• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Core] tebaomang's core 1 BA WM 6.5.3 build 28230

tocdinh

Mình đã up bản này, dùng mượt nhưng mới phát hiện ra 1 bug nhỏ, đó là khi để Input là Keyboard > Large keys thì sẽ bị hiện tượng là... ko gõ được chữ L (l), khi bấm chữ L toàn ra chữ I thôi.

Có bác nào bị như mình ko và cách khắc phục thế nào. Xin cám ơn.

/cũng định dùng phương pháp thay thế là SPB Full screen keyboard nhưng cài soft này lên thì ko vào được Option của nó để reg và chỉnh lại theo ý muốn nên mạo muội lên hỏi.

Cái keyboard vẫn ok mà, đâu có bị bug gì đó đâu ! honeylove coi lại đi !

tebaomang

Chưa up nhưng Rom này có chạy được M2D 2.0 không tebaomang? mình khoái M2D!

ROM nào cũng cài đc M2d hết nhưng mà phải biết cách cài không cài giống như rom sundream và d-two đc vì mấy file cab đi kèm ROM ko đủ, những thứ cần đã đc tích hợp trong ROM. Cũng giống như ROM d-two cài M2D 1713 được nhưng mà 1919 thì mình chịu ko hiểu cài vô thế nào
Nhưng về nguyên tắc là M2D cài ROM nào cũng đc, chỉ cần tìm đủ file cab và biết cài đúng thứ tự.Mà mình thì không thạo M2D lắm.

ROM nào cũng cài đc M2d hết nhưng mà phải biết cách cài không cài giống như rom sundream và d-two đc vì mấy file cab đi kèm ROM ko đủ, những thứ cần đã đc tích hợp trong ROM. Cũng giống như ROM d-two cài M2D 1713 được nhưng mà 1919 thì mình chịu ko hiểu cài vô thế nào
Nhưng về nguyên tắc là M2D cài ROM nào cũng đc, chỉ cần tìm đủ file cab và biết cài đúng thứ tự.Mà mình thì không thạo M2D lắm.
Với M2D v2.0 1919.1432_04 thì bạn phải cài đủ các file .cab thì nó mới chạy được bạn nhé...

1. [WM6.5] HTC 2DManila 2.0.19191432.04.WAlien.cab
  2. HTC Scroll 2.0.19173130.WAlien.cab
  3. HTC Shared Modules 1.01.19143331.01.cab
  4. HTC Framework 1.1.19183729.WAlien.cab
  5. HTC DRM Middleware 1.5.19142824.00.cab
  6. HTC HTCAnimation 1.3.5.0.cab

tebaomang

Với M2D v2.0 1919.1432_04 thì bạn phải cài đủ các file .cab thì nó mới chạy được bạn nhé...

Mình biết cài này nhưng mà chưa từng thành công trong việc cài đặt, toàn bị dính ở tap here to launch touchflo

viettrung0101

Các Pro cho hỏi chút, BA chạy win 6.5 rom này có dùng được thẻ 4g không nhỉ, hay phải cài phần mềm gì nữa không ? Nếu cần phần mềm mà các Pro có thì cho mình luôn cái link nhe. thank. Đang định nâng cấp cái thẻ mà.

Các Pro cho hỏi chút, BA chạy win 6.5 rom này có dùng được thẻ 4g không nhỉ, hay phải cài phần mềm gì nữa không ? Nếu cần phần mềm mà các Pro có thì cho mình luôn cái link nhe. thank. Đang định nâng cấp cái thẻ mà.
Thường thì các bản rom cook 6.5 đều chạy được thẻ dung lượng cao SDHC, bạn cứ thử nếu không nhận thẻ thì cài SDHC Drive (tải tại đây) là chạy được...

tocdinh

Thường thì các bản rom cook 6.5 đều chạy được thẻ dung lượng cao SDHC, bạn cứ thử nếu không nhận thẻ thì cài SDHC Drive (tải tại đây) là chạy được...

làm gì mà cần tới 4G lận bro :O BA thi cài chừng 1G đến 2G là " đuối " lắm rồi !

viettrung0101

Mình đang dùng cái 2G nhưng thiếu quá, copy it nhạc vào là hết rồi chưa nói đến video nữa

JongZiZi

10 bài hát tính ra gần hoặc hơn 1GB. Vì 1 bài của mình trung bình trên dưới 130MB. :D
Vì toàn Nonstop.

tebaomang

Đúng rồi, chuẩn thế...:p Nhạc chưa nghe hết mà pin thì hết rồi...:D

1.2Gb nhạc của em nghe vừa đủ hết 1 cục 3800 mAh :x trong túi còn 1 đến 2 con 1490 mAh nữa trong trường hợp nghe hết nhạc =))
Video ngốn pin quá, mà màn hình BA xem film chả sướng nên chả copy vô. Chỉ thiếu chỗ chứa nhạc :(

hvanet

Sao mà cài nhiều thế dinhtuandung2012, nhiều quá có nặng lắm ko vậy?:-? Cám ơn nhiều nhé bồ!\-/ Mình làm ngay đây=D>

Last edited by a moderator:

tocdinh

1.2Gb nhạc của em nghe vừa đủ hết 1 cục 3800 mAh :x trong túi còn 1 đến 2 con 1490 mAh nữa trong trường hợp nghe hết nhạc =))
Video ngốn pin quá, mà màn hình BA xem film chả sướng nên chả copy vô. Chỉ thiếu chỗ chứa nhạc :(

trời ! Màn hình BA mà xem kg đã hả ? :|