• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Core] Blue Angel WinMo 6.5 b 28008 core 1

tebaomang

------------------------------------------------------------------------------------

Link:
mediafire.com

Re-cooked from dtwo's ROM

Chú ý:
các chương trình cũ có giao diện WM 2003 (không sử dụng soft key sẽ ko có nút close) tắt bằng phím cứng. Bản ROM sau sẽ tích hợp chương trình tắt.

------------------------------------------------------------------------------------

Theme (Wisbar Advance Desktop 2)

Video: http://www.youtube.com/watch?v=HU2NXHpYfvE

Video introduction
http://www.youtube.com/watch?v=kJgqQZ45yxE

Edit:
slide từ phải qua trái đang để task manager, gợi ý: nên dùng task facade 4 thay thế (một phần mềm tuyệt hảo hiện em đang dùng), có thể thay thế wallpaper của theme của task facade 4 để phù hợp với theme này (nếu request em sẽ release ^^)

Link: http://www.mediafire.com/?jtmni333k2n hoặc là http://www.box.net/shared/odbltpc2p0

Chỉnh sửa cuối:

buonVN

Banned
ok! ngon lắm!! nếu làm cho tinanium khác đi một xí thì quá tuyệt vời ! !! CM sau! thanks all! :D ( có thể nghiên cứu thêm để đưa giao diện của S2U2 thì ok ! lun!đõwn về giải nén ko đc!!:(()

Chỉnh sửa cuối:

tebaomang

bạn thử dùng 7zip để giải nén thử xem, mình giải nén bình thường với 7zip ^^
Không có password

Chỉnh sửa cuối:

hvanet

tebaomang cung cấp cho ae password đi vì nó đòi hỏi pass khi giải nén đấy! cám ơn nhiều nhé:p

tebaomang

tebaomang cung cấp cho ae password đi vì nó đòi hỏi pass khi giải nén đấy! cám ơn nhiều nhé:p

Làm gì có password :|
Các anh em chưa tải được thì khoảng 4h pm hôm nay sẽ có link mediafire file zip không nén =.="

myGenio

Cũng thử phát coi sao, mấy bản trên có vài bug nhỏ.test thử rồi nhưng vẫn ko có SIM Manager, và ko dùng MDict(bản mới nhất)(va bản cũ) ko dùng phần phát âm dc, vì khi vào Options chon đường dẫn cho audio xong thì ko thể nào thoát ra dc.Mong bác chủ giúp ae fix 2 lỗi trên,thank .

Chỉnh sửa cuối:

hackingtheinbox

Đầu tiên xin cám ơn tebaomang đã cho xuất xưởng bản clean. mình rất hài lòng về bản này. Trong dự án này, mình lấy ý tưởng của một bạn: làm cho BA khác hẳn và vượt trội so với các dòng máy cao cấp và một giao diện đẹp cho BA của bạn đón tết năm nay thật hoành tráng và sánh vai cùng các PPC trong diển đàn hoặc anh em họ hàng cùng xài PPC.
Project này hướng tới một giao diện quen thuộc của Window 7. đồng thời có biến đổi để phù hợp với PPC. tất cả menu. giao diện được đóng gói riêng tạo thế mạnh về tốc độ load và khởi động nhanh kèm tính khả dụng.
Các chức năng vượt trội của Project này như sau:
*màn hình autolock:
màn hình của bạn sẻ được về ở chế độ autolock mỗi khi bật lên. Chế độ lock là slide to unlock với dung lượng trọn vẹn cho giao diện và công việc này chỉ có 40KB. tức là rất nhỏ và chiếm rất ít bộ xử lí.
*Màn hình deskTOP được mô phỏng theo 90% giao diện của windows 7:
- khi một tin nhắn hoặc cuộc gọi nhở đến trên màn hình sẽ xuất hiện thông báo.
- khi kết nối BA và PC sẽ hiện màn hình settings kết nối cho phép bạn lựa chọn các kiểu kết nối của BA cho PC (như activesync, sharing internet hoặc USB to PC)
- Start menu kèm 2 chức năng ( khi nhấn một cái sẽ hiện start menu của windows 7, còn nhấn giử sẽ hiện Start menu của wm 6.5
- ở màn hình desktop sẽ có 4 điểm Slide giúp bạn thuận tiện hơn trong việc qua lại giữa các chương trình. Menu chức năng phone, SYNC, SMS... và các yếu tố cần thiết để sử dụng phone
- các biểu tượng và tab còn lại sẽ có nhiều chức năng khi bạn chọn hoặc nhấn giử. tùy các bạn khai thác.
*thế mạnh của gói giao diện:
Đóng gói kèm rom. toàn bộ gói giao diện chỉ nằm trong phạm vi 0.5 MB hoặc hơn. chiếm bộ xử lí khoảng 2-5% và ram từ 2-3MB.
tốc độ khởi động nhanh gấp 2 lần titatium, 2,5 lần Manila.... còn về độ hao pin thì dường như không đáng kể.
các chế độ thông minh sẽ dần dần hoàn thiện như
* giới hạn trong project này:
vì đây là bản phác thảo đầu tiên của project nên việc thay đổi sẽ bị hạn chế. giao diện chỉ nhằm đem lại cho bạn cảm giác thân quen nhất và cho bất kì người dùng nào chưa đụng đến ppc cũng quen mắt với giao diện PC
* phiên bản hoàn thiện của Project sẽ được cung cấp qua cab nên các bạn yên tâm xài. giao diện sẽ được cập nhật giống như cập nhật virus. bạn chỉ việc tải về và xài nó.

vài thông tin nữa sẽ bổ sung sau
(gói giao diện này sẽ được phát triển trên nền core 1 này của tebao. ngoài ra. sẽ loại bỏ screenlock của windows, titanium, và một số không cần thiết.)
các bạn tham gia đóng góp xin vui lòng làm cho mình một ScreenUNLOCK, vì mình ko có đủ thời gian và slide unlock trên kia chưa hot lắm.

BA CÙNG HỢP TÁC!

hackingtheinbox

bổ sung thêm ít thông tin.
bạn sẽ gặp rất nhiều dạng giao diện như thế này trên internet. nhưng mình đã tải về và xài thử. tóm lại 1 câu rất nặng và hơi ngu ngu. ví dụ khi bấm start menu lên. sau đó mở các popup menu. nếu muốn nó ẩn đi các bạn phải nhấn vào đó lần nữa. còn các bạn bấm ở các vị trí khác sẽ rất trơ trẻn. vì ko có chế độ tự đóng mở các menu đó.
thứ 2. các bản giao diện đó chưa được đóng gói thông minh cho lắm. nói tóm lại là rất tốn ram và dung lượng. 1 bản như thế này trên skin WAD sẽ có dung lượng gần 4MB chưa kể sẽ rất nặng nề khi hoạt động.
mình đang làm và test trên máy mình. dường như ko hề thấy hao pin. thay vào đó rất nhạy và nhanh.
chính vì điều đó nên mình kêu gọi anh em hợp tác cùng chung sức phát triển bộ rom này trước tết để BA còn nóng

hvanet

bạn sẽ gặp rất nhiều dạng giao diện như thế này trên internet. nhưng mình đã tải về và xài thử. tóm lại 1 câu rất nặng và hơi ngu ngu. ví dụ khi bấm start menu lên. sau đó mở các popup menu. nếu muốn nó ẩn đi các bạn phải nhấn vào đó lần nữa. còn các bạn bấm ở các vị trí khác sẽ rất trơ trẻn. vì ko có chế độ tự đóng mở các menu đó.
thứ 2. các bản giao diện đó chưa được đóng gói thông minh cho lắm. nói tóm lại là rất tốn ram và dung lượng. 1 bản như thế này trên skin WAD sẽ có dung lượng gần 4MB chưa kể sẽ rất nặng nề khi hoạt động.
mình đang làm và test trên máy mình. dường như ko hề thấy hao pin. thay vào đó rất nhạy và nhanh.
chính vì điều đó nên mình kêu gọi anh em hợp tác cùng chung sức phát triển bộ rom này trước tết để BA còn nóng

Bác "nhá hàng" làm ae thèm nhỏ dãi rồi đây này!=)) "Cám treo để heo nhịn đói" à? Ác quá đi mất!:((

tebaomang

Cũng thử phát coi sao, mấy bản trên có vài bug nhỏ.test thử rồi nhưng vẫn ko có SIM Manager, và ko dùng MDict(bản mới nhất)(va bản cũ) ko dùng phần phát âm dc, vì khi vào Options chon đường dẫn cho audio xong thì ko thể nào thoát ra dc.Mong bác chủ giúp ae fix 2 lỗi trên,thank .

SIM Manager không phải là thành phần ROM nào cũng có. đó là sản phẩm của htc. Contact của WinMo có phần filter để chọn riêng xem sim và phone.

Vào option với các chương trình cũ (giao diện WM2003) như Mdict phải dùng phím cứng để thoát ra.

Hai cái này không phải là lỗi @_@

tebaomang

Mong anh Nghèo cung cấp cho anh em file psd của cái unlock của anh để anh em lấy màu cho dễ. Công nhận cái unlock này trông chán thật. cả cái wallpaper nữa. Còn lại: tuyệt vời :D

Ông anh modify lại skin này phải ko? ;)) http://www.lakeridgesoftware.com/forum/showthread.php?t=15924

Chỉnh sửa cuối:

hackingtheinbox

chính xác là có lấy cái nền và thanh taskbar. còn lại mình lấy của moko. cứ tải về xài đi rồi biết. cái nào lợi hại hơn. bảo đảm cái đó tải về ít nhất củng 4Mb. còn nên nhớ của anh chỉ 0,5 đến 0,7Mb thôi.
còn chế độ thông minh hơn gấp cả chục lần bản đó. độ nhạy và độ tốn pin thì giật giải quán quân. bởi vì nó nặng nên ít người xài. nên bây giờ ta làm bản nhẹ như tơ hồng để xài. hehe.

thôi. tập trung vào chuyên môn đi. các bạn thích slideUNLOCK như thế nào. đóng góp càng nhanh thì rom càng sớm hoàn thành