• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Core] Blue Angel WinMo 6.5 b 28008 core 1

xuandung11a2

Well-Known Member
Xuandung11a2 vẫn cứ ở đây chứ đã đi đâu đâu,ngày bào cũng vào đây xem 2 bro trình làng đó.Giờ chẳng còn BA mà dùng nữa,chán.Em nó vỡ tan tàn chỉ còn lại mỗi cái....main...Huhu..Hok biết bao giờ có tiền mua DT mà vọc đây.

hvanet

Link mediafire updated
New theme (xem ở cuối bài)

Đây là bản optimized (chỉ có coreplayer thay thế wmplayer, xdashutdown là chương trình tắt máy. hết) từ ROM của d-two
Nói chung chỉ tối ưu hóa thôi, chả có gì cả. Core để cook là chính.

Mọi người Up ROM này cũng được. Sẽ không nhận ra nhiều thay đổi so với ROM gốc của d-two ( đẹp hơn, hardreset tiện hơn, keyboard tiện hơn, còn nhanh hơn hay không thì ko có điệu kiện thử :D )

Link: mediafire.com
Không có password.

------------------------------------------------------------------------
New theme

Một giao diện mới cho năm mới :D đơn giản nhẹ nhàng và dễ dùng.
Mới xong portrait thôi, chưa làm landscape.

Video: http://www.youtube.com/watch?v=417nCPhyrAE

Enjoy :D

Ra lò portrait:

Theme: (cài kiểu copy) http://www.mediafire.com/?jzjnnj2unnm hoặc http://www.box.net/shared/tucgmldj8d
Cab: (chứa cả wad (cắt đi nhiều file nên dung lượng nhỏ nhưng cài theme khác có thể không được) và theme) <PM-vì không rõ post link lên có vi phạm nội quy không>

Cần Task Facade (by gps-lover http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=420220) và VITO SMS-Chat (trình SMS - nút hình bức thư). Nhưng có thể re-assign lại

P.s: mới học hỏi thêm từ Mr Nghèo. Sẽ có phiên bản hoàn thiện hơn. :D
Thanks tebaomang, khi giải nén ra một đống file, bước tiếp theo sử dụng, cài đặt như thế nào vậy, tebaomang chỉ giáo giúp với:-??:((

tebaomang

Thanks tebaomang, khi giải nén ra một đống file, bước tiếp theo sử dụng, cài đặt như thế nào vậy, tebaomang chỉ giáo giúp với:-??:((

cài kiều copy, mình không biết cài, các pác giúp mình với ?

Giải nén sẽ được 1 folder Mobi Touch, bên trong chứa các folder: (imgbatt, imgLock ...) và các file (BG.PNG ...)
Copy folder đó vào folder Themes trong folder cài đặt WAD.

Ở màn hình WAD ấn giữ, chọn Change Theme. Bạn chọn theme Mobi Touch rồi ấn Menu/Set As Portrait Theme

P.s: Thanks cho em một phát :))

nguyenlonganh

Giải nén sẽ được 1 folder Mobi Touch, bên trong chứa các folder: (imgbatt, imgLock ...) và các file (BG.PNG ...)
Copy folder đó vào folder Themes trong folder cài đặt WAD.

Ở màn hình WAD ấn giữ, chọn Change Theme. Bạn chọn theme Mobi Touch rồi ấn Menu/Set As Portrait Theme

P.s: Thanks cho em một phát :))

folder Themes nằm ở đâu ?
WAD là cái gì ? hix hix

sao mình tải về up bình thường .mà cài VIETMEDIC 1.0 vào bình thường mà lúc chảy lại ko chảy được nhỉ....không nhận vietmedic 1.0 a...nó vẫn cài vào bình thường .nhưng ko chảy được.

hvanet

Không tìm thấy folder chứa WAD, và khi ấn ở màn hình cũng ko hiện lên gì cả sao mà cài đặt đây cu ơi:((, làm ơn chỉ rõ hơn vì mình hơi gà mờ:D, phiền tí nhé:D:-??

tebaomang

Không tìm thấy folder chứa WAD, và khi ấn ở màn hình cũng ko hiện lên gì cả sao mà cài đặt đây cu ơi:((, làm ơn chỉ rõ hơn vì mình hơi gà mờ:D, phiền tí nhé:D:-??

Bạn đã cài đặt WAD chưa?

rom dùng khá ổn định chỉ mình cần cho công việc nên cài vietmedic 1.0 .mấy bản rom 6.5 mình cài đều cài vietmedic 1.0 được,nhưng khi chảy phần mềm thì báo :
the file 'vietmedic' can not be opned.Either it is not singed with a trúted cẻtificate,or one of its componets cannot be found.if the problem pesists,try reinstalling or restoring,tr reinstalling or restoring this file.
thế mà up xuống 6.1 thì cài vào thẻ dùng vô tư.ko hiểu là do cái gì.

Chỉnh sửa cuối:

tebaomang

rom dùng khá ổn định chỉ mình cần cho công việc nên cài vietmedic 1.0 .mấy bản rom 6.5 mình cài đều cài vietmedic 1.0 được,nhưng khi chảy phần mềm thì báo :
the file 'vietmedic' can not be opned.Either it is not singed with a trúted cẻtificate,or one of its componets cannot be found.if the problem pesists,try reinstalling or restoring,tr reinstalling or restoring this file.
thế mà up xuống 6.1 thì cài vào thẻ dùng vô tư.ko hiểu là do cái gì.

Bạn thử các cách sau:
- Cài vào máy
- Cài vào thẻ
- Cài thêm .Net Framework 3.5 (có thể bạn sẽ bảo là bản 6.1 ko cần .Net nhưng cũng nên thử xem sao biết đâu lại đc hoặc có thể ROM 6.1 kia của bạn có tích hợp .Net. Nói chung là nên thử ^^ :D) rồi thử 2 kiểu trên

Nếu cả 3 cách này đều ko đc thì mình chịu, có thể vì xung đột :-?? (vì từ 6.5.1 ko còn vụ hết cert)

P.s: mọi người down nhiều mà thanks ít thế nhỉ :((

Chỉnh sửa cuối:
ĐƯỢC RỒI ! thanks bác nhé. thử cài vào máy vào thẻ thì em làm rồi...đúng là cần cài NCF 3.5..THANKS BAC NHÌU....HIIIIIIIIIIIIIIIIIIII .

tebaomang

ĐƯỢC RỒI ! thanks bác nhé. thử cài vào máy vào thẻ thì em làm rồi...đúng là cần cài NCF 3.5..THANKS BAC NHÌU....HIIIIIIIIIIIIIIIIIIII .

Có thể chỉ cần CF thấp hơn (2.0 hoặc 1.0) nhưng cứ cài 3.5 cho tiện sau này :D

Chỉnh sửa cuối:

Satan

tebaomang thức khuya ghê nhỉ? khâm phục bác với Nghẻo quá! =D>=D>=D>

hackingtheinbox

hix. ra lò nhanh quá tuấn anh ơi. giao diện zune HD đó quá hời hợt. hơi khó dùng và ko ấn tượng. mang tên Zune HD thì chí ít phải có chút giống chư. Bên Zune HD. chế độ Slide rất thông minh. nên cố gắng thay lại lần nữa. cài này chẳng khác j so với theme trước.
mình ko phải chê mạt sát đâu. nhưng mà chưa đẹp chưa ấn tượng nên mới góp ý. Chờ Zune HD sau của tebao nha. còn cái đó mà build vào rom thì thà để titatium cho nó đẹp.

tebaomang

hix. ra lò nhanh quá tuấn anh ơi. giao diện zune HD đó quá hời hợt. hơi khó dùng và ko ấn tượng. mang tên Zune HD thì chí ít phải có chút giống chư. Bên Zune HD. chế độ Slide rất thông minh. nên cố gắng thay lại lần nữa. cài này chẳng khác j so với theme trước.
mình ko phải chê mạt sát đâu. nhưng mà chưa đẹp chưa ấn tượng nên mới góp ý. Chờ Zune HD sau của tebao nha. còn cái đó mà build vào rom thì thà để titatium cho nó đẹp.

1. em không rõ zune hd còn có chức năng gì nữa
2. theme của em ko tên là zune hd mà là mobi touch. giao diện chỉ inspired by zune hd
3. theme em còn dễ dùng hơn theme của anh :"> ( làm ơn làm mọi thứ finger friendly một chút :( )
4. anh dùng thử đi đã =.="
5. em chả tìm đc trên mạng theme nào vừa ý mới làm cái này, không thì đã chờ theme của anh :-<
6. thank you ^^

P.s: (to all)
slide từ phải qua trái đang để task manager, gợi ý: nên dùng task facade 4 thay thế (một phần mềm tuyệt hảo hiện em đang dùng), có thể thay thế wallpaper của theme của task facade 4 để phù hợp với theme này (nếu request em sẽ release ^^)

Chỉnh sửa cuối:

votrunghanarc

Cam on cac ban bo cong suc dong gop Rom, minh xai thu 1 tuan roi, nhung moi up lai ban 6.01 v14 cua DVH vi minh cam giac nó khong bang ban Rom 6.01 v14 cua DVH. Minh rong mong cac ban xay dung ban Rom 6.5 moi chay on dinh nhu 6.01 v14 cua DHV.Minh khong co kien thuc cook rom chu khong thi cung lam thu mot cai cho vui.

tebaomang

Cam on cac ban bo cong suc dong gop Rom, minh xai thu 1 tuan roi, nhung moi up lai ban 6.01 v14 cua DVH vi minh cam giac nó khong bang ban Rom 6.01 v14 cua DVH. Minh rong mong cac ban xay dung ban Rom 6.5 moi chay on dinh nhu 6.01 v14 cua DHV.Minh khong co kien thuc cook rom chu khong thi cung lam thu mot cai cho vui.

Nhưng mà bạn đang so 1 bản beta và 1 bản final đấy :">

Anyway, nếu bản này ko ổn định, bạn có thể liệt kê những bug bạn tìm được để mình tiếp tục nghiên cứu được ko

Thanks so much :D