• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

tinh_la_gi

Administrator
Cập nhật thêm link cho 3G_W : http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS41-PV001/iPhone1,2_4.1_PV001_3G_W.ipsw
@All ... 3GS_L bị lổi 2009 ngoài kiểm xoát của TLG và cũng ko có máy để xác thực lổi ... sau khi TLG up xong bản 3GS_W nếu restore vẩn lổi thì sẽ xoá hết các bản cho 3GS tránh anh em khác bị lổi... (quy trình build giửa 3G và 3GS không khác gì, 3G chạy ok mà 3GS ko thì chắc do file bundle của TLG bị bug đâu đó..)

(Vui lòng ko tải bất cứ bản 4.1 nào trong thư mục trên nếu TLG chưa thông báo cập nhật Link - đang up lên -> tải về -> restore mà ko lổi thì cũng "cao thủ" )

HTC_VUTHANH

Moderator
vừa restone bản 4.1 của bác cho con 3gl xong.để test thử xem sao.mà bản pv002 của bác cho tích hợp luôn ultranow luôn đi.mà bác test trên máy bác dùng winterboard hả,bản custom 4.0 pv002 cài winterboard lỗi safe mới lạ

tinh_la_gi

Administrator
vừa restone bản 4.1 của bác cho con 3gl xong.để test thử xem sao.mà bản pv002 của bác cho tích hợp luôn ultranow luôn đi.mà bác test trên máy bác dùng winterboard hả,bản custom 4.0 pv002 cài winterboard lỗi safe mới lạ
Mấy bản đầu cho nó gần với Gốc để cho anh em nào muốn "chế thêm" thì tự chế ... các bản về sau sẽ thêm hoặc bớt những cái thiết yếu.

All các bản PV00x 4.0 và 4.1 đề dùng Winterboard ngon lành ... trước khi nó "đá" mình về safe mode nó thường ra mấy cảnh báo crash bạn xem thử nó là gì .. còn ko thì cứ vào Cydia gở hết mấy cái mình cài ra rồi cài từ từ lại ... bị đá về safe mode thì 99% là do cài deb gây ra.

truongtxt

mấy bác làm ơn cho mình hỏi. mình có con 3gs bản quốc tế. seri 889337943 đang chạy fw 4.0.2. mình ko biết là fw custom hay gốc vì mình mua lại. giờ mình muốn chạy lên bản 4.1 này có được ko vậy

HTC_VUTHANH

Moderator
ok để thử Winterboard cho bản này xem.nếu bị lỗi pm bác sau nhé.đang xóa ngôn ngữ,cài mấy thứ linh tinh.thank bác nhiều

HTC_VUTHANH

Moderator
mấy bác làm ơn cho mình hỏi. mình có con 3gs bản quốc tế. seri 889337943 đang chạy fw 4.0.2. mình ko biết là fw custom hay gốc vì mình mua lại. giờ mình muốn chạy lên bản 4.1 này có được ko vậy
MÁY bạn là oldBootrom có thể up đc bản này.nhưng bản của bác t_l_g chưa hoàn thiện trong lúc chờ đợi bạn có thể wa đây up bàn custom 4.1 này"http://www.pdaviet.net/showthread.php?104124-T%E1%BB%95ng-h%E1%BB%A3p-c%C3%A1c-iOS-4.x-Custom-cho-iPhone-3G-v%C3%A0-3GS!"

truongtxt

MÁY bạn là oldBootrom có thể up đc bản này.nhưng bản của bác t_l_g chưa hoàn thiện trong lúc chờ đợi bạn có thể wa đây up bàn custom 4.1 này"http://www.pdaviet.net/showthread.php?104124-T%E1%BB%95ng-h%E1%BB%A3p-c%C3%A1c-iOS-4.x-Custom-cho-iPhone-3G-v%C3%A0-3GS!"

bạn cho mình hỏi máy của mình ko co cydia giờ trong luc chờ đợi bản của t_l_g hoàn thiện mình có thể chạy lại bản 4.0.2 custom có nhúng sẵn cydia dc ko vậy. cảm ơn bạn

HTC_VUTHANH

Moderator
bạn cho mình hỏi máy của mình ko co cydia giờ trong luc chờ đợi bản của t_l_g hoàn thiện mình có thể chạy lại bản 4.0.2 custom có nhúng sẵn cydia dc ko vậy. cảm ơn bạn
may bạn fw 4.0.2 thì chưa đc JB bạn ạ.vì vậy bạn fai? hạ fw xuống zui JB thì mới cài đc bản custom nha

truongtxt

may bạn fw 4.0.2 thì chưa đc JB bạn ạ.vì vậy bạn fai? hạ fw xuống zui JB thì mới cài đc bản custom nha

cám ơn bạn. thôi mình chờ bản của bác t_l_g ok thi mình lên luôn 4.1. bạn cho mình hỏi sao nếu mình chạy bản 4.1 của TLG thì máy mình có cần lưu shsh ko ban. mình làm mấy lần mà vẫn ko lưu dc shsh

vipboy_9x

Moderator
cám ơn bạn. thôi mình chờ bản của bác t_l_g ok thi mình lên luôn 4.1. bạn cho mình hỏi sao nếu mình chạy bản 4.1 của TLG thì máy mình có cần lưu shsh ko ban. mình làm mấy lần mà vẫn ko lưu dc shsh
File Shsh cũng rất cần thiết đấy bạn,Nếu bạn Dùng custom Thì File shsh này thì không quan trọng,Nhưng những máy không sài được FW custom thì điều đó rất quan trọng đấy bạn.
Bạn có thể tham khảo cách lấy shsh ở đây.
rùi vào đây Tải về TinyUmbrella Mới nhất về để lấy shsh của Fw 4.1

truongtxt

mình làm mãi mà ko lưu dc shsh. có cách nào biết dc máy mình đã lưu shsh chưa. bạn làm ơn chỉ mình với. cảm ơn

truongtxt

mình lưu dc shsh rồi. có phải khi mình lưu xong nó nằm ở trong C:\Documents and Settings\Username\.shsh

pandamiss

mình lưu dc shsh rồi. có phải khi mình lưu xong nó nằm ở trong C:\Documents and Settings\Username\.shsh
C:/user/shsh luôn bạn à.
Tiện các bác cho mình hỏi luôn là đã lưu shsh 4.1 thành công với tinyumbrella . Trên máy tính đã có file shsh4.1 nhưng vào cydia chả thấy chỗ nào ghi mình đã lưu shsh cả ?

bkvn46

Máy mình 3G Lock - đang ở FW 4.0 đã JB nhưng khi restore bản custom 4.1 của chủ theard thì dính lỗi 1604 - có bác nào qua được lỗi này thì chỉ giúp với đang máu lên 4.1 :)
Đã dùng SHSH 4.1 với Umbrella rồi.

dauphong

Các bác cứu em với, em dùng iphone 3G World dùng iTunes 10 shift+restore bản custom PV001 thì bị ăn cáp ah... nó báo lỗi 16xx gì đấy... mong các bác giúp với ah...