• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

HungNam

Mình dùng bản ATEKSoft_CoolCamera_v1.15b2 cho XDA Trio nhưng không hiểu sao chụp hình chỉ được khung hình 640x480, còn quay phim thì chỉ quay được 5s sau đó chẳng biết nó lưu đi đâu nữa.

Trong khi cũng chính bản này mình sử dụng cho O2 mini thì chạy rất ổn, chụp hình rất đẹp mà hay nhất là phần quay phim : rõ, đẹp, có thể tạm dừng rồi lại tiếp tục, ...

Nhờ các bác chỉ giáo giúp. Cảm ơn !

Nemmatlanh

sweetvietguy81: Bác ơi,CoolCamera đúng là quay bằng định dạng AVI,nhưng mà không như Bác nói đâu.Em cũng đang dùng nó mà?Em quay Film xong xem lại trên PPC hoặc trên PC đều được hết.Em chưa thử trên 02i bao giờ,nhưng em đã thử trên 02MINI và hiện tại bây giờ là Exec đều ngon cả mà.Bác xem lại xem sao nhá.

matrixblack84 + thaivu: Các Bác chắc phải quên ý định có CoolCamera cho 02S và 022 đi là được rồi.Hahaha.Nó không hỗ trợ máy có Camera dưới 1.3M đâu.Hồi trước em dùng 02S cũng tìm mọi cách để làm cho cái Camera nó đẹp hơn chút,nhưng càng tìm càng thất vọng.Hixhix!Không một phiên bản nào hỗ trợ hết!

vietanh2706

Sao cái phần mềm này nó quái thế không biết. Mình dùng 02s không tài nào dùng được. :(.

hikimaro

con atom quay phim sao mà nó giựt thế không biết, có phần mềm nào hỗ trợ cho tốt hơn không hả mấy bác ?

baizen

Hiện nay phiên bản 1.15b1 theo mình là tốt nhất ( mình dùng 0IIi), chụp hình nét, quay phim không bị dừng sau 5s. Nói chung là dùng rất tuyệt, Coolcamera chỉ hỗ trợ cho các camera từ 1.3 mpixel trở lên, dung lượng chụp hình là khá cao thường khoảng 1mb ( so với camera ban đầu của máy là gấp 7-8 lần)

giacomini

Mình dùng 1.15b1 cho Neo cũng bị pausse sau 5 giay nữa. Còn bản 1.13 thì không bị. Ai có biết tại sao không?

Talisman

Mình dùng 1.15b1 cho Neo cũng bị pausse sau 5 giay nữa. Còn bản 1.13 thì không bị. Ai có biết tại sao không?

Em chưa thử mấy cái chụp ảnh và quay phim, nhưng dùng solf này làm wc thì quá toẹt, không kém gì wc bình thường. Mỗi tội là cứ khoảng mấy giây thì nó lại bị ngắt kết nối. Có bác có cao kiến gì ko?

myviet

"Mình dùng bản ATEKSoft_CoolCamera_v1.15b2 cho XDA Trio nhưng không hiểu sao chụp hình chỉ được khung hình 640x480, còn quay phim thì chỉ quay được 5s sau đó chẳng biết nó lưu đi đâu nữa. "

Nó lưu trong thư mục MainDevice/MyDocument/MyVideo đấy bạn ạ;

Taybac

Well-Known Member
Em vừa cài ATEKSoft_CoolCamera_v1.15b1 vào O2 mini , chụp ảnh thì ngon rồi , nhưng mỗi khi quay Video thì nó thoát luôn ra không quay được , mặc dù bộ nhớ còn rất nhiều . Các Bác giúp em với !

ttt

Mình đã cài mọi phiên bản cho Atom Exec,đều không chạy được.
Bác nào đã cài thành công,xin hướng dẫn dùm!

AnhTu

Super V.I.P
Mình đã cài mọi phiên bản cho Atom Exec,đều không chạy được.
Bác nào đã cài thành công,xin hướng dẫn dùm!

Atom không được hỗ trợ bạn ạ, xin thành thật chia buồn.

Các dòng máy được hỗ trợ.
O2 Xda Mini / MDA-compact / Dopod 818 / I-mate JAM / QTEK S100, O2 Xda IIi / Dopod 699 / i-Mate PDA2 / Qtek 2020i, Dopod 900 / Qtek 9000 / MDA Pro / I-mate JASJAR / O2 Xda Exec / SPV M5000 / Qtek v1640
Qtek 9100 / I-mate K-JAM / MDA Vario / O2 XDA Mini S / SPV M3000 / Cingular 8125 / T-Mobile MDA, Sprint PPC 6700 / Alltel PPC-6700 / Verizon XV6700, Qtek S200 / Dopod 818 Pro / O2 Germany XDA neo / I-mate JAMin, MDA Compact II, O2 Xda II / QTEK 2020 / SPV M1000, HTC Smartphones
Qtek 8300 / Qtek 8310 / I-mate SP5 / I-mate SP5m, Fujitsu-Siemens Pocket LOOX 720 , HTC Hermes / Qtek 9600 / I-mate JasJam / Dopod 9000

Chỉnh sửa cuối:

tula2006

mình dùng ban ATEKSoft_CoolCamera_v1.15b2 cho QTEKS110 ko biết sao lúc chup thi thây cũng đc nhung ma khi cho vào pc để xem thi chẳng thấy rõ gì cả,thế mới chán chứ

yingzhou

Tình trạng này là do độ phân giải của PPC yếu hơn PC nhiều nên xem trên PPC thì ít có sự khác biệt sắc độ! :D

rosebell

thực tế trên máy òi của mình chụp thấy đẹp tuệt mà,chép vào pc thì sẽ có giảm chút nhưng kô qaú cách biệt đâu

kiennghiep

Em chưa thử mấy cái chụp ảnh và quay phim, nhưng dùng solf này làm wc thì quá toẹt, không kém gì wc bình thường. Mỗi tội là cứ khoảng mấy giây thì nó lại bị ngắt kết nối. Có bác có cao kiến gì ko?

Chỉ có bản chưa cracked mới bị pause thôi ông bạn
Bản chưa đăng ký sẽ bị như vầy này:
Restrictions of unregistered version:
Maximum video recording time and Interval Photo time is 5 seconds. Maximum Webcam Mode time is 25 seconds.
Source: http://www.ateksoft.com

tomy

Cài bản này vào chất lượng ảnh và video có cải thiện nhiều không các bác, con Neo của tôi chụp ảnh xấu mà lại chỉ chụp được ảnh tĩnh mà thôi, nên có cũng như không

puppup

Có phải phiên bản mới hơn thì dùng tố hơn không...hay bản nào theo các bác dùng ngon nhất...