• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO UIQ.3

byebyeshady

Thắc mắc chút về game Java cho UIQ

Em dùng G700, thằng bạn em dùng P1 đều ko chạy đc các game *.jar 3d. Nó báo lỗi EROR MIDLET.... :( Ai giải thích cho em vs. Mấy game ko chơi đc toàn của Fishlabs kiểu Tony Hawk 3D, Fire on Galaxy 2 3D :(

Chỉnh sửa cuối:

kira152

Giúp tôi cái slick lỗi p990i

Chẳng hiểu sao dạo này máy tôi không dùng được slick, đăng nhập thì nó báo thế này "Auth failed Socket error No response from DNS server". Tôi đã gỡ ra và cài lại vẫn không được, bác nào biết thì giúp dùm tôi vụ này với.Tôi dùng slick bản 0.52. Cám ơn các bác

NokuaN70

Well-Known Member
Em dùng G700, thằng bạn em dùng P1 đều ko chạy đc các game *.jar 3d. Nó báo lỗi EROR MIDLET.... :( Ai giải thích cho em vs. Mấy game ko chơi đc toàn của Fishlabs kiểu Tony Hawk 3D, Fire on Galaxy 2 3D :(

Những game bạn nói, sở dĩ không chơi dc là do thiếu bộ nhớ cho Java, cộng thêm nữa những game đó đồ họa 3D nên P1 không tải nổi.

Posted via Mobile Device

tommynguyen1961

Bạn hãy hết nối mạng trước khi vào chương trình Slick thì sẽ khắc phục được tình trạng này thôi.
Ví dụ nếu có wifi thì kết nối wifi trước, tương tự với GPRS.

rockdanh

muốn tìm bộ tự điển A-V cho SE G900, đã hỏi bên Lạc Việt "mtdEVA2008 FOR MOBILE PHONE" không có bản cài trên Sony Ericsson G900, bạn nào có hoặc biết ở đâu có xin chỉ giúp (Sài Gòn). Cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

muốn tìm bộ tự điển A-V cho SE G900, đã hỏi bên Lạc Việt "mtdEVA2008 FOR MOBILE PHONE" không có bản cài trên Sony Ericsson G900, bạn nào có hoặc biết ở đâu có xin chỉ giúp (Sài Gòn). Cám ơn

Thử bộ này đi bạn, của SE phát triển đấy ! Mình thấy cũng khá đủ từ và rất dễ xài !

rockdanh

Posted via Mobile Device[/i
V.I.P Son_Do thân mến minh lại làm phiền bác lần nữa đây .
Mình muốn kết nối PC và phone (p990i) làm modem để duyệt web trên PC bằng Gprs .
Cách đây vài tháng mình nhớ có bác nào ấy đã hướng dẫn rất cụ thể nhưng mình quên mất . Nay mình nhờ bác chỉ cho mình tim đến trang đó để mình tham khảo và thực hiện . Cam on trước

bạn vui lòng cho hỏi một tí, bạn kết nối qua cable USB hay bluetooth? lúc trước mình xài K810 đã từng dùng phone làm modem GPRS kết nối với Laptop để vô web qua bluetooth (và qua hồng ngoại nhưng phải canh giử hướng và khoảng cách hơi mệt) nhưng nay đổi qua G900 không biết phải làm như thế nào? chứ DTDĐ không dây và laptop cũng không dây mà lại cắm sợi dây vô thì thấy kỳ kỳ sao á!

Chỉnh sửa cuối:

kira152

Bạn hãy hết nối mạng trước khi vào chương trình Slick thì sẽ khắc phục được tình trạng này thôi.
Ví dụ nếu có wifi thì kết nối wifi trước, tương tự với GPRS.

mình dùng gprs lướt web bằng opera bình thường mà, h làm ntn để kết nối gprs trc khi chạy slick, wifi thì có thể scan rồi conect chứ gprs thì làm thế nào ạ

Nguyen_Minh

Hehe. Ko tin dc rằng e dùng opera mini vào link media fire cũng đã load dc
. Nhưng ko hiểu sao chỉ đc 1 lần. Còn lại thì ko dc. Em đã load đc cái dict ev xuống nhưng chỉ load mỗi nó thôi :((
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

Dzung_Billi

Các bạn cho mình hỏi có phần mềm nghe nhạc nào cho P990i k,fan mềm mặc định của máy k nghe theo từng folder đc,lẫn lộn nghe k thix,đang dance next sang Việt Nam,next sang nhạc nhẹ, chán lắm !

byebyeshady

Các bạn cho mình hỏi có phần mềm nghe nhạc nào cho P990i k,fan mềm mặc định của máy k nghe theo từng folder đc,lẫn lộn nghe k thix,đang dance next sang Việt Nam,next sang nhạc nhẹ, chán lắm !

Bạn add cai cần nghe lại thành 1 playlist, không thì chịu kho tìm tren 4rum mình, soft nghe nhạc xem phim như PowerMp3 hay core Player nhiều lắm, kể cả các sòt việt hóa :)

Dzung_Billi

HIx, add playlist làm sao đc khi có cả trăm track , ngồi mà add cũg đến mệt bạn àh !Hix !Thanks bạn,để mình thử dow Powermp3 về xem có khá hơn k!

byebyeshady

file save của ứng dụng Java

Cho em hỏi file save của một ứng dụng java năm ở đâu? Vừa restore lại nên mất một số phần save :D

Nguyen_Minh

A thử xem cái này có ko. Nó liên quan đến mấy cái java ko bik thế nào :D
c:\private\10003a3f\import\apps\nonnactive\resource