• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

shogunr125

Bạn nào biết cách chỉnh sao cho chụp bằng Coolcamera độ phân giải ảnh đạt 2M kô?Mình cài vào con Neo nhưng ko biết cách chỉnh, nó chỉ hỗ trợ tối đa là 1,3M à!
Thanks!

DonMetal

Bạn nào biết cách chỉnh sao cho chụp bằng Coolcamera độ phân giải ảnh đạt 2M kô?Mình cài vào con Neo nhưng ko biết cách chỉnh, nó chỉ hỗ trợ tối đa là 1,3M à!
Thanks!

Nếu Neo của bác up lên Win06 rồi thì coolcamera chỉ chỉnh đc đến 1.3 thôi bác ah.(thì tại em thử tất cả các bản 06 của Neo và thấy thế mà). Win 05 thì 2.0 ngon mới lạ ! ^^

for1danny

pác nói sao chứ mình cài vào con Life WM6 thì chẳng đc gì cả. đã cái hét các bản mà cũng như nhau.

vudq

Tôi cài cho con O2 mini thì rất OK nhưng cài cho Exec thì màn hình cứ như bị mất mầu vậy?

haitrieu_77

Camera Mini S bị mất Flash ?

Em là thành viên mới gia nhập của diễn đàn này. Rất mong được mấy anh em chỉ giáo cho vài chiêu.Hi...
Không biết tại sao khi E nâng cấp bản ROM mới từ cửa hàng thì bị mất Flash của Camera.:((

Em là thành viên mới gia nhập của diễn đàn này. Rất mong được mấy anh em chỉ giáo cho vài chiêu.Hi...
Không biết tại sao khi E nâng cấp bản ROM mới từ cửa hàng thì bị mất Flash của Camera.:((

Bạn đang dùng dòng máy nào thì vào topic Thảo luận sử dụng của dòng máy đó nhé bạn!

Thangdq

Cài cho Neo sao trông hình xấu hơn và màu sắc trông không thực mấy, màu đỏ biến thành màu xanh, hic, mặc dù đã chỉnh các giá trị rồi. Có ai bị vậy không?

lpforever2001

Không biết cái này có dùng được cho Treo 750 không. Trước đây mình thấy Treo 680 chup ảnh nét hơn và đẹp hơn. Nay mình đổi sang 750 thì chụp ảnh xấu hơn. Không biết có phải do camera của mình nó kém hay do phần mềm có sẵn của máy kém. Treo 750- Wm6
Cám ơn các bạn

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Không biết cái này có dùng được cho Treo 750 không. Trước đây mình thấy Treo 680 chup ảnh nét hơn và đẹp hơn. Nay mình đổi sang 750 thì chụp ảnh xấu hơn. Không biết có phải do camera của mình nó kém hay do phần mềm có sẵn của máy kém. Treo 750- Wm6
Cám ơn các bạn

Thường chụp kém hay không là do phần cứng của máy bạn ạ PM không ảnh hưởng nhiều đến chất lượng ảnh. Thân!!!!

thotho

Cám ơn các bạn
Mình cài cho Treo750 WM6 thì khi khởi động chượng trình rồi tự động thoát ra luôn. Không hiểu tại sao? Chắc là không hỗ trợ Treo 750.

vosathanh

Dĩ nhiên là có cải thiện đc chút xíu về mặt hình ảnh khi chụp vào ban đêm. Nhưng đó là nhờ chương trình đã tự động hiệu chỉnh phần sharpness (độ sắc nét) về con số 1. Còn về thực chất thì chupk hình mặc định của máy là ok nhất cho đến thời điểm hiện nay.