• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Core] tebaomang's core 1 BA WM 6.5.3 build 28230

northernrock

Công nhận là màn O2 IIs xem phim chán thật , nghe nhạc thì qua tai nghe thui , loa ngoài vẫn thừa nhiều treable

Công nhận là màn O2 IIs xem phim chán thật , nghe nhạc thì qua tai nghe thui , loa ngoài vẫn thừa nhiều treable
Đó là điều tất nhiên vì màn hình BA kích cỡ đến 3,5 inch nhưng độ phân giải chỉ có QVGA nên sẽ không mịn, còn về loa ngoài thì các dòng PDA chưa bao giờ được đánh giá cao...:D

Cài cả đống thế này liệu có bị treo máy ko bạn?:-? Liệu có mượt ko?:-/
Bạn phải cài hết thì M2D mới hoạt động đầy đủ chức năng được, bạn có thể bỏ cái Facebook, PhoneCanvas, MediaToolKit, ResourceProxy đi cũng được, với BA khi càì xong đảm báo máy chạy chậm đôi khi còn treo...:p

Satan

có mấy cái như facebook, youtube không cài cũng chả sao mà! chỉ nên cài những cái thật sự cần thiết thôi là đủ!

luongvietanh

[CORE] tebaomang's core 1
Windows Mobile 6.5.3 build 28008 mixed with 28230 for HTC Blue Angel

Bản EXTRA thì tải ở trên nhé, đây là bản core cứng - Link: mediafire.com
4shared.com
file tải về định dạng 7z chứa file nk.nbf, giải nén bằng 7-zip
password: tebaomang
bac cho em hoi EXTRA la j..bản core cứng là j a.em mới vọc wm nên chưa hiểu lắm.các bác chỉ giáo giùm

hvanet

Bạn phải cài hết thì M2D mới hoạt động đầy đủ chức năng được, bạn có thể bỏ cái Facebook, PhoneCanvas, MediaToolKit, ResourceProxy đi cũng được, với BA khi càì xong đảm báo máy chạy chậm đôi khi còn treo...:p

Giỡn chơi sao cha nội, em BA nó đã cổ rồi mà còn bắt nó gánh vác nhiều thứ quá, tội nghiệp nó mà anh:))

tebaomang

bac cho em hoi EXTRA la j..bản core cứng là j a.em mới vọc wm nên chưa hiểu lắm.các bác chỉ giáo giùm

Cái này là cách mình gọi cho ROM mình re-cook thôi, core là bản ROM mình re-cook lược bỏ các thành phần ko cần thiết lắm, thay thế các thành phần chưa hoàn thiện, optimize...Bản extra là bản core mình re-cook từ bản core thêm giao diện và một số thành phần :D

tebaomang

Cài cả đống này vẫn có thể bị treo ở chỗ tap to launch touch flo :( thử nhiều lần từ hồi trước rồi mà ko được. ai cài được rồi mong chỉ giáo

tebaomang

Giỡn chơi sao cha nội, em BA nó đã cổ rồi mà còn bắt nó gánh vác nhiều thứ quá, tội nghiệp nó mà anh:))
Bỏ đi hay không bỏ đi thì mấy cái đó ko ảnh hưởng lắm đến tốc độ. chỉ lo bộ nhớ ko có chỗ chứa. Còn bản thân cái M2D 1919 đã lag máy lắm rồi (vd như ROM của sundream) :))

Em BA cổ rồi bắt nó chạy làm gì khổ em nó ra...:D Giống như người 40kg mà đòi chạy xe Harley vậy...

hvanet

Em BA cổ rồi bắt nó chạy làm gì khổ em nó ra...:D Giống như người 40kg mà đòi chạy xe Harley vậy...

So sánh gì kỳ vậy? Cổ và nhẹ cân khác nhau nhé=)) BA cổ thôi chứ trông cũng oách lắm chứ! Ae kết BA ở chổ là nó rất cần mẫn và bền bĩ đấy thôi:)) Có ai ủng hộ ko nào=D>

viettrung0101

Bản này của tebaomang rất hay, tốc độ nhanh, cảm ứng muợt , giao diện rất đẹp. Nói chung đây là bản đáng dùng nhưng nếu tebaomang co thể cook lại và thêm vào những phần sau nữa thì tuyệt :
1.Thay thế resco file exprorer cho file exproer.
2. Ở bản 6.1 v14 mình thấy là những phần đang chạy ẩn đi thì hiện trên thanh tiêu đề trên cùng chọn lại chỉ cần kích vào đấy là ra, rất tiện. Ở bên rom win7 của hacking cũng có nhưng vẫn khó chọn qúa. Nếu có thể tebaomang cook sao cho những chương trình đang chạy nhưng ẩn đi hiện lên ở thanh trên đầu màn hình ,phần mà khi tin nhắn đến thì ta ấn vào trên nó sổ xuống một thanh có biểu tượng tin nhắn ấy( thanh ấy hiện lên tin nhắn, đồng hồ, chỉnh volume, xem sóng wifi mấy vạch, vào xem pin ) thì tuyệt qúa . Thông cảm vì dùng ppc lên không đưa được hình lên thành ra giai thích lòng vòng quá.

Chỉnh sửa cuối:
Bản này của tebaomang rất hay, tốc độ nhanh, cảm ứng muợt , giao diện rất đẹp. Nói chung đây là bản đáng dùng nhưng nếu tebaomang co thể cook lại và thêm vào những phần sau nữa thì tuyệt :
1.Thay thế resco file exprorer cho file exproer.
2. Ở bản 6.1 v14 mình thấy là những phần đang chạy ẩn đi thì hiện trên thanh tiêu đề trên cùng chọn lại chỉ cần kích vào đấy là ra, rất tiện. Ở bên rom win7 của hacking cũng có nhưng vẫn khó chọn qúa. Nếu có thể tebaomang cook sao cho những chương trình đang chạy nhưng ẩn đi hiện lên ở thanh trên đầu màn hình ,phần mà khi tin nhắn đến thì ta ấn vào trên nó sổ xuống một thanh có biểu tượng tin nhắn ấy( thanh ấy hiện lên tin nhắn, đồng hồ, chỉnh volume, xem sóng wifi mấy vạch, vào xem pin ) thì tuyệt qúa . Thông cảm vì dùng ppc lên không đưa được hình lên thành ra giai thích lòng vòng quá.
Mình xin nói trước cho bạn biết là không thể và không bao giờ đưa Resco Explorer vào rom vì nó là bản thương mại, chỉ được đưa các phần mềm free thôi bạn ạ, cái thứ hai bạn bảo tebaomang nên cho Notification Enhancement vào rom sẽ rất hay và tiện đấy...

viettrung0101

Mình xin nói trước cho bạn biết là không thể và không bao giờ đưa Resco Explorer vào rom vì nó là bản thương mại, chỉ được đưa các phần mềm free thôi bạn ạ, cái thứ hai bạn bảo tebaomang nên cho Notification Enhancement vào rom sẽ rất hay và tiện đấy...

Thế bản rom 6.1 v14 sử dụng cái gì nhỉ? mình thấy rất hay mà

hvanet

Giao diện bên ngoài còn bỏ trống phí quá tebaomang?! Xem để "quy hoạch" lại cho oách đi chứ!;;) đất bây giờ có giá mà để trống thì...=))

Satan

2. Ở bản 6.1 v14 mình thấy là những phần đang chạy ẩn đi thì hiện trên thanh tiêu đề trên cùng chọn lại chỉ cần kích vào đấy là ra, rất tiện. Ở bên rom win7 của hacking cũng có nhưng vẫn khó chọn qúa. Nếu có thể tebaomang cook sao cho những chương trình đang chạy nhưng ẩn đi hiện lên ở thanh trên đầu màn hình ,phần mà khi tin nhắn đến thì ta ấn vào trên nó sổ xuống một thanh có biểu tượng tin nhắn ấy( thanh ấy hiện lên tin nhắn, đồng hồ, chỉnh volume, xem sóng wifi mấy vạch, vào xem pin ) thì tuyệt qúa .
cái này là wktask bạn ah! có thể cài thêm mà!

viettrung0101

Mình biết wktask nhưng cài toàn lỗi trên w6.5 thôi, santa thử xem. Có cách nào sửa lôi không nhỉ