thanhks ! son_do gởi 8XXX > Đừng nghĩ đến chuyện tiền nong - nhưng , các hiệp sĩ cứ ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng thì mình cũng hơi buồn .

trungtien3000

Các bác làm ơn cho em hỏi chút ạ: em đã up lại FW (do mod không đúng làm máy bị treo).giờ thì chạy ngon hơn rồi . nhưng sao em cài capswitch + Xplorer rồi mà vẫn không thấy các file ẩn và ổ z đâu (đã để off) cả, em vẫn máu mod wa...các bác jup' em với

Chung_tuhinh

Các bác làm ơn cho em hỏi chút ạ: em đã up lại FW (do mod không đúng làm máy bị treo).giờ thì chạy ngon hơn rồi . nhưng sao em cài capswitch + Xplorer rồi mà vẫn không thấy các file ẩn và ổ z đâu (đã để off) cả, em vẫn máu mod wa...các bác jup' em với
Ban vào X-Plore, vào Menu, chọn Tools, Configurations rồi tick vào 3 ô đầu tiên là:
- Show systeme files / folders, Show hidden files, Show ROM.
Sau đó quay lại cửa sổ chính của X-Plore là có thể thao tác được theo các yêu cầu của bạn.

Posted via Mobile Device

CongVoi

Super V.I.P
gởi PDAVIET ,congvoi ,dongxanh,son_do ,caohieu,sungluc .... và các bạn !
Mình là người mới đến PDAVIET , thấy có nhiều bạn đóng góp tích cực cho cộng đồng PDAVIET , rất khâm phục các bạn . Hưởng ứng lời kêu gọi của một thành viên gì đó mình không còn nhớ là muốn đóng góp một phần kinh phí ''gọi là'' để bớt áy náy , mình muốn đề xuất một cách cảm ơn là : các bạn đăng ký luôn một tài khoản MOBI ví như 8XXX gì đó , một tin nhắn là 3000đ chẳng hạn , để các thành viên muốn thanks thì nhắn tin vào đó , PDAVIET sẽ căn cứ vào đóng góp của các thành viên để trao thưởng ( cùng với việc thưởng huân huy chương ) ví dụ : thanhks ! son_do gởi 8XXX > Đừng nghĩ đến chuyện tiền nong - nhưng , các hiệp sĩ cứ ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng thì mình cũng hơi buồn .

Cám ơn ý tốt của bạn nhé.Nhưng chúng mình làm vì niềm vui thôi,mọi người vui là mình thích lắm rồi ý.^^ ;)

Caohieu88

Cảm ơn ý tốt của bạn, từ trước tới giờ các anh em cùng hoạt động với nhau vì niềm vui và tinh thần là chính, mỗi lần post bài là có thêm một niềm vui mà ^ ^ ... Tiền quý thật đấy nhưng trong trường hợp này thì khác, cảm ơn bạn đã ủng hộ PDAVIET nói chung và UIQ nói riêng!!!

hoaphuongdothang5

Chào các bạn,
Không biết có ai xài qua chương trình crazyclock của bác congvoi chưa?Trong đó bác ấy nói : nhấn hai lần nút ATL là nút gì vậy ? Mình tìm hoài nhưng không thể nào biết được nút đó nằm ở đâu ? Mình xài W960i. Cám ơn các bạn trước.

Đó là phím trên bàn phím Qwerty của P990 bạn à.

dqt

Xin phần mềm giải nén file zip trên di động.

Mấy hôm nay toàn phải online trên đt. Thấy diễn đàn nhiều phần mềm hay quá mà down về lại k cài đc. hic. bác nào có soft giải nén file zip cho p9 k? share em với.thank
sorry, post nhầm khu vực nhờ mod chuyển hộ.

Posted via Mobile Device

lucky000

có chứ ! bạn cài Xplore 1.22 nhé! nó chính là phần mềm quản lý file và giải nén tốt nhất cho UIQ3 bây giờ đấy! mình đang online trên mobil nên không post lên diễn đàn được! bạn gõ vào phần tìm kiếm là ra ngay! chúc bạn vui vẻ!

dqt

Quái,mình cũng đang dùng Xplore. Nhưng sao tải về không giải nén được. Click vào nó hiện thông báo rồi thoát luôn.

CongVoi

Super V.I.P
Quái,mình cũng đang dùng Xplore. Nhưng sao tải về không giải nén được. Click vào nó hiện thông báo rồi thoát luôn.

Bạn phải dùng Xplore mở mới đc.Có thể file bạn tải về ko phải là rar và Zip mà là .7z cũng nên.7z thì chịu thua oy

dqt

Được rồi. Tại vì mình tải về chưa hết 100% file nên bị lỗi. 7z Xplore cũng chơi được. Chỉ cần rename rồi xóa chữ "7z" là OK mà. Thank all.

caesar07

Tìm bộ gõ tiếng việt cho G900

Mình đã search trên diễn đàn và thấy bài bộ bàn phím tiếng việt ảo của bác DongXanh, nhưng khi cài vào G900 thì không chạy, mình muốn tìm một bộ bàn phím tiếng việt khác để cài vào, do mấy lần tính post bài qua di động nhưng không có tiếng việt, nên không post. Có bộ bàn phím X-Key, việt hóa, nhưng chưa có bản full, bùn, có ai có bộ bàn phím tiếng việt cho G900 không? Thankssssssssss :d:D:D

caesar07

mỉnh cũng xải g900 gộ gõ cũa bác dongxanh chạy dc mà ^^

Sao mình cũng làm như hướng dẫn nhưng không được gì cả. Bạn có thể gửi cho mình cái file của bạn khg? Và cách chép vào nữa, thanks bạn nhiều

leminhtri

các bác giúp e cài PC Suite với.e cài hoài mà không được?cho em hỏi luôn lúc em chạy capswith xong sao em intall các chương trinh chép vào điện thoại không được vậy?bác nào biết chỉ dùm em với.bây giờ máy em không cài gì được nữa hết.