• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Core] tebaomang's core 1 BA WM 6.5.3 build 28230

tebaomang

Tôi dùng windows vista. Thỉnh thoảng tôi vẫn uprom ở vista, hiện tôi đang dùng CE OS 5.2.2000(Build 20000.1.0.0.PV.HAT).
Bạn có thể chía sẻ kinh nghiệm khi uprom này ở vista?

Tốt nhất là uprom bằng XP (mà nói chung là cũng nên có sẵn 1 phiên bản XP cài sẵn trong 1 phân vùng phòng lúc cần :D)

Mình không dùng Vista nhưng D-two có 1 file pdf hướng dẫn, hình ảnh thì bản tiếng Đức nhưng hướng dẫn tiếng Anh. Mình có lưu lại vào BAS của mình, bạn vào link BAS ở chữ ký của mình, tìm file How To Vista Win7 En.pdf :D

Satan

Tôi dùng windows vista. Thỉnh thoảng tôi vẫn uprom ở vista, hiện tôi đang dùng CE OS 5.2.2000(Build 20000.1.0.0.PV.HAT).
Bạn có thể chía sẻ kinh nghiệm khi uprom này ở vista?
mỗi lần up bạn cài lại driver up rom trên vista lại thử là đc!

viettrung0101

tebaomang không biết có định ra rum mới nữa không? Ra rum nào có vài cái titanium và skin pro chút. Nhìn cho nó đê mê cu tê đi. Mà cho mình hỏi, mình muốn sửa mấy cái icon trong các phần mềm mình cài thêm vào máy thì làm cách nào nhỉ? ví dụ như mình muốn cái IM mang hình yahoo chẳng hạn. he mình muốn thay đổi chút chơi cho nó pro tý. Thank

hackingtheinbox

Mình đang xem bắn fáo hoa ở đà nẳng nên không trả lời tin nhắn của viettrung được.
Để chỉnh sữa (việt hóa) nội dung của các chương trình (.exe .dll .oxc...) bạn có thể thay các chương trình sau ( restorator 2007, pe explorer 1.99, reshacker) các chương trình này có thể cho phép các bạn tham gia chỉnh sữa resouse (bitmap, png, jpg, string, dialog, icon, version...) chương trình restorator 2007 là chương trình mình thích dùng nhất. Tuy nhiên các bạn xài win vista và 7 lưu ý. Phần mềm này bạn chưa xài qua. Khi cài vào máy mà không biét settings thì gây lỗi cho windows (lỗi không nhận dạng được file .exe)
Khi 1 chương trình nào đó, các bạn không việt hóa (hay thay đổi icon được...) thì chương trình đó được viết 1 trong 3 dạng sau:
1: c++ với trình đôj có hiểu biết CNTT bạn sẽ biết vấn đề này. Nhưng bạn yên tâm, bạn sẽ ít gặp dạng này nhất.
2: chương trình đó được nén = upx (trên ppc chỉ có vài chương trình nén kiểu này. Tuy nhiên upx là phổ biến nhất trên ppc) còn trên pc thì hàng chục kiểu nén (exe và dll). Điển hình như aspack, upx, teunlock.... (các chương trình này là nén dạng thực thi. Ví dụ BKAV 2008 tháng 1-2009 có file bkavhome.exe size:20MB. Nhưng thực chất nó đươc nén = teunlock 0.7. Size thật là 130MB. Nên nó chạy rất nặng và tốn ram. Mình ví dụ như thế thì các bạn hiểu upx và các chương trình nén và bị nén sẽ có ưu và khuyết điểm j.
3: loại thứ 3 này là 1 dạng khó nhai nhất. Nhưng là dạng hack resouse mình thích nhất. Đó là các chương trình chạy cần .net CF. Để việt hóa các chương trình này. Các bạn sử dụng reflector 4.1 (và sử dụng plugin của nó) - vì đây là 1 phương pháp khá phức tạp nên mình không thể viết ra ở đây cho các bạn được. Nhưng bạn nào muốn nghiên cứu sâu và hay decomplie dạng này thì pm cho mình. Mình sẽ nhiệt tình hướng dẫn.

*lâu rồi mình không vào box BA vì mình đã chuyển sang dòng khác. Nhưng vẫn còn nặng tình với box BA lắm. Mà cũng chưa đóng góp đc j nhiều. Vậy mình chỉ biết làm rom để tặng các bạn coi như quà chia tay, hoặc mình đang học mỹ thuật và có tay nghề kí họa chân dung khá tốt. Nên mình xin đề nghị anh em box BA gửi ảnh cho mình. Mỗi ngày mình sẽ tặng 1 bức kí họa anh em box BA chúng ta 1 bản. Mong anh em xài BA, ai cũng vui vẻ và xài tới bến "thiên thần màu xanh" của chúng ta.
BA thân!

luongvietanh

bác haking lâu lắm em mới thấy bác.từ vụ hôm trước đến h.em vẩn ủng hộ bản win 7 của bác và bản thiên thần xanh của bác tbaof mạng.bác cố gắng hoàn chỉnh được không ạ...cho anh em xem bản hoàn chỉnh win 7 a..thanhs

hackingtheinbox

mình chuyển wa htc HD1 rùi. mua lại của vip haidang_alexang chi đó. vẫn chưa bán BA, nhưng ko có thời gian chăm sóc BA nữa. để wa đợt này mình sẽ chăm sóc pé iu này lại

tebaomang

Show giao diện BA chút :D may mà màn hình BA to quá khủng bố nên kể cả khi không dùng 6.5.x mà chỉ 6.5 vẫn không thấy vấn đề gì về việc chọt bằng tay :x

P.s: screenshot chụp trong nhiều ngày nên giờ giấc và pin không đồng bộ :D

4469910507
4469910507

Chỉnh sửa cuối:

tebaomang

Khoe thôi, cái này mod bằng tay. Có thể cook được chút nhưng mà cái throttlelauncher (wad nhẹ nhưng mà không kham nổi tính năng và không mượt bằng) mà nhét vô ROM coi bộ hơi khó :(
Nếu cook thì có thể được: taskbar, waiting cursor, scrollbar, wallpaper, icons :D
Hoặc có thể mình sẽ cook rồi thêm một guide hướng dẫn cài nốt cái throttlelauncher ^^

Chỉnh sửa cuối:

ronghathanh

Mình mượn máy winXP để uprom thành công bản cook tebaomang da share. Tuy nhiên, mình gặp phải một số vấn đề sau:
- Đầu tiên, mình thử cái core cứng test xem thế nào thì trên máy mình dùng (O2s) xuất hiện một số lỗi sau:
1. Khi start vào xuất hiện box báo lỗi không mở được file pBar.exe như sau: "The file 'pBar' cannot be opened. Either it is not sign with trusted certificate, or one of it's components cannot be found. If the problem persists, try reinstall or restoring this file"
2. Máy thỉnh thoảng sau 5' không dùng j lại tự restart
3. Pin tiêu hao rất nhanh: sau 5' thử GPRS, pin từ 100% xuống chỉ còn 70%. Sau khi ngắt kết nối GPRS, 1h sau pin còn dưới 50%. Sau 4h thì báo hết sạch pin (Trong khi đó với bản 6.1 thì mình xài ít nhất 1,5 ngày mới phải sạc pin)
4. Hay bị treo khi sử dụng SMS

- Sau đó mình chuyển sang uprom bản Core 1 extra thì có những điểm khác biệt sau:
+ Đã khắc phục được: Tình trạng hao pin nhanh, cảm ứng mịn hơn, giao diện đã chuốt nhiều hơn, tích hợp thêm theme, SMS nhanh và dễ nhìn hơn,...
+ Tuy nhiên vẫn xuất hiện lỗi: không mở được file pBar, thỉnh thoảng máy vẫn bị restart.

Không biết mọi người có ai gặp trường hợp tương tự sau khi uprom này không? Trước đây, mình xài bản 6.1 thì không có vấn đề gì xảy ra cả.

Mong nhận được chia sẻ & tư vấn của tebaomang và các bạn.

Tks,

LNL

viettrung0101

Bản co1 extra này dùng rất tốt mà. Icon to đẹp,mọi thứ đều tốt không như bạn dùng đâu. Bản này đưa màu lền vào sms rất đẹp và dễ nhìn, mỗi cái là chữ nhỏ quá rất khó nhìn . fix kiểu oem cua tebaomang thi sms rời dạc. Bác tebaomang khắc phục giùm cái nhé.

tebaomang

Mình mượn máy winXP để uprom thành công bản cook tebaomang da share. Tuy nhiên, mình gặp phải một số vấn đề sau:
- Đầu tiên, mình thử cái core cứng test xem thế nào thì trên máy mình dùng (O2s) xuất hiện một số lỗi sau:
1. Khi start vào xuất hiện box báo lỗi không mở được file pBar.exe như sau: "The file 'pBar' cannot be opened. Either it is not sign with trusted certificate, or one of it's components cannot be found. If the problem persists, try reinstall or restoring this file"
2. Máy thỉnh thoảng sau 5' không dùng j lại tự restart
3. Pin tiêu hao rất nhanh: sau 5' thử GPRS, pin từ 100% xuống chỉ còn 70%. Sau khi ngắt kết nối GPRS, 1h sau pin còn dưới 50%. Sau 4h thì báo hết sạch pin (Trong khi đó với bản 6.1 thì mình xài ít nhất 1,5 ngày mới phải sạc pin)
4. Hay bị treo khi sử dụng SMS

- Sau đó mình chuyển sang uprom bản Core 1 extra thì có những điểm khác biệt sau:
+ Đã khắc phục được: Tình trạng hao pin nhanh, cảm ứng mịn hơn, giao diện đã chuốt nhiều hơn, tích hợp thêm theme, SMS nhanh và dễ nhìn hơn,...
+ Tuy nhiên vẫn xuất hiện lỗi: không mở được file pBar, thỉnh thoảng máy vẫn bị restart.

Không biết mọi người có ai gặp trường hợp tương tự sau khi uprom này không? Trước đây, mình xài bản 6.1 thì không có vấn đề gì xảy ra cả.

Mong nhận được chia sẻ & tư vấn của tebaomang và các bạn.

Tks,

LNL

Sau khi up bạn đã hardreset chưa, vì trong ROM không có pBar cũng như không có thành phần nào gọi pBar nên chỉ có thể là thiết lập của ROM cũ chưa hardreset.

Nếu pBar là do bạn cài sau khi upROm thì có thể do yêu cầu .Net Framework, bạn cài theo yêu cầu phần mềm (mình không biết pBar là phần mềm gì?)

Bản 6.5 đương nhiên là tốn pin hơn 6.1 nhưng theo như bạn nói thì có vẻ pin bạn chai khá nặng rồi, thay đi thôi (pin yếu máy cũng chạy kém ổn định hơn)

tebaomang

Bản co1 extra này dùng rất tốt mà. Icon to đẹp,mọi thứ đều tốt không như bạn dùng đâu. Bản này đưa màu lền vào sms rất đẹp và dễ nhìn, mỗi cái là chữ nhỏ quá rất khó nhìn . fix kiểu oem cua tebaomang thi sms rời dạc. Bác tebaomang khắc phục giùm cái nhé.

Fix nào? Cái reg bỏ thread sms à? đó có phải fix đâu =.=" nó là để chính sửa theo yêu cầu của bạn nào đó mà. font text phải sửa trong file config, khi nào có thời gian mình xả lại bạn ROM xem lại fix cho, hiện giờ cái máy để cook bật không lên nên không có dữ liệu và chương trình làm lại, mà ngại tải lại quá nên đợi lúc nào rỗi đã

ronghathanh

Đúng là mình quên chưa hardreset để Cleaner Registry và Format Storage. Đã hardreset và thấy khắc phục được hầu hết các lỗi đã nêu trên. Tks!!!