• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Core] tebaomang's core 1 BA WM 6.5.3 build 28230

tebaomang

Mình biết wktask nhưng cài toàn lỗi trên w6.5 thôi, santa thử xem. Có cách nào sửa lôi không nhỉ

Mình đã có chương trình tốt hơn WkTask và không bị lỗi, nhưng mong mọi người chịu khó chờ, dạo này hơi bận nên không cook mới được :p

Satan

Mình đã có chương trình tốt hơn WkTask và không bị lỗi, nhưng mong mọi người chịu khó chờ, dạo này hơi bận nên không cook mới được :p
vậy gửi file cài đặt lên cho anh em xài trước cho quen!

Satan

Task Manager dùng cho Win 6.5.3 và 6.5.5!

http://www.mediafire.com/?5zjn2n1mmjk

viettrung0101

santa cho hỏi có cách nào dùng opera mini 5 xem toàn bộ trang wes như trên pc không vậy ?

viettrung0101

Thì pdaviet đó, mình xem toàn ở dạng dành cho đthoại thôi, không chuyển được. Nhiều khi muốn đưa bài lên ngon lành có cả hình như của bạn toàn phải muợn máy tính vào.

viettrung0101

Mình dùng cả 2 phần mềm task trên rồi, nói chung đều chưa hay. Có bác nào fix cho nó hiện lên icon o ngay phần trên không ( phần mà ơ hình trên santa pot đó, phần khoanh vuông vào ấy. Như vậy vào những phần ẩn nhanh hơn , chứ cứ phải qua task rồi vào thì hơi lâu. Task chỉ để vào trong tắt tất cả ứng dụng đang chạy thì hay hơn ). Nó như bản 6.1 v14 ấy. Mình thích kiểu đó, dùng cực kỳ tiện lợi.

Chỉnh sửa cuối:

Satan

Mình dùng cả 2 phần mềm task trên rồi, nói chung đều chưa hay. Có bác nào fix cho nó hiện lên icon o ngay phần trên không ( phần mà ơ hình trên santa pot đó, phần khoanh vuông vào ấy. Như vậy vào những phần ẩn nhanh hơn , chứ cứ phải qua task rồi vào thì hơi lâu. Task chỉ để vào trong tắt tất cả ứng dụng đang chạy thì hay hơn ). Nó như bản 6.1 v14 ấy. Mình thích kiểu đó, dùng cực kỳ tiện lợi.
đúng là cái này chưa hay lắm! mình cũng thích dùng như ý của viettrung nói! viettrung có thể pm hacking để xin task manager nhé! mình thấy cái đó như ý của bạn nói đó! các soft chạy ẩn hiện trên thanh trên! :D

Satan

ah viettrung nè! wkatask mình cài thấy chạy bình thường mà bạn! xem lại nhé!

viettrung0101

Bạn dùng phiên bản nào vậy? mình dùng toàn lỗi thôi, santa up liuôn phần mềm lên đi. Mà khi chạy nó có hiện icon trên thanh task ở trên không santa?

viettrung0101

tebaomang mấy hôm nay đi đâu vắng bóng, trắc đang tu luyện rom mới hả? Tebaomang đã rom mới của hacking chưa? Mình đang định học cook rom, tebaomang ở cùng hnoi chỉ giáo mình với nhé. hehe

tebaomang

tebaomang mấy hôm nay đi đâu vắng bóng, trắc đang tu luyện rom mới hả? Tebaomang đã rom mới của hacking chưa? Mình đang định học cook rom, tebaomang ở cùng hnoi chỉ giáo mình với nhé. hehe

Dạo này đang bận kinh khủng, cái máy tính vẫn thường dùng để cook thì bàn phím bị hỏng hay sao í (sau một cơ số lần test thì có vẻ như mạch bị hở hay chập gì đó) mà chưa có thời gian vác đi sửa (vì mình chả có kinh nghiệm gì với phần cứng laptop cả 8-|). Mọi người chịu khó chờ thêm một thời gian nữa :D

viettrung0101

Mình dùng fần mềm JWMD để thay đổi icon cho rom nhưng sao mình thay bằng icon lớn hơn rồi mà icon trong rom vẫn ko lớn hơn nhỉ? Có cách nào làm nó lớn hơn không các Pro ?

tebaomang

Mình dùng fần mềm JWMD để thay đổi icon cho rom nhưng sao mình thay bằng icon lớn hơn rồi mà icon trong rom vẫn ko lớn hơn nhỉ? Có cách nào làm nó lớn hơn không các Pro ?

Ko lớn đc vì file template của startmenu thiết lập độ lớn của icon chứ ko phải kích thước icon quyết định :D, cái này sửa bằng tay thôi

ronghathanh

Sau khi chạy file MaUpgradeUt_noID.exe. Xuất hiện lỗi ở Device Software Update Utility R1000 D1390 là không nhận thông tin của O2s đang định nâng cấp lên Windows Mobile 6.5.3 build 28008. Sau khi ấn upgrade xuất hiện lỗi ERROR 150: ROM UPDARE UTILITY ERROR. Mình phải làm cách nào để cài đặt được ROM này cho O2s của mình?

tebaomang

Sau khi chạy file MaUpgradeUt_noID.exe. Xuất hiện lỗi ở Device Software Update Utility R1000 D1390 là không nhận thông tin của O2s đang định nâng cấp lên Windows Mobile 6.5.3 build 28008. Sau khi ấn upgrade xuất hiện lỗi ERROR 150: ROM UPDARE UTILITY ERROR. Mình phải làm cách nào để cài đặt được ROM này cho O2s của mình?

Bạn upgrade trong xp hay vista?

ronghathanh

Tôi dùng windows vista. Thỉnh thoảng tôi vẫn uprom ở vista, hiện tôi đang dùng CE OS 5.2.2000(Build 20000.1.0.0.PV.HAT).
Bạn có thể chía sẻ kinh nghiệm khi uprom này ở vista?