• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÔNG CỤ VIỆT HOÁ PM 5 TRONG 1 V5TH

MinhThang

Manager
Theo KJR là cài PM vào máy vừa làm vừa lưu vừa test, để biết chỗ nào sai mà khoang vùng sửa chữa :)

Làm theo cách này rất chậm nhưng chắc, mình từ xưa nay vẫn là cách cổ điển này đây.:)

Hoden

Super V.I.P
Làm theo cách này rất chậm nhưng chắc, mình từ xưa nay vẫn là cách cổ điển này đây.:)

mới làm lần đầu thì cách này là hiệu quả nhất ( làm con nào xào con nấy)

có lỗi mở pm lên là phat hiện ngay liền.

Kojiro

Super V.I.P
mới làm lần đầu thì cách này là hiệu quả nhất ( làm con nào xào con nấy)

có lỗi mở pm lên là phat hiện ngay liền.

Có lỗi mở có lên đâu mà phát hiện vậy anh :) Chỉ cần 1 string nhỏ tiêu là đố mà tìm ra được :p Tùy anh thôi à, anh em chia sẻ mừ :)

whatislove89

anh ơi,e làm xong cái file rsc của LanscapPro rồi,dùng sisboom k biết đóng gói vào 1 file sis Lanscape như thế nào,lúc e bung ra thì có 1 thư mục lanscapePro...unpack,vậy jo đóng gói như thế nào ạ??

mà anh KJR nói như vậy "Theo KJR là cài PM vào máy vừa làm vừa lưu vừa test, để biết chỗ nào sai mà khoang vùng sửa chữa " ,máy ở đây là máy j ạ? đt hay may tính,rồi anh lại bảo "Chỉ cần 1 string nhỏ tiêu là đố mà tìm ra được " e tưởng thao tác trên file rsc mà lỗi thì chỉ lỗi ngôn ngữ chứ PM đc vh vẫn hoạt động binh thường mà?

Hoden

Super V.I.P
anh ơi,e làm xong cái file rsc của LanscapPro rồi,dùng sisboom k biết đóng gói vào 1 file sis Lanscape như thế nào,lúc e bung ra thì có 1 thư mục lanscapePro...unpack,vậy jo đóng gói như thế nào ạ??
nếu dùng sisboom bung ra e lấy file từ đâu thì chép lại vị trí cũ rồi pack lại ( thưòng là nó nằm trong file ! resours /app

mà anh KJR nói như vậy "Theo KJR là cài PM vào máy vừa làm vừa lưu vừa test, để biết chỗ nào sai mà khoang vùng sửa chữa " ,máy ở đây là máy j ạ? đt hay may tính,rồi anh lại bảo "Chỉ cần 1 string nhỏ tiêu là đố mà tìm ra được " e tưởng thao tác trên file rsc mà lỗi thì chỉ lỗi ngôn ngữ chứ PM đc vh vẫn hoạt động binh thường mà?

là cài vào điện thoại luôn rồi vào folder cài đặt thưòng là trên thẻ (do bạn cài c/ hay e/) vào resuors/app tìm file nó rồi việt hoá luôn không cần copy ra. đựoc dòng nào nếu không lổi là mở pm lên là nó hiện lên luôn

@ lần sau gộp chung 1 bài thôi

whatislove89

à...e hiểu rồi,e tưởng anh KJR nói đến pm để VH ,hóa ra là mình vào ổ cài PM cần VH tim đến file rsc,vh luôn,k cần sao lưu ra nữa,hi đc đây
nhưg a ơi lúc e đóng gói thì e chọn tùy chọn>>đóngGoi>>dự án riêng hay lựa chọn dự án?hình như fai chọn dự án riêng thì mới đóng đc cả cái folder mà mình đã bung,nhưg lúc chọn dứ án riêng lại có 2 phuong án bằng tiếng Nga,e chọn cái đầu,k biết sao k? sau vào Xplore thì thấy 1 file sis mới ,và 1 project.info trong thư mục e đã bung
jo cài cái file sis mới là Oke vh đã xong anh nhỉ (gần hiểu cack vh rồi đây hehe)

Hoden

Super V.I.P
à...e hiểu rồi,e tưởng anh KJR nói đến pm để VH ,hóa ra là mình vào ổ cài PM cần VH tim đến file rsc,vh luôn,k cần sao lưu ra nữa,hi đc đây
nhưg a ơi lúc e đóng gói thì e chọn tùy chọn>>đóngGoi>>dự án riêng hay lựa chọn dự án?hình như fai chọn dự án riêng thì mới đóng đc cả cái folder mà mình đã bung,nhưg lúc chọn dứ án riêng lại có 2 phuong án bằng tiếng Nga,e chọn cái đầu,k biết sao k? sau vào Xplore thì thấy 1 file sis mới ,và 1 project.info trong thư mục e đã bung
jo cài cái file sis mới là Oke vh đã xong anh nhỉ (gần hiểu cack vh rồi đây hehe)

vì anh chép ngôn ngữ của bản cũ ép vào nên pm SISboom nó còn 1 số từ chưa tiếng việt

cái chỗ tiếng nga dòng dầu là bung ra gói cài đặt cho dòng s60 v3r,v5th
dòng 2 là cho dòng v1.v2

khi bung cho 5800 thì chọn dòng 1 .
đóng gói xong thì chiêm ngưõng thành quả.....xong rồi post lên cho a e tham khảo luôn có sai thì góp ý cho=D>=D>

whatislove89

hàng về hàng về,lần đầu VH hihi thấy vui vui,mà lạ thật,k hiểu tái sao đây là bản demo do a post đó,vày mà e dùng từ hồi a post đến jo vãn dùng đc cái hiệu ứng trôi ý anh,e vào bộ sưu tập cứ trôi ầm ầm vui ghê,k biết bản vh này có thế k nữa hichic
có j sai sót anh chỉ jao dùm,e k vh đc từ Auto portrait,trả nghi ra nghĩa j cho hợp :D

Hoden

Super V.I.P
hàng về hàng về,lần đầu VH hihi thấy vui vui,mà lạ thật,k hiểu tái sao đây là bản demo do a post đó,vày mà e dùng từ hồi a post đến jo vãn dùng đc cái hiệu ứng trôi ý anh,e vào bộ sưu tập cứ trôi ầm ầm vui ghê,k biết bản vh này có thế k nữa hichic
có j sai sót anh chỉ jao dùm,e k vh đc từ Auto portrait,trả nghi ra nghĩa j cho hợp :D

vào ẩn ứng dụng ấn 2 lần sao nó văng ra ,mà e nói cái vụ trôi sao a không thấy nhỉ.
em kiểm tra bản cũ xem có phải vậy không,
còn từ tiếng anh đó....auto = tự động , portrait = hưóng dọc

dòng thông tin sao không ghỉ tên ngưòi vh vào cho nó oai, để còn biết ai là ngưòi thục hiện,
sửa lại xong hoàn chỉnh post bài mới chụp hình luôn

whatislove89

vào ẩn ứng dụng ấn 2 lần sao nó văng ra ,mà e nói cái vụ trôi sao a không thấy nhỉ.
em kiểm tra bản cũ xem có phải vậy không,
còn từ tiếng anh đó....auto = tự động , portrait = hưóng dọc

dòng thông tin sao không ghỉ tên ngưòi vh vào cho nó oai, để còn biết ai là ngưòi thục hiện,
sửa lại xong hoàn chỉnh post bài mới chụp hình luôn

quả thực vh cug khó sát nghia thật,để t.anh thì hiểu mang máng,để tv thì chuối chuối,nếu k thì dài quá,e thấy flow up,dịch từ điển thì ra là trôi,thủy trêiuf j đó,e nghĩ là trôi lên dick vậy,mà hình như xuất hiện lỗi thật anh ạ,e chép file t.anh gốc vào lại k bị bay nữa,e nhớ lúc vh dòng ẩn ư.dung cái từ đấy tự nhiên hiện ô vuông màu xanh non chói cả mắt.hihi,liệu có fair vi thế mà bị out k nhỉ,e nghi file ngôn ngữ thì liên wan j nhỉ :D:-??

Hoden

Super V.I.P
quả thực vh cug khó sát nghia thật,để t.anh thì hiểu mang máng,để tv thì chuối chuối,nếu k thì dài quá,e thấy flow up,dịch từ điển thì ra là trôi,thủy trêiuf j đó,e nghĩ là trôi lên dick vậy,mà hình như xuất hiện lỗi thật anh ạ,e chép file t.anh gốc vào lại k bị bay nữa,e nhớ lúc vh dòng ẩn ư.dung cái từ đấy tự nhiên hiện ô vuông màu xanh non chói cả mắt.hihi,liệu có fair vi thế mà bị out k nhỉ,e nghi file ngôn ngữ thì liên wan j nhỉ :D:-??

kiểm tra lại từng dòng,tránh dịch quá dài.vỉ 5800 khác v3rd hiện font chữ to nên rất dễ lỗi.

whatislove89

k hiểu có fai lỗi pm mobihex k mà e mở cái file rsc lên cái dòng ẩn ứng dụng nó cứ xanh lè các dòng khác màu đỏ,viết lại thoát ra vào lại nó lại thế

k hiểu nữa

Hoden

Super V.I.P
k hiểu có fai lỗi pm mobihex k mà e mở cái file rsc lên cái dòng ẩn ứng dụng nó cứ xanh lè các dòng khác màu đỏ,viết lại thoát ra vào lại nó lại thế

k hiểu nữa

dòng đó a sửa bình thường.nếu sửa bằng hex không được thì sửa bằng siêu dịch là được

whatislove89

e chưa thử,nhưng e cảm thấy cứ cái nào xanh lè như vậy là y răng lỗi anh nhỉ,
lỗi kiểu như a bảo "kick vào ẩn ư.dụng bị out" ý
e chưa thử bằng siêu dịch ,dạo này bận wa bao btap :(

TruongHan

Super V.I.P
e chưa thử,nhưng e cảm thấy cứ cái nào xanh lè như vậy là y răng lỗi anh nhỉ,
lỗi kiểu như a bảo "kick vào ẩn ư.dụng bị out" ý
e chưa thử bằng siêu dịch ,dạo này bận wa bao btap :(

Cố gắng dịch sát nghĩa và đừng dịch dài quá,dễ bị lỗi
Ps:Có gì pm riêng cho hoden nghen em,nguyên topic mà thấy có mình em spam trong này :D

whatislove89

Cố gắng dịch sát nghĩa và đừng dịch dài quá,dễ bị lỗi
Ps:Có gì pm riêng cho hoden nghen em,nguyên topic mà thấy có mình em spam trong này :D

khà khà,lính mới ham hố VH mà anh,làm nào để pm cho anh bây jo,a cho e nick của cả anh va anh hoden đi,hihi :-??=D>:p
báo trc là e hỏi nhiều lăm đó nha

Hoden

Super V.I.P
khà khà,lính mới ham hố VH mà anh,làm nào để pm cho anh bây jo,a cho e nick của cả anh va anh hoden đi,hihi :-??=D>:p
báo trc là e hỏi nhiều lăm đó nha

thì e vào profile của a mà pót message thôi. còn nick Ý! thì nằm trên góc nick a đấy bấm vào thôi

whatislove89

thì e vào profile của a mà pót message thôi. còn nick Ý! thì nằm trên góc nick a đấy bấm vào thôi

trời ạ,e đúng la con gà,vào diễn đàn lâu lắm rồi mà k để y nhưgx cái đơn jan như thế hichic,quả thực cảm thấy với kiến thức của mình chưa thấm vào đâu chưa chắc bằng mấy bạn cấp 1 2 3, vậy mà chắc hăng post bài hỏi linh tinh quá diễn đàn đã cho lên cấp 4,ngại chết đi đc =)):(:)((=D>
e sẽ spam vào nik anh nhiều đấy anh ah =)):))