• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

Nemmatlanh

Không biết có ai bị như mình không?Mình đã tảu bản CoolCamera 1.15beta3 của Bác Quang đưa trên về và đã cài vào máy để Test.Cảm nhận ban đầu là không có gì hơn so với bản 1.15beta1 cả.Hơn nữa lại còn không để được ảnh ở độ phân giải lớn nhất là 1.3Megapix.Vì khi để lên chế độ ảnh lớn nhất này,màn hình PPC bị nhòe,muỗi,biến đổi mầu sắc trông rất kỳ quái.Mình vẫn cứ thử để nhòe như vậy để chụp,nhưng sau khi chụp xong,ảnh vẫn hiện lên như bình thường,không có tí nhòe và muỗi nào như lúc chưa chụp cả.Còn nếu để ở chế độ phân giải ảnh nhỏ hơn như 640*480 thì hình lại hết nhòe kể cả khi chưa chụp.Hixhix!Đành quay về 1.15beta1.Thân!

DOP

Đã test thử.Đúng là bản này bị "làm sao" ấy.Thử chỉnh 1 số chức năng trong phần image thì màn hình hiện ra 3 vùng riêng biệt,nhưng khi chụp thì ok,hình ra bình thường :( Xài cool capture thì không tự động chụp được
Cài lại 1.15b2 :((

giacomini

Còn mình thì bị như thế này: lúc đầu cài thì Chụp hình bình thường 2M, nhưng quay Video hay Webcam chỉ được 5S thôi. Nhưng hiện nay thì khung hình nó chỉ cho tối đa là 352x288 không có cách nào tăng lên được (Bản của mình là 1.5b1) không biết có ai bị như mình không???? O2 Neo

baizen

Bạn thử cài bản v1.15b1 đi, bạn này hiện nay là ổn định nhất đấy, trước mình cũng bị hiện tượng là chụp thì tốt, nhưng quay video chỉ được có 5s thôi--->quay lại cài v1.15b1 là okie! Chúc may mắn

giacomini

Bản 1.5b3 của Bác Quang vừa mới up hình như nó không có hổ trợ Webcam. Các bạn có ai cài rồi cho ý kiến nhe?

geamtraco

ATEKSoft CoolCamera Version 1.15 Beta1 và 1.15 Beta2

Phần mềm hỗ trợ các chức năng chụp hình, quay video,... nhiều chức năng phụ tuyệt vời. Bạn sẽ tự tin hơn với các tính năng và chất lượng hình ảnh khi quay phim, chụp ảnh trên PPC của bạn.

Các phiên bản đưa dưới đây, gồm

- v1.06 có MTK kèm theo
- v1.14b2
- v1.15b1
- v1.15b2

Hình như O2 NEO không dùng được chương trình này phải ko bà con?

LuongQuang

Super V.I.P
Bản 1.5b3 của Bác Quang vừa mới up hình như nó không có hổ trợ Webcam. Các bạn có ai cài rồi cho ý kiến nhe?
Chính xác là phiên bản này không tích hợp Webcam nữa mà nó tách ra thành phần mềm riêng là Web Camera Plus, cái này có thể down và sử dụng free nếu CoolCamera đã được đăng kí. Đã test qua thấy chức năng WebCam có vẻ rất tốt! :D
Tìm hiểu thêm tại trang chủ bạn nhé! :D

giacomini

Anh Lương Quang ơi vậy bạn 1.5b3 của Phạm Phang đưa có sử dụng được Web Camera Plus không? có cách nào không anh? vì bản của anh PQ là cr mà.

Kangmin82

Hình như O2 NEO không dùng được chương trình này phải ko bà con?

Neo vẫn dùng tốt,bác cài thử coi,em cũng đang dùng Neo mà.Nhưng theo em bác nên dùng bản 1.4b2 thì tốt nhất vì em cài bản 1,5b1 thì quay video giật lắm.

Nemmatlanh

Ặc!Bác đọc lại các bài từ những trang đầu đi là biết nó dùng để làm gì ngay.Và cũng để biết luôn là máy nào có thể dùng được,máy nào không.Thân!

hdanhbka

Các bác ui, em thấy kết cái này quá,nhưng sao khi chọn Res là 1280*960 và để quality là 100% thì nó save rất lâu, sao thế ạ?Trình mặc định của WM khi em để superfine, thậm chí nội suy lên 1600*1200 cũng rất nhanh..Em xài MDAII

hai

có khi cái mặc định nó ghi vào thẻ nên lâu,bác muốn nhanh thì set lại cho nó ghi vào storage

Chỉnh sửa cuối:

gendt

mọi người làm ơn giúp với, pass để giải nén file *.rar của mấy chương trình ở trên là gì vậy?

Nemmatlanh

Lần sau trước khi Post bài hỏi bạn nên tìm hiểu thêm về Forum mình nhé.Còn Pass là pdaviet.net,nếu không được nữa thì thử luôn mobifunsnet.Thân!

sutu

anh bác ơi giúp em với...không nhẻ sài con O2s đành chấp nhận sự thật hay sao....huhuhu

kenpham

sao lúc đầu mình cài cái bản mới vào thì dùng bình thường,nhưng khi chỉnh brightness lên 6 thì trên màn hình chia làm 3 phần,2 fần trắng bóc ko thấy gì, 1 fần nhìn bình thường. có bác nào bị vậy ko,cho e lời khuyên với

rosebell

mình củng bị vậy,phải vào reset lại mặc định mới hết,chỉ bản beta 3 này bị,chác quay về bản beta 2 quá,kô thấy gì khác biệt lắm,oIIi