• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có bản Froyo chính thức cho HTC Desire !!!

ducvhq

Nếu là hàng orange thì phải đợi xem hãng orange đã có rom 2.2 để upgrade chưa. Nếu muốn sử dụng rom cook thì máy bác phải HROOT, rồi muốn up rom nào cũng được.

chaopac

xài rom cook hay máy hàng orange thì không update được đâu

Nếu là hàng orange thì phải đợi xem hãng orange đã có rom 2.2 để upgrade chưa. Nếu muốn sử dụng rom cook thì máy bác phải HROOT, rồi muốn up rom nào cũng được.

ok thank bác.vì máy của e mua o tiệm dt nen bữa trước e có hỏi nếu hackroot thì có còn bh ko thì nó kiu ko được.vậy e phải chờ cho orange nó up cho bản 2.2 hả

lonebeast

Mình dùng máy xuất sứ Châu Âu thì đã thấy có thông báo và upgrade xong lên bản 2.2
Tuy nhiên bản official này thấy hơi nản vì hỗ trợ chuyển apps lên thẻ không ổn bằng rom built
Bạn nào dùng máy xuất sứ Châu Á và các nơi khác thử cập nhật rồi báo cho mọi người một tiếng với!

tuananh2701

Bạn nào up 2.2 rồi thì thử cái flash 10.1 xem ( vào trang 24h.com.vn xem có coi được video không?).Rom này hơn room cook ở cái flash 10.1 mà!

Ph_Anh

Mình ở VN, không biết máy mình xuất xứ nơi mô (mua hàng xách tay), kiểm tra thấy có 4 ngôn ngữ: Anh, Ý, Pháp, Đan Mạch (nghi là xuất xứ Châu Âu), check đã có bản 2.2 nhưng down quá chậm, từ sáng đến giờ vẫn chưa xong, chắc phải xếp lại sau quá, có thể nhiều người đang update nên nghẻn mạng, bây giờ chưa thể nói gì với các bác được.

tamxuyenus

Co ai co hình cho xin tí.
Có ai tét rồi cho miếng kinh nghiệm lun.
Có nhận xét cho xin tất.
Mình đang ship rom. Thành thật cảm ơn

chaopac

các bác có thông tin khi nào thì mang orange nó cho update len 2.2 khong a.

huong0511

Bạn nào up 2.2 rồi thì thử cái flash 10.1 xem ( vào trang 24h.com.vn xem có coi được video không?).Rom này hơn room cook ở cái flash 10.1 mà!

nói chung mọi cái đều ổn ,xem video tốt.từ giờ xem fim online đã nhé,mọi lúc mọi nơi,hj

infovnn

Hình như up lên 2.2 máy có thể phát wi-fi ai có test rùi cho mình xin chút thông tin nha.

phamthang83hn

Mình đã up lên 2.2 nói chung về giao diện không có thay đổi gì cả, có quay phim HD, mình thử xem video trên một số trang nhưng vẫn chưa xem được

chenrixin239

Mấy hôm trước em hack máy và up room lên 2.2 rồi.Nhưng bây giờ em muốn mấy trở về room gốc để up lên room chính hãng cái thì em phải làm sao hả các bác.....

lonebeast

Tôi khuyên thật bạn nào chưa up thì đừng nên up vội
Bản official 2.2 này khả năng chuyển dữ liệu của các chương trình lên thẻ nhớ kém lắm (mọi khi tôi dùng ROM built thì cài phần mềm xong cũng còn thừa đến gần 120Mb, nhưng bây giờ chỉ còn độ 50Mb thôi);
Hơn nữa up lên bản chính thức cũng đồng nghĩa bị nâng Hboot, mà vào thời điểm này chưa thể hack root hay hạ hboot xuống được đâu (yên tâm một điều đã lên 2.2 chính thức thì không quay lại 2.1 chính thức được)

ducvhq

Mấy hôm trước em hack máy và up room lên 2.2 rồi.Nhưng bây giờ em muốn mấy trở về room gốc để up lên room chính hãng cái thì em phải làm sao hả các bác.....

Bác down bản rom ship đúng với version của máy về, sau đó gắn Gold Card vào rồi đưa về FastBoot, cắm máy vào rồi chạy file rom vừa mới down về và làm theo hướng dẫn.

Bác phải kiểm tra kỹ version của máy để down bản rom cho đúng nhé.

chaopac

Không biết bao giờ Orange mới có Rom 2.2 các bác nhỉ?Chờ sốt ruột quá huhu

e cũng đang sốt ruột lên như bác vậy...có bác nào biết thông tin thằng orange khi nào có bản 2.2 không ạ.

max

e cũng đang sốt ruột lên như bác vậy...có bác nào biết thông tin thằng orange khi nào có bản 2.2 không ạ.

Đa số các ROM của nhà mạng như Orange đều kèm theo nhiều thứ không cần thiết, nhiều apps lại là demo không thể xóa bỏ nên không "đáng" dùng. Nhất là một khi đã dùng Smartphone thì đa số người dùng đều dùng ROM cook, có nhiều thứ hay hơn, tweaks mods làm ROM chạy tốt hơn nhiều stock ROM. Thế nên, theo ý kiến cá nhân mình, nếu không ngại thì các bạn cứ dùng ROM cook ở pdaviet mình hoặc trên xda-dev đều tốt cả, không cần chờ stock ROM từ Orange làm gì. Nhiều mem trên các forums mình thấy họ còn gọi các stuff trong ROM của Orange là nastiness etc. ấy chứ:)