• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

DOP

@thaivu : coolcamera không xài được cho VGA :D Bác quay trở lại từ đầu tìm hỉu nghen
@Puppup : Tuỳ theo người xài bác àh.Có thể với người này (chính xác là với con O2 của mình ) thì coolcamera chịu bản mới (cũng có thể cũ) khác nhau.Bác cứ quần con O2 với các version khác nhau rồi tự kết luận vậy.Cài từ mới đến cũ í :D

huytmhp

Chào các bạn, cho tôi hỏi có phần mềm nào hỗ trợ camera cho O22 không. Xin cảm ơn.

hungfvl

các bác xem thế nào chứ e dùng bản 1.5 con Neo màn hình cứ nhèo hết cả đi, lại phải dùng bản 1.4:| bác nào bị tình trạng như e ko?

vudq

Tôi cài bản 1.5b2 cho O2mini thì chụp toàn ra ảnh như âm bản. Còn cài bản 1.5b1 thì OK. Có bác nào biết thì chỉ giúp.

DOP

Thì chú o2 của các pác chịu bản nào mấy pác cứ chơi bản í :D

Phoenix

Cho mình hỏi cái này quay có chuyển sang định dạng khác file .avi được không?

Nemmatlanh

Mấy cái Soft CoolCamera này thì chỉ quay fim được bằng định dạng Avi thôi.Nhưng mình nghĩ quay fim định dạng này nét mà cho ra PC xem ngon luôn.Chứ như mấy định dạng mp4,thì khi đưa ra PC nhiều khi không xem được.Mỗi tội quay định dạng Avi này hơi nặng thôi.Thân!

hdanhbka

Cái cuncamera này xài không ổn cho con mda2 của em, chụp hình thì phải chờ đến gần 2 chục giây sau nó mới save xong..oài, sao thế nhỉ?

puppup

Không hiểu chỉnh setting thế nào để ảnh thật nhất...Mình chụp không hiểu màu sắc làm sao ấy...nhất là khi chỉnh độ phân giải cao một tí là màu cứ như tráng phim ấy...Còn để 640x320 thì bình thường...Của mình 2 Mpx cơ mà...Có bác nào có cao kiến không...

Kangmin82

con atom quay phim sao mà nó giựt thế không biết, có phần mềm nào hỗ trợ cho tốt hơn không hả mấy bác ?

Em cũng gặp tình trạng giống của bác này,em đang dùng bản 1.5b1 cài trên NEO.Trước thì vẫn quay bình thường nhưng hôm qua quay thì nó giật kinh khủng và lại còn treo máy nữa.Ko hiểu làm sao??Bác nào biết chỉ giúp em với..

DOP

Các pác thử check trong phần option có mục WUSIWUG <-- what u see is what u get.Các bác off phần này là quay ổn thôi.ON nó lên giật kinh người luôn

Kangmin82

Các pác thử check trong phần option có mục WUSIWUG <-- what u see is what u get.Các bác off phần này là quay ổn thôi.ON nó lên giật kinh người luôn
Cái này em cũng đã làm rùi nhưng chẳng cải thiện chút nào cả.Vẫn giật điên cuồng :(

ironheart

Mình dùng MDA Compact II khi cài Cool Cam vào không thấy nó cải thiện thêm chút nào cả,có lẽ tại nó dùng nội suy và Camera của MDA Compact cũng nội suy nên ngang nhau.

mihifa

Phần mềm chỉ sử dụng cho camera 1.3M trở lên mà, con S chỉ có độp hân giải VGA thôi, sao sử dụng được :D

Thế thì có Soft nào hổ trợ cho O2S không nhỉ ?. Nhờ Bác tìm giúp với - Mình đang rất cần để phục vụ cho công việc.
" CÁM ƠN TRƯỚC NHÉ !"

DOP

Con S chỉ có màn hình VGA nên có lẽ chưa có "đại gia" nào làm chương trình hỗ trợ.Đành xài original thôi mihifa :)

Nemmatlanh

Thế thì có Soft nào hổ trợ cho O2S không nhỉ ?. Nhờ Bác tìm giúp với - Mình đang rất cần để phục vụ cho công việc.
" CÁM ƠN TRƯỚC NHÉ !"

Tìm Soft hỗ trợ chụp ảnh nét hơn cho 02S khác nào mò kim đáy bể? :)) hồi trước mình cũng dùng 02S và tìm khá nhiều nơi rồi,không hề có được đâu.Con 02S này chụp ảnh xấu thật.Hixhix!Mong rằng tương lai sẽ có Soft đó để cho anh em dùng 02S có thể cải thiện cái Camera.

@Dop: 02S là ống kính chụp hình có độ phân giải VGA chứ không phải màn hình VGA đâu.Còn ở đâu có 02S màn hình VGAS thì bạn chỉ mình với?Mình mua về dùng ngay :)) :)) :))

DOP

Oh,sorry all :) có thể trong lúc post đầu óc để trong công việc.thanks nemmatlanh đã đính chính

o2mobile

Sao không thấy zoom của phần mềm coolcamera này đâu nhỉ vậy các bác. Trong camera mặc định của Windows còn thấy có 1x và 2x.

Nemmatlanh

Soft Coolcamera không có chức năng Zoom giống như Camera mặc định đâu bạn à.Bạn chỉ có thể để được độ phân giải của ảnh xong rồi mới chụp thôi.Chứ không thể Zoom trong quá trình chụp được.Thân!

PhamQuang

Manager
Ateksoft CoolCamera v1.15 Beta3​

Phiên bản mới phần mềm Camera nổi tiếng.
Phiên bản có CR kèm theo.

Phần mềm cùng CR đưa kèm dưới đây.

Chỉnh sửa cuối: